Cần tư vấn mua vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi xhuy1308, 15/9/10.

1. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

Các a chị tư vấn giúp e,e định mua 1 cây vợt tầm khoảng 1 tr.E hay công.Theo a,chị thì dòng vợt nào thì công tốt vậy.Thanks a chị nhiều...:D

2. TomCrui

TomCrui Thành viên Tích cực

Co anh bạn đang rao bán victor Ti95P 1 tr kìa mới 100% ngon đó khênh đe

3. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

1 triệu thì chơi cây Proace Titanium 8 đi pro, cây này công good lắm.

4. tgcaulong

tgcaulong You are welcome! Thành viên BQT

Chào bạn bongbaby !

Bạn có 2 bài viết giống hệt nhau ở 2 Topic khác nhau ? Điều này thật sự không cần thiết ...

http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?2985-Sản-phẩm-vợt-cầu-lông-Pro-Ace&p=15539#post15539

Bạn nên xóa đi 1 bài viết ở topic bất kỳ, hoặc chúng tôi sẽ giúp bạn trong vòng 30 phút nữa, bạn lưu ý chút nhé đừng lặp lại điều này.

Chúc cửa hàng của bạn luôn đông khách .

Xin chân thành cảm ơn!

Tiện đây BQT cũng xin thông báo những lỗi mắc phải như trên chúng tôi sẽ xóa bài mà không cần phải thông báo.

Thay mặt BQT

5. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Ti 8 nhẹ lắm! Tay yếu thì dùng được. Thêm chút tiền nữa, dùng cây FZ force 9 bạn ạ!Công, thủ đều ok!

6. sacsong

sacsong Thành viên Chính thức

Ồ, ý bạn là nó nhẹ đầu ? Bạn đã cầm hoặc đánh thử Ti 8 chưa ? Cảm nhận mỗi người mỗi khác, nhưng phần đông người ta nhận xét, với riêng cá nhân mình đã dùng qua 2 năm cũng cho rằng. Ti 8 là vợt thân hơi cứng và nặng đầu chứ ko nhẹ đầu. Khác so với Ti 9, Ti 8 phải là người tay khỏe mới phát huy đc hết sức mạnh của nó, còn người tay yếu mới chơi, đánh cỡ 2, 3 set liên tục thì rất mệt và đau cổ tay. Do thân hơi cứng và nặng đầu nên Ti 8 công mạnh và thủ tốt, đó cũng là lí do tại sao nhiều người lại thích Ti 8 hơn Ti 9, mà Ti 8 lại mắc tiền hơn Ti 9 dù Ti 9 ra sau và công nghệ mới hơn Ti 8. Còn FZ force 9 mà bạn nói, mình cũng đã cầm thử rồi, cũng có phần nặng ngang ngửa so với Ti 8 thôi, mà giá nó cũng ngang nhau cỡ 1000k. Nói chung 2 cái này là của hai hãng khác nhau, tùy người cảm nhận, theo mình FZ force 9 hay Proace Titanium 8 đều được. Còn chủ thớt nên tìm hiểu xem Proace và FZ thương hiệu nào bền hơn thì lấy nhé.

Chỉnh sửa cuối: 1/10/10
  7. tran huu luong

tran huu luong Thành viên Chính thức

tùy bạn muốn công mà thường đập nhờ vào lực cánh tay hay cổ tay là chính, nếu đập bằng lực cánh tay là chính thì bạn nên chon con nào hơi trâu một tý con pro 510 cũng được đó, còn chơi cổ tay thì con foza 9 cũng good đó

Đang tải...