[Thảo luận] Cần tư vấn Mua Vợt MMOA, Victor, Proace

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi Pika1989, 4/12/11.

1. Pika1989

Pika1989 Thành viên Chính thức

Chào mọi người tình hình là em đang Cần tư vấn Mua Vợt MMOA, Victor, Proace với giá từ 800k đến 1 triệu, có thể hơn 1 xíu cũng ok . Em đang phân vân chọn 1 trong 3 hãng này.
    Em là người biết chơi cầu lông, và đang trong quá trình tập chơi ....
    Em thích vợt vừa công được và thủ được, điều cầu tốt nữa ạ , rất thích đập cầu, và nghe tiếng phát ra khi mình đập :D mong mọi người tư vấn ạ :) thank all :)
    Thêm nữa, mọi người cho em hỏi, nếu ở HN , thì nên mua ở đâu là tin tưởng và uy tín nhất, em có tham khảo các 4rum, và thấy mọi người nhắc nhiều đến prosport ở 19r Thụy Khuê :)

Chỉnh sửa cuối: 6/12/11
  2. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

T nghĩ c nên mua Mmoa. Tháng trc T vừa mua 1 cây Mmoa FORCE PRO 93, 3UG2. công thủ rất tốt, nếu bạn jumpsmash tốt thì miễn bàn. Mẫu mã bắt mắt, giá cả phải chăng, chất lượng chấp nhận đc. T đánh cũng lâu rồi nên cũng biết chọn vợt sao cho hợp với mình. Thân!

3. Pika1989

thank royaleforza nhé :) mong mỏi mãi mới có người vào tư vấn :) thank rất nhiều.
    Mọi người tiếp tục cho em thêm ý kiến đi ạ :)

4. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

MMoa thì mình chưa rành lắm, Victor thì tầm tiền đó chưa có cây nào ưng ý á, nếu bạn mới chơi thì khuyên nên mua ProAce Troke 318, đánh cho lên tay đã, mua cây đó ko hối hận đâu, rất thích hợp cho người mới, chúc bác mua dc kiếm ưng ý, thân !!!

5. royaleforza

PRO 316,318 cũng được, nhưng mẫu mã ko được nổi cho lắm(xấu). T xem hết rồi, với 800k bạn có thể lựa chọn trong ít nhất 4cây Mmoa, mẫu mã đẹp, phong phú. Còn PROACE quá ít lựa chọn. ra sân cầm cây vợt đẹp cũng sướng hơn chứ! :)

6. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Với giá tiền này mua MMoa đi bạn, nếu mua MMOa đến cửa hàng 26 Tôn Thất Tùng nhé, hàng chính Hãng, Luonghai đảm bảo cho bạn nếu bạn mua tại đây. Còn nếu mua ở chỗ khác thì mình k đảm bảo được nhé, vì giờ nghe nói trên thị trường có 2 loại MMOA, 1 MMOA chính hãng và 1 mmoa Việt Nam Sx :D.

7. bachhoa1102

bachhoa1102 Thành viên Xuất Sắc

8. Pika1989

thank tất cả mọi người, mọi người cứ tư vấn đi ạ, em có thể chịu được ở mức hơn 1trieeuj cũng được mà, k nhất thiết phải là 800k đâu,
    Con pro stroke 318, bạn em mua, chưa đánh được bao lâu , long mất chấn vợt, nên em cũng sợ lắm .

MỌI NGƯỜI TƯ VẤN TIẾP CHO EM NÀO, THANK ALL Ạ

9. namsport

namsport Chủ tịch CLB

10. Pika1989

Thank mọi người nhiều nhé :) Mọi người tiếp tục tư vấn cho em nhé :) em chưa có nhiều kinh nghiệm chọn vợt ạ :)

11. Pika1989

cậu ơi, tớ thấy cậu đã cmt vào topic tớ và tư vấn con Mmoa FORCE PRO 93,, cậu thấy nó thế nào , điều cầu có tốt k cậu, cậu mua với giá bao nhiêu vậy, và mua ở đâu thế cậu :D thank cậu :)

12. royaleforza

FORCE PRO 93 thân vợt khá cứng, lại thuộc dòng 3U, nên t nghĩ c mới chơi chắc khó đánh lắm. Các lỗ căng cước đc bố trí khá chuẩn nên cước căng rất đều và đẹp. Với t thì khá hợp, cài cầu tốt, chém cũng đc, nhưng hơi vất vả khi backhand.

--- Cập nhật thêm ---

giá cả tầm 1~tr(cả cước). Mua đâu cũng đc mà, c cứ ra shop mà cầm thử, thấy ưng cây nào thì ok thôi.!!

13. Pika1989

thank royaleforza :)

MỌi người cho em thêm tư vấn đi ạ, theo mọi người thì chất lượng của Proace hiện nay như thế nào ạ ?

14. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Em cũng như bác này, lăn tăn tìm hiểu để mua vợt. Nhưng em không được suy nghĩ lâu vì cây đang đánh bị gãy.
    Sau khi tham khảo rất nhiều người, em định lấy cây AT50 hoặc AT70 của Yonex, ngoài ra cũng khoái cây Victor Explorer 6600 vì thấy nó đẹp :))
    Cuối cùng chiều qua em đã bê về con FZ 5800 =))
    Lí do: Chổ em không bán Victor, Yonex chỉ bán vài cây thuộc dòng "rất rất" thấp, MP gì đó, sức căng tối đa 9,5 kg :|
    FZ thì F9 là đỉnh ròi nhưng cảm thấy bỏ ra 1,3tr mua hàng FZ thì tiếc quá, lấy cây kia oánh tạm, vài tháng lên tay+lên tiền thì lên SG quất cây ngon hơn :))
    Trước cứ thắc mắc sao chổ em người ta toàn đánh FZ với ProAce, giờ mới thấy người ta cũng chỉ toàn bán 2 loại này ;))

15. Pika1989

Cảm giác cầm vợt ra sao bác, bác xúc em nó giá bao$ vậy :)

16. MMOA TAIWAN

MMOA TAIWAN Thành viên Chính thức

Chắc hẳn bạn chỉ cần nhìn vào tên của mình là đoán được mình đang sử dụng hãng nào đúng không ạ? Mĩnh đã và đang sử dụng dòng MMOA Taiwan (Không phải mmoa việt Nam). Theo đánh giá và cảm nhận của mình rất tốt, có nhiều dòng vợt với những giá tiền khác nhau và phù hợp với từng trình độ của người chơi. Bạn thử tham khảo xem thế nào :)

17. namsport

namsport Chủ tịch CLB

Pro...bây giờ mất khách lắm ...bởi vì vào VN lâu rùi ...lên các loại hàng thật giả lẫn lộn hết cả không tin bác cứ hỏi ai đã dùng Pro hàng cũ và Pro hàng mới thì biết chất lượng kém xa nhau. ...cái này ảnh hưởng nhất của Pro.
    quay sang Yonex....họ làm dòng mới , cũ vẫn y nguyên.
    mặt khác các hãng mới vào VN lên họ mang hàng chuẩn hơn vì đang trong thời kỳ làm thương hiệu
    Vậy lên có tiền thì dùng Yonex hàng chuẩn, còn vừa vừa lên dùng các hãng mới vào.

18. MMOA TAIWAN

Đồng ý với bác namsports, chất lượng proace cảm giác bây giờ không giống ngày xưa, chất lượng ngày xưa tốt hơn rất nhiều.

19. Pika1989

em cũng đagn phân vân định xúc mmoa nhuwgn chưa biết xúc con nào với giá ~1tr và hơn 1 tý :(

20. MMOA TAIWAN

Ban đánh như thế nào? Công, thủ, hay cân bằng?

Đang tải...