[Cầu lông] Cần tư vấn mua vợt Lining hay kumpoo lựa chọn nào phù hợp????

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi candybee, 26/8/12.

1. candybee

candybee Thành viên Chính thức

tình hình là E muốn đổi cái vợt Em chưa dùng thử lining hay kumpoo mong các bác chỉ giáo
    giúp Em với Em cần gấp nha????????????

2. tungafd

tungafd Thành viên Chính thức

RMinh Post bang Playbook nen khong go duoc TV ,mong thong cam.Hang khac thi khong biet nhung Kumpoo thi chat luong khong on.Da dung vot E80 ,giay ,tat,ao cua Kumpoo,vot thi ban luon sau 2buoi choi,giay thi dau chan sau3tuan thi do hon,that vong nhat la ao,giat bang tay ma sau 2lan giat da bay het Logo.

3. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

Có vẻ bác này dìm hàng kumpoo quá nhỉ. Hàng kumpoo trừ vợt ra thì phụ kiện đều ngon bác ơi. Mà vợt thì mình thấy mấy bác xài high-end mới chê, chứ mid-end thì hàng kumpoo vẫn đáng dùng

4. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Lining hay Kumpoo đều được bạn à. Vấn đề là bạn đánh như thế nào, đánh bao lâu rồi và muốn mua trong khoảng bao nhiêu tiền?

5. candybee

Em chơi dc khoảng 1 năm công khỏe thủ Bình thường bắt đầu bít chặt va chém hiện E đang dùng ABS1000 ak

6. thanhtt

thanhtt Thành viên Chính thức

...Lining không phổ biến thế đâu các bro, giờ mua vợt Lining cũng ít cửa hàng bán. Hơn nữa em thấy Lining có vẻ giống Yonex ở chỗ, các dòng mid-end hoặc entry của nó không được ngon lắm, chắc phải chơi hàng high-end mới thấy được các tính năng ưu việt của vợt . Em đang đánh một cây Lining tầm trung, cũng tạm được. Song với mức tiền như thế, mua các dòng vợt khác em nghĩ là ngon hơn. Còn về vợt Kumpoo thì em chưa chơi bao giờ nên không dám bình luận...

7. candybee

thanh bác thanhtt nhé

8. dragon012

dragon012 Thành viên Tích cực

tầm tiền này nếu bác muốn thì fleet là hợp lý, không thì dòng brave sword victor 2nd cực ngon. Ngoài ra bác muốn công ngon thì chọn dòng power shot P ấy, P58 ngon lắm bác

9. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Em có cùng ý kiến như bác này, nếu vợt tầm 1,5tr thì cứ Fleet mà chiến, trên 2tr thì Victor là ngon rồi, trên 3tr thì ta lại chơi Yonex.

10. candybee

thanh các bác không být các bác có bác nào dùng thu kumpoo power shoot 3700 chưa E thiên về E mày hơn xin các bác chỉ giáo

11. xhuy1308

xhuy1308 Thành viên Năng nổ

e chưa chơi 2 dong này nên k bít.....mà dòng này cũng hơi ít người đánh thì phải

12. candybee

vâng dòng này mới có nên E đang phân vân k byt thế nào

13. XperiaSola

XperiaSola Thành viên Tích cực

Lining khoảng 3tr trở lên mình chưa chơi. Nhưng mình chơi mấy con tầm 2tr rồi. Đánh rất chán, rung ầm ầm. khó điều khiển, cùng tầm tiền bạn cứ sài yonex là đảm bảo nhất. Mua về đánh bạn sẽ thất vọng đấy.

14. candybee

Em thấy mọi người k thích lining lắm E theo số nhiều.E cũng mới tuyển mấy E xin các Bác ý kiến đó là
    F3700 kumpoo,SABER 2011-kawasaki,BS-LYD-Victoria có dc không ak?

15. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

Kumpoo F3700 có 3 loại nha, màu vàng - công, màu đỏ - toàn diện, màu xanh - thủ. Ngoài ra Kumpoo còn có dòng Hexagon cũng thuộc loại cao cấp đó, công thủ toàn diện thì có 2300, 2700; chuyên công thì 2900. Bs LYD cũng đáng để thử, nhưng cây này ko dễ đánh đâu, cứng, nặng đầu, mặt vợt của dòng BS nhỏ hơn những loại vợt thông thường nha, kĩ thuật chưa tốt đánh hay cạch cầu, mà dòng BS này cũng mỏng manh lắm à, nếu bạn tự tin vào kĩ thuật và lực cổ tay của mình thì hãy mua

16. candybee

Em mua hết cả 3em zùi cảm nhận thì k bít fai nói như tnao hjxhjx

Đang tải...