Cần so sánh giữa Arc10 vs acr11

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi thaithanh, 29/4/13.

1. thaithanh

thaithanh Thành viên Chính thức

em đang đánh cây arc10 red muốn chuyển wa cây arc11 ko biết bác nào đánh wa 2 cây trên cho e biết sự khác nhau giữa 2 cây trên về độ dẻo và nặng đầu !

2. blackmaster3000

blackmaster3000 Thành viên Tích cực

nghe nói như nhau cả thoj :))

3. trinhchangg

trinhchangg Thành viên Tích cực

nghe nói thì như nhau nhưng chơi thực tế thì khác đấy bác. hì...............................

4. Lamark

Lamark Thành viên Chính thức

2 cây như nhau bác ah, acr 11 là dòng thay thế cho acr 10 chỉ có chút cải thiện về chất liệu còn lạu thì mọi thứ vẫn vậy. cầm 11 thì cảm giác hơi nhẹ 1 chút so với 10. nhưng thấy a e vẫn kết 10 hơn là em acr 11.

5. hxh1988

hxh1988 Thành viên Chính thức

Cây Arc 11 đánh thoát cầu hơn, màu sắc mới lạ hơn cây Arc 10 cảm giác đầm tay hơn.

6. Member007

Member007 Thành viên Chính thức

Arc 11 đạp cầu nổ hơn nữa các bác , e kết cầu nổ

7. zidan123

zidan123 Thành viên Chính thức

tôi đã đánh arc 11 nhưng arc 10 thì chưa. Cảm nhận về arc 11 thì tôi không khó khăn để làm quen với nó lắm. với nó tôi thấy cải thiện được quả trái tay rất nhiều. nếu đúng tầm thì có thể từ cuối sân này đến cuối sân kia. Trước khi mua arc 11 thì tôi đánh abs 1000. tôi chưa hài lòng vs arc 11 ở quả đập.nó vẫn chưa làm tôi hài lòng như abs 1000.có thể vẫn chưa phát huy được hết khả năng của nó. tôi mua ở minhphuongsport chị phương có bảo nếu thích công thì mua arc 10 (tôi hỏi 2 vợt này). và tôi đọc top pic nhiều. thật sự nhẹ hay nặng, cứng hay mềm chỉ là tương đối..tùy vào tay mình đánh nữa.có thể với người này thì dẻo, nhưng người khác thì lại cứng. bản thân tôi thấy arc 11 hơi dẻo, đánh đầm tay. tôi cũng ko biêt được cổ tay của tôi là yếu hay khỏe so với mọi người trên diễn đàn. tôi muốn một vợt đánh như arc 11 nhưng quả đập cần mạnh mẽ hơn nữa. tôi khuyên bạn tốt nhất đánh thử cả 2 vợt để biết mình hợp vợt nào.

8. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

ArcSaber 11 là sản phẩm thay thế cho ArcSaber 10 và có thêm công nghệ Sonic Metal, còn các tính năng khác khá là tương đồng.

9. makichi167

makichi167 Thành viên mới

Chúc bác đắt hàng! Khi nào rảnh ghé thăm nhà em nhé! up....................

10. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Bác ui, dựa vào điều bác nói em khẳng định bác là yếu chứ không khỏe :) bác thấy arc11 dẻo chứng tỏ tay bác khá mềm và yếu nên bác thấy nó dẻo. Thứ 2 là bác đập cầu mà chưa thấy nó mạnh bằng abs 1000 thì chắc chắn là tốc độ vung vợt của bác chậm nên không thể phát huy được khả năng của em nó. Vợt này em thấy cứng vừa phải không cứng như ZF( e oánh cây này rồi) nhưng cũng là dạng cứng. Arc 11 hay arc 10 nặng đầu không khác nhau là mấy đâu ợ. Nếu khác thì chỉ có khác giữa dòng voltric với arc mới thấy rõ thôi, còn độ nặng đầu trong biểu đồ thì hơn nhau rất ít. Nếu bác có cổ tay tốt thì nó đập tốc độ cũng kinh hoàng lắm chứ không phải đập không chết ai đâu ạ:49:

11. suzume

suzume Thành viên Tích cực

Công nghệ mới có lẽ tốt hơn.
    Qua tháng cô hồn này em cũng tậu 1 em

12. doichut83

doichut83 Thành viên Chính thức

đang chơi arc 11 TF rất chi là ổn

13. totalsolution

totalsolution Thành viên mới

Bác mua ở đâu? Em đang ở SG

14. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Arc 11 cảm giác đánh đỡ tốn sức hơn bác ạ

15. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Arc 11 dễ đánh hơn arc 10, linh hoạt trên lưới hơn.
    Còn arc mà so với proace abs1000 thì mình chắc kô có gì để nói :D . Thiên công, thích giã cho nát cầu thì có thể lấy abs1000 đánh; chứ thích kỹ thuật, lắt léo, độ chính xác cao thì abs1000 là không thể đáp ứng được

16. doichut83

doichut83 Thành viên Chính thức

sài gòn thì gặp teenpop

17. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

1 địa chỉ nữa là gặp bác [MENTION=831]lumcauchuyennghiep[/MENTION] nhé. Bán Arc11 giá 3tr5 :)

18. phongkiemdat

phongkiemdat Thành viên Chính thức

e thay o đaih hưng bán những 4triu3 các bác ạh

19. trungthuan

trungthuan Thành viên Chính thức

Mình đang dùng ARC 11. Công nhận cây này đánh cầu thanh thoát hơn. Công thủ đều dễ. Vợt 3U mà cũng hơi nhẹ so với mình :( Cầm thử ARC 10 rồi ARC11 nhẹ hơn :)

20. phungviethoa

phungviethoa Thành viên Tích cực

Mình đang đánh arc10pg, vợt đánh rất nhẹ nhành nhưng cảm giác khi chạm cầu khá chắc chắn! Đập cầu mình đánh giá là cây vợt công tốt nhất so với những vợt có độ cân bằng: 285. Cán vợt dài hơn những vợt khác nên vồ cầu, phản tạt cực đã, soay sở cũng rất nhanh!
    Nhược điểm duy nhất mình cảm nhận được là vợt hơi nhẹ! Đập cầu hơi tốn lực!

Đang tải...