Cần so sánh BS09, BS11,BS12

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi sangdangit, 28/3/13.

1. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Như tiêu đề, nhờ các bác đã dùng qua các dòng vợt trên so sánh dùm mình:
    1. Độ cứng, nặng đầu,...
    2. Khả năng đập cầu, khả năng thủ, phản tạt, bỏ lưới...
    3. Nếu bị ép tay ve thì vợt nào ve tốt hơn.
    Xin chân thành cảm ơn mọi đóng góp của các bác.

2. lindahn1

lindahn1 Thành viên Năng nổ

Khỏi cần so sánh, mình nghĩ nếu bạn đánh đơn thì chọn BS09 còn đánh đôi thì chọn BS11 - Hết

3. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

ồ thế sao LYD đánh BS 12?

4. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Trong các tiêu chí trên thì BS09 và BS12 là lựa chọn hoàn hảo nhất.Và giá 3 cây này cũng k chênh nhau nhiều ( tính chưa dây,BS11 E k biết giá).Theo quan điểm E thì E khuyên bác chọn BS09

5. sangdangit

Bác có thể nói rõ vì sao đánh đơn chọn BS09, còn đánh đôi chọn Bs11 dc ko. Thanks bác

6. sangdangit

BS09 có điểm gì hơn 2 cây kia thế bác hoanganh

7. Fay Lam

Fay Lam Thành viên Chính thức

cây BS09 nặng hơn kha khá so với BS11 và BS12 đó, vành vợt cũng dày hơn 2 cây kia, cây Bs11 tuy là nặng đầu hơn BS09 nhưng trọng lượng toàn thân lại cảm thấy nhẹ hơn. Cây Bs09 3u có thể gần bằng loại 2u của Yonex đó, hôm cầm thử cây này ko biết là tại không khỏe hay sao mà thấy nó nặng và đầm lắm. Còn cây Bs12 có thể nói là phiên bản cải tiến của BS09, nhẹ hơn, dễ đánh hơn Bs09, vành mỏng hơn nên linh hoạt, phản tạt tốt hơn nhưng smash không bằng BS09. Mỉnh để ý thằng Victor ở mỗi dòng vợt thì những cây ra đầu tiên là khó đánh và kén người nhất rồi từ từ những cây ra sau của dòng đó đuộc điều chỉnh để dễ chịu với người dùng hơn. Ví dụ như dòng BS thì cây BS08 là cây nặng đầu và khó đánh nhất của dòng này, rồi giảm dần xuống BS09 dễ chịu hơn một tí, rồi bộ đôi 10,11 cải thiện hơn 2 cây trước, trọng lượng nhẹ hơn, made in Taiwan, vành vợt mỏng hơn, và sau nữa là cây BS12, cây vợt thân thiện với người đánh nhất trong dòng BS. Hay một ví dụ khác là dòng MX, cây MX80 ra đời đầu tiên, mở đầu cho dòng vợt này là cây có độ cứng kinh khủng nhất của Victor hiện nay, khó thuần nhất dòng MX, đánh dội tay nếu người sử dụng cổ tay chưa tốt, rồi kế đến là MX70 được làm mềm hơn 1 bậc so với cây 80, giúp người đánh dễ chịu hơn, trợ lực tốt hơn cho người tay yếu và độ dội tay đã giảm đáng kể so với MX80 và cây sau cùng là MX60 có thân dẻo nhất dòng này nhưng độ nặng đầu vững tương đương 2 cây trước giúp người đánh thuần vợt dễ dàng hơn nhưng vẫn giữ được sức mạnh trong những cú smash.
    Còn đánh giá theo các tiêu chí bạn đưa ra thì theo quan điểm của mình là:
    1) Độ cứng: 11>12=9
    2) Nặng đầu: 11>9>12
    3) Đập cầu: 11=9>12
    4) Thủ, phản tạt, bỏ lưới: 12>11>9
    5) Bị ép ve: 11>12>9

Chỉnh sửa cuối: 29/3/13
  8. lindahn1

Theo ý kiến của riêng mình thì như này bạn à.
    tất cả 3 cây này đều là 3u nên các chẳng cây nào nhẹ hơn hoặc nặng hơn cây nào, BS09 sao có thể nói là nặng như 2u của Yonex @@ (Cái này thì em thấy vô lý).
    BS09 có thân vợt ở mức bình thường, với những người có cổ tay và đánh khá là như thế, còn với những người có trình độ kém hơn thì là hơi cứng, đầu vợt nhẹ, điều kiển tốt nhưng khi đập cầu thì cần nhiều lực hoặc người đập cầu phải nhảy nổi hẳn người lên thì đập cầu mới xuống - Tóm lại là đánh trên lưới, đánh tỳ đè, đánh nhanh, phản tạt tốt còn đập cầu thì hơi kém.
    BS12 thì em nói là em chẳng ưa nó tý nào vì công không ra công mà thủ không ra thủ, nó kiểu kiểu như Sw37 của Victor ấy, nhưng được cái nó dễ đánh hơn chút, tất các các thông số ở mức cân bằng, và tóm lại là theo em không có gì đặc biệt lắm và nó cũng không được ưa chuộng nhiều trong số các dòng vợt Victor.
    BS11 thì là cây vợt được ưa chuộng khá nhiều và theo mình nó cũng là cây thông dụng của Victor mà các anh em đã đánh nhiều, khả năng đập cầu tốt, đầu vợt có độ nặng nên tăng trợ lực khi đập cầu, nhưng không phải vì đầu vợt nặng mà mất đi sự linh hoạt của cây vợt. Victor vẫn là dòng vợt có khả năng thủ cầu rất tốt (theo em là linh hoạt hơn của Yonex). Nên việc lựa chọn cho đánh đôi bs11 là sự hoàn hảo nhất trong 3 cây đấy.
    ---------------
    Từ trước đến nay nhiều cá nhân cho rằng BS09 rất dễ đánh, nhưng xin lỗi là không dễ đánh một chút nào nếu về trình độ, sức khỏe và cổ tay không tốt. khi đánh cầu nhanh mà không có cổ tay thì đường cầu đi không có nhiều hiệu quả.
    ---------------
    Còn ý kiến của bạn trên thì mình đính chính lại một số thông tin.
    Khó thuần nhất của Victor phải nói đến cây Sw35 bạn nhé, còn mx80 thì lại không khó khăn như thế.
    ---------------
    Trên đây là ý kiến của mình, gắn liền với khoảng 5 năm liền sử dụng Victor, đánh và trải nghiệm.
    Chúc bạn tìm được vợt ưng ý.
    -----------------------
    Chốt : làm em BS11 về đánh

9. lindahn1

LYD tư trước đến nay khi đánh Vic thì nhiều nhất là BS09 bạn nhé, thỉnh thoảng có giải nào máu lên thì đánh 12 - Người ta chọn vợt theo trình độ và khả năng, chứ không chọn theo VĐV

10. hoangbugaty

hoangbugaty Thành viên Tích cực

vậy hả ta,sao năm trước thấy cầm 12 suốt,hic

11. KIMBAOHONG1976

KIMBAOHONG1976 Thành viên Chính thức

Minh thích đánh đôi nên chọn BS09 hay BS12 vậy Pro?

12. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

BS09 - Vợt khá dễ đánh: đầm toàn thân, thân vợt dẻo. Nói chung là thân thiện và toàn diện với mọi lối đánh, ưu tiên những ai ưa thích đánh tì đè điều cầu lung tung beng.

BS11: Vợt hơi nặng đầu cho cảm giác đập cầu tốt và cắm, vành vợt mỏng hơn BS09. Cây này đập có lẽ tốt hơn cả 2 cây kia và đầu nặng cho cảm giác vợt rất thích. Trong dòng Victor thì mình rất khoái cây này cho đánh đôi, đánh đơn thì hơi thiếu máu.

BS12: Phiên bản cải tiến của BS09 cho đánh đôi. Vợt mỏng, nhẹ thích hợp cho người đánh kĩ thuật và lực cổ tay khá. Nói chung là ổn vế mọi mặc nhưng không có gì nổi bật.

Nếu tiền bạc không thành vấn đề có thể tham khảo thên BS LYD hoặc MX60. Hay cây đấy đánh đơn đôi đều tốt cả, thân thiện với mọi lứa tuổi và nói chung là hơi bị đỉnh của Victor :D

13. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

1 vote cho vic09, nhưng giờ kiếm vic 09 đời đầu khó lắm,,,,
    nếu k có vic09 đời đầu (trên vành vợt có ghi chữ brave sword) thì chọn vic12 màu xanh ấy, :D

14. VICTORVN

VICTORVN VĐV phong trào

Bạn có thể qua số 34 Nguyễn Thái Học và 16 Lê Trực, HN để được cầm thử trực tiếp vợt trên tay nhé

15. doconghuan1990

doconghuan1990 Thành viên Chính thức

Chào bác. Em có cả 2 kếm đó. theo như em đánh giá thì cây BS09 đánh thoáng vợt hơn cây BS11. Nhưng cây BS11 đập cầu quá phũ luôn. Nếu bác đánh đôi theo kiểu đôi công thì nên xài BS09. Nếu như bác là tay đập thì nên BS11. Nếu bác đánh trên lưới em thấy đánh con POWER 99 của PRO cũng hay đấy. Ah. Còn nếu bác tay ve ko khỏe lắm thì đừng xài BS11. HẾT.

16. doconghuan1990

Các bac đừng bao giờ nghĩ la vợt nặng hay nhẹ. 1 điều quan trọng mà mọi người quên mất là cái cuốn vợt của mọi người cũng ảnh hưởng đến độ cân bằng của vợt. ko tin mọi người cứ thử thay đổi cách cuốn, thay đổi loại cuốn mà xem. cầm vợt cảm giác khác ngay. em cuốn lại vợt cho rất nhiều người và họ đều thấy sự khác biệt. :81:01679131752 Bác nào thắc mắc gì alo em.

17. brucelee1705

brucelee1705 Thành viên Chính thức

bác thường cuốn vợt như thế nào ạ? em bóc cốt rồi dán 2 lớp băng dính điện bên trong sau đó cuốn một lớp joto

18. brucelee1705

brucelee1705 Thành viên Chính thức

19. doconghuan1990

thông thường mình thường cuốn 1 lớp băng zính đen, lấy 1 cái cuốn joto cũ cuốn 1 lần. Ở lớp thứ 2 mới dùng cuốn mới. Cuốn to hơn 1 chút ở cuối vợt, cuốn hết phần cán gỗ và cuốn thêm khoảng 2cm nữa. Nếu mà thấy vợt nặng đầu thì cuốn nhiều 1 chút ở phần cuối cán vợt. Mục đích của việc cuốn băng zính là chắn mồ hôi bảo vệ phần cán gỗ ko bị mục thôi.

20. thangmt88

thangmt88 Thành viên Tích cực

mình đang cầm con vic BS12 xanh đây, thời gian đầu đánh chưa quen thì cũng ko thích, nhưng bây giờ thấy em nó quá hay rồi. Nếu bạn đánh cầu thuộc đẳng cấp trung bình, tay ko to lắm thì BS 12 là 1 sự lựa chọn tốt, đảm bảo sẽ ko hối hận khi cưới em nó .

Đang tải...