[Cầu lông] cần pro chỉ dẫn một số kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi tichuachuati, 13/12/12.

1. tichuachuati

tichuachuati Thành viên Chính thức

:( mỗi lần e lên lưới xong bị đối thủ đánh cầu về cuối sân là bó tay chịu chết T_T cố gắng lắm chỉ 1 2 lần cứu được cầu lại nhưng đúng tầm tay là ăn smash luôn à :( pro nào chỉ cho em về kinh nghiệm với

2. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

quả này là bác đánh đơn mới bị rồi đúng ko ạ.theo em thì em có 1 chút xíu kinh nghiệm như sau ạ:
    bác tập phản xạ ,đoán hướng cầu của đối phương
    tập tâm lý bình tĩnh khi đánh đơn
    không nên nhìn theo cổ tay đối phương vì rất dễ bị lừa 2 nhịp. mà 2 nhịp thì toàn ép ve nên bác mới bị ve yếu như thế
    tập cho cổ tay khỏe thì mới có quả ve tốt được để phòng chống quả ép ve của đối thủ
    cố gắng tạo sự chủ động cho mình bằng cách ép đối thủ ve và ép cầu về 2 bên biên phía cuối sân bác ạ.
    em có chút ý kiến vậy thôi mong các pro và chỉ bảo thêm ạ.em ve cũng khá tốt chỉ mỗi tội hay bị thừa lực nên nếu ve dọc biên hay bị ra ngoài ạ.ve chéo sân thì ok...
    chúc bác mau khắc phục được nhược điểm này.đánh mà không ve được thì khổ lắm.....

3. tichuachuati

thanks bác e sẽ tập luyện cổ tay thật nhiều để khắc phục nhược điểm chứ cứ có cái điểm yếu to lù lù thế này thì còn thua dài dài T_T

4. li dan

vâng quả ve là quả khó nhất cầu lông mà bác.bác cố gắng tập luyện ve tốt là ok hết.........

5. onlinekute18

onlinekute18 Thành viên Tích cực

Theo em bác lên lưới thì nên bước 1 bước thật dài, tránh bước nhiều bước để quay lại cho dễ, và bác tập di chuyển nhanh vào.

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Em nói ngắn gọn là bác phải tập chân ( lực rướn, nhảy, nhún, bộ pháp ) và sau đó là thể lực/ Nói hơi tiêu cực chứ đánh đơn phong trào chỉ cần thể lực khỏe và tay trung bình là thắng rất rất nhiều người rồi. Còn bác muốn đánh bán chuyên đương nhiên chân tay đều phải ngon

7. li dan

uppppppppppppppppp cho bác mau lên cơ chuyên nghiệp.hì hì

8. tichuachuati

ok thanks các bác đã chỉ dẫn tận tình :D e sẽ cố gắng để hoàn thiện bản thân \m/

9. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

hơ hơ bước đừng gần quá gần vì tay sải còn đưa ra cơ mà như thế vẫn cao hơn giữa sân 1 tí thôi mà , quay lại vẫn kịp mà !!!

10. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

em còn gà nhưng cũng có tí ý kiến ý cò..bác tập di chuyển theo mấy clip của bọn tủng của ấy rất hay...

11. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

nói như thế là mình biết bạn bị lỗi trong động tác về vị trí tập kết, hay vị trí chuẩn bị sau khi đánh cầu rồi, cái này bạn cần có huấn luyện viên chỉ bảo để khắc phục, hoặc có thể xem clip dạy nhưng thật chú ý đến việc di chuyển sau khi chạm cầu của người làm mẫu trong clip.

Đang tải...