[Trao Giải] Cần mọi người tư vấn cái, em đánh cầu vặn xoắn bắp tay bị sái cơ rồi hay

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi dealthislife, 25/3/14.

1. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Tình hình chả là hôm nay tập đánh cầu và luyện kỹ thuật đập vặn xoắn bắp tay :badminton-22812:và trong 1 tình huống đã bị sái cơ tay thì phải:13::13::13:, hiện tại em đang bị đau phần bắp tay sau:-s:-s, phông cầu thôi là phần bắp tay sau cũng bị đau nhức ran cả lên khó chịu và nhức kinh khủng. Anh em nào bị giống em thì tư vấn cho em cách chữa cái. Em xin cảm ơn :D:hi::hi:.

2. dealthislife

Không bác nào giúp em à :((

3. XGhost007

XGhost007 Thành viên Tích cực

Có e bị giống bác đây, lúc phông cầu và đập bi đau kinh khủng. E đánh túc tắc nhưng không đỡ nhiều, nên phải nghỉ liền mấy ngày. Khuyên bác nên nghỉ hẳn 1 đến 2 tuần khỏi hẳn rồi chơi :)

4. dealthislife

Trời, nghỉ tận 1 đến 2 tuần là em ngứa ngáy chân tay không chịu được luôn :((. Mà em dán thử Salonpas vào phần cơ bị sái mà chả đỡ gì cả :(

5. XGhost007

XGhost007 Thành viên Tích cực

Bác nên nghỉ cho khỏi hẳn, không cứ chơi để lại tật khổ ra. Mình còn đánh lâu dài mà :). Không thì như e, ngày chơi 1, 2 sec gọi là cho đỡ mất cảm giác, nhưng không phông đập gì cả nhưng sẽ lâu khỏi đấy. Như e được tầm 1 tháng rồi, cũng may là đang hồi phục rồi :)

6. nnthach294

nnthach294 Thành viên Tích cực

Khuyên bác nên nghỉ ít nhất nửa tháng. Ko thì nó cứ đau hoài như vậy đó, đau như vậy đánh cũng ko sướng đau. Bác ra hiệu thuốc mua cao Panaflex mà dán. E thấy cái đó hiệu quả hơn salonpas

7. dealthislife

Ok cảm ơn bác nhé, thế này là phải nghỉ dài rồi :((. Đúng lúc đang hăng :((

8. nnthach294

Lúc này ko đánh dc thì bác tập di chuyển. Tập cài và bỏ nhỏ trên lưới. Mình cũng đã từng bị như vậy, khoảng 1 tháng tập như vậy thì tay đỡ đau đồng thời hoàn thiện kỹ thuật hơn.

9. dealthislife

Bác nói vậy mình mới nhớ, có 1 bác trên diễn đàn đang lập team cầu lông luyện tập kỹ thuật ở bên học viện ngân hàng trên Chùa Bộc, T7 này tham gia với nhóm bác này vậy, luyện tập bỏ nhỏ, bắt cầu và di chuyển :D

10. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Bác này có lẽ lúc tập khởi động phần bắp tay không kỹ, phần trong bắp tay chỗ hay chích ngừa có 2 sợi dây chằng rất mỏng và rất dễ bị lệch nếu vặn hay vận động quá sức, nếu bị đứt dây chằng thì phải mổ và dưỡng trong 2 năm không vận động mạnh. Bác đang bị đau nếu không quá nặng có thể nghỉ 1 tháng là khỏi, còn ham hố quá thì chuyển qua tập bỏ nhỏ và tạt ve cầu, kiêng đập, phông cầu trong 1 tháng. Nhớ khởi động tay kỹ trước khi chơi

11. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Theo em kết hợp thêm chạy bộ để nâng cao thể lực!

12. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Không có gì đâu. Cây ZF rất cứng và nặng. Khi em tập đập vặn xoắn bắp tay thì lực dồn lên bắp tay sau rất lớn. Tay chưa đủ khỏe để chịu được lực đó thì sẽ bị đau (như khi em đi tập thể hình hôm đầu về hôm sau ê ẩm những cơ em tập, vài hôm là hết). Nhưng cái này sẽ đau lâu hơn (với anh là thế).

Hồi trước anh dùng cây ZSpeed cũng bị đau bắp tay sau khi đập cầu, đau âm ỉ kể cả khi không đi đánh. Về sau nó sẽ chỉ đau khi mình đánh cầu, về nhà là hết. Cứ thế phải hơn 2 tháng anh mới hết. Mới hết độ 2-3 tuần nay thôi. Nhưng khi hết thì tay khỏe hơn trông thấy đấy.

Anh nghĩ là cây ZF hơi quá sức em nên cố gắng tập luyện nhé :D Rảnh thì qua sân a chơi.

13. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Đừng có nghỉ lúc này, cứ đánh đi, không đập mạnh thì đập nhẹ, không phông được mạnh thì phông trong tầm chịu đựng được của mình. Em có nghỉ thì khi em đánh lại nó lại bị thôi.

14. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

đi bệnh viện xem sao bác, cẩn thận tí ko may mà bị xoắn dây hay xoắn cơ gì ko biết, chủ quan chơi lại phải nghỉ luôn thì chết :)

15. nnthach294

Dc như thế thì còn gì bằng nữa bạn ơi. Thế có khi chấn thương thời gian ngắn lại hay ấy :)

16. Linh San

Linh San Thành viên Chính thức

Chắc phải bác sỹ rồi bác ạ......

17. dealthislife

Đúng rồi bác ạ, hôm qua sân em đông quá nên mấy ông bảo vào đánh luôn chứ không khởi động kỹ gì cả, vào làm set thứ 2 thế là bị vặn xoắn bắp sau luôn :((. Nghĩ lại thấy hối hận quá :(

18. dealthislife

Thực ra lúc đó em đang đánh cây NR70DX anh ạ chứ không dùng Z-Force vì đánh đôi mà anh :)), Z-F thứ 7 vừa rồi sân vắng em mới đem ra đánh đơn với mấy ông ở sân thôi :)). Nói chung là không khó đánh lắm nhưng mà với tình huống cầu nhanh của đánh đôi thì hơi khó khăn.

Chỉnh sửa cuối: 26/3/14
  19. taekkyon

taekkyon Thành viên Tích cực

Thời gian này hạn chế quay tay nha Bác, có quay thì đổi tay kia :))

20. dealthislife

Mà bây h bị thế này em còn chả tập xà với tạ được mới chết dở, chả hiểu sau đợt này có bị teo cơ không =))

Đang tải...