Cần mấy bác tư vấn về giày

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi NgocQui, 6/12/11.

1. NgocQui

NgocQui Thành viên mới

Em mang giày chơi cầu lông thương xuyên bị rách mũi chân trái rất nhanh .Đôi nào cũng thế.Mấy bác tư vấn cho em 1 đôi có độ bền tí.Xin cảm ơn :mad::mad::mad::mad::mad:

2. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Trong group TRANG PHỤC THI ĐẤU có rất nhiều topic tư vấn về giày đó bạn

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác xem lại cách di chuyển, chắc bác di chuyển lê mũi chân trái và đánh trên nền xi măng???
    còn tư vấn thì bác namdatrong có thể tư vấn loại giày phù hợp với bác đấy :)

4. namdatrong

Cám ơn bác, nhưng nên dùng chữ trao đổi thì phù hợp hơn :)

5. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Cậu này giống mình... mình cũng mới phát hiện là do bước chạy. sửa ngay thôi, ko nhanh hỏng giầy lắm.

6. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Em thì da giày bị nức ở phần ngón chân út, do bàn chân bè ra quá, không sửa được :((

7. maimaimottinhyeu

maimaimottinhyeu Thành viên Chính thức

do bước chạy của bác lết nhiều,khi bác rướn người để với cầu và bật cầu của quả chém và quả kê của đối phương nên bác rướn chân phải lên và tì chân trái xuống nên mũi bàn chân trái của bác bị tì xuống mặt sân nên bị hỏng nhanh là phải mà? chắc bác thuận tay phải nhỉ, e thì thuận tay trái hi bác cố gắng sửa bước rướn người của mình lại cho dọc bàn chân ra theo chiều dọc của sân là ok ngay thôi vì bình thường thì bàn chân trái của bác khi đánh quả đấy sẽ nằm ngang và song song với mặt lưới vì thế nên mũi chân trái mới tì nhiều xuống đất và mũi giầy sẽ nhanh hỏng hi ,tại bác chưa quen ấy mà e cũng toàn bị như vậy thôi, bác chuyển qua sân thảm mà đánh,nó sẽ đỡ hơn hi chúc bác sớm sủa được trung bình 1 đôi giầy chỉ nên đánh 3 tháng thôi !hi

8. daicateng

daicateng Thành viên Xuất Sắc

Bác này bị tật giống em. Giày chưa cái nào bị hỏng đế. Chỉ toàn rách mũi là phải vứt :|. e đang cố gắng sửa. Lúc rướn người hay dê chân thì ko úp giày xuống mà cố gắng để chân ngang, song2 mặt đất thì sẽ đỡ hơn đó ạ. E đang cố gắng sửa như vậy nhưng cứ gặp trận căng là lại quên hết :p

9. NgocQui

NgocQui Thành viên mới

Cảm ơn các bác đã góp ý.Em đánh sân thảm chứ không phải sân simăng
    :happy69:

10. namdatrong

Bác này viết bài mà tiết kiệm không bỏ dấu chấm, dấu phẩy, đọc xong nội dung chắc đứt hơi luôn và không hiểu gì hết :62:.

Chỉnh sửa cuối: 6/12/11
  11. tungbengbeng

tungbengbeng Thành viên Chính thức

mình cũng oánh sân thảm cũng kéo lê hoài có thấy sao đâu :82: chắc giầy bạn ko tốt thui, mua cái xịn 1 tí là ok >>>sang box trang phuc thi dau mà tham khảo

12. klar

klar Trọng tài

Bác thuận chân phải nên lúc nào cũng phải di chuyển chân phải trước và khi đó chân trái làm trụ. Chính vì vậy mà vị trí dưới ngón chân cái bên trái nhanh rách nhất.

13. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

chào bạn, bạn có thể chọn dòng giày của victor - dòng dày này có mũi giày bè rộng hơn so với các hãng khác, mình nghĩ nó sẽ phù hợp với bạn !

14. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bạn chọn Victor SH-8500 đó. Nó có mũi khá to, và phần đế được vát lên trên mũi giày khá cao, có thể ngăn chặn hiện tượng mũi giày bị mài mòn, do 1 số dòng phần đế giày kéo lên mũi giày khá ít, nên dễ làm mài mòn phần da của mũi giày.

15. vinhanhtth

Chính xác luôn, em dùng con Victor SHW807 đây, vì mấy con khác không mang vừa.
    Nhưng vấn bị nứt da giày, chắc phải chịu thôi. Mang vài hôm nó bị nứt rồi, giờ thị ổn định ở đó không nứt thêm nữa. Kiểu này thì số em phải theo Victor mãi thôi ;)

16. namdatrong

Bác sử dụng dòng giày cao cấp thì đảm bảo không bị tình trạng như bạn vừa nêu và đảm bảo cực kỳ êm chân, nhưng chỉ có 1 khuyết điểm duy nhất là giá cả thôi.

Tuy nhiên, nếu đã sắm được 1 cây vợt tầm 4-5tr thì tại sao lại tiếc khi không dám trang bị 1 đôi giày giá chỉ bằng tầm 2tr (= 1/2 cây vợt), lý do vì đôi giày tốt bảo vệ chân không bị đau và bảo vệ cột sống không bị vấn đề về sau.

Nếu có điều kiện thì sử dụng Yonex (dòng SHB), Mizuno, Asics.

Chỉnh sửa cuối: 16/12/11
  17. vinhanhtth

Em vẫn đang gắng cày để có ngày đụng được đến hàng của anh ;)

18. namdatrong

Em muốn là được thôi mà, đôi chân mình cần được bản vệ trong điều kiện tốt nhất, quan trọng là có quyết tâm không thôi :26:

19. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Mình cũng bị như vậy mặc dù đánh sân sàn gỗ ép ,he he giày vẫn đẹp mà cái mũi bên ngón chân cái te tua ...

20. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Hihi...giày mang mà bị nứt da giày là có 2 khả năng:
    1/ là dùng quá lâu phải ít nhất là trên 1 năm thì da giày mới nứt (hàng xịn, hàng chính hãng)
    2/ nứt da giày nhanh là hàng fake chắc chắn.

Đang tải...