[Thảo luận] Cần hỏi về VT7

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi VanHelSing, 6/4/13.

1. VanHelSing

VanHelSing Thành viên Chính thức

Các bác cho em hỏi em mới cưới đc em VT7 về nhưng ở đít cán chỗ logo yonex không có dòng Made In Taiwan hay Made in japan thì có sợ vợt nhái không ạ. nó chỉ ghi made in taiwan ở thân vợt thôi. và cho em hỏi thêm em đang căng 11kg liệu có sợ ảnh hưởng đến vợt không ạ. Thank các bác.

2. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

vợt vol 7 ko có made in japan đâu,con của bạn yên tâm hàng xịn nhé,bác cứ căng 11,5,12 kg đập cứ vô tư đi không phải xoắn với xít :24:

3. VanHelSing

Vâng em cũng mua ở chỗ tin tưởng nhưng em muốn hỏi thử để mở mang tầm mắt. Vì chỗ thân quen lên tin tưởng lên chủ cửa hàng nói mua mà là vợt nhái thì trả lại tiền. Nhưng sao em thấy ở đít vợt của YN hay in là Made in JP hay TW mà bác. Cho em hỏi thêm nếu như là vợt nhái căng 11kg khung vợt có chịu đc không các bác. hì hì.

4. dat281089

chỉ dòng hi-end mới có bạn nhé,tầm trên 2 tr thì phải,mình cũng không nắm rõ giá lắm,còn vợt fake căng 11kg thì chắc đánh được vài tuần rồi bỏ thôi,sập ngay,còn quan trọng hên xui,do tay ng căng nữa :)

5. VanHelSing

Cám ơn bác nhiều nha yên tâm rồi he he. à cho mình hỏi thêm cái seri thì mình nhìn thấy nhưng cái mã ngày tháng năm thì bị cái tem trong suốt phủ lên vậy bóc ra xem đc ko bác

6. dat281089

Bác bóc rồi lột sạch ra vẫn ok nhé,chỉ đừng có cạo seri là được :))

7. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

đừng nghe bác đạt mà lại phải sớm cưới vợ lẽ bác ạ:24:

8. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

VT7 căng 11kg càng thêm ngon lành càng đào

9. VanHelSing

Zậy chung kết là thế nào đây các bác em đang căng 11kg đấy :(. Vừa mới đi xem giải các câu lạc bộ toàn quốc về he he. Hoàng Hải cũng tham gia chứ. Ông đấy có khi ôm hết giải về luôn cho xong.=))

10. Hungmap123098

Hungmap123098 Thành viên Năng nổ

Chung kết là thế này:
    10.5 kg là số cân chỉ định của nsx đối với VT7. Căng 11, 12kg thì cũng ko sập dc khung, nhưng tuổi thọ của vợt chắc chắn sẽ ko bằng căng 10.5 kg. va chạm mạnh vợt sẽ dễ ra đi hơn.

11. loveazure

loveazure Thành viên Tích cực

Các bác toàn chơi cân cao nhỉ. Em cứ 24lbs đều đều, chứ lên đến 25lbs vụt đau tay lắm @@

12. VanHelSing

Sặc em mới bị ra đi em ABS 1000 đấy các bác ơi. Đập vặn vợt ko va chạm gì :((. Tư vấn em đi căng 11kg có sợ ko các bác

13. loveazure

Sợ thì không sợ vì vợt của yonex bền hơn các hãng khác. Căng cao hơn 1 2kg thì không vấn đề gì. Nhưng người căng phải chuẩn, vợt xịn, và dĩ nhiên bác đừng đấu kiếm :))

14. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

vợt không có chữ made in taiwan nhé, nhưng bạn em có thằng có cây arc008T có dòng chữ này nhé, thân cứng đánh có cảm giác y hết Zslash T vs arc10 của em, nhưng k cao cấp bằng thui :d

15. yeuemthu

yeuemthu Thành viên Năng nổ

24lbs là cũng hơn 10.8kg rồi bác :D ko nhẹ đâu. lên 25lbs thì rơi vào tầm khoảng 11.3kg. căng nặng 1 tí tầm 11-11.5kg đánh thích mà, toàn thanh niên trẻ khoẻ nên k phải nghĩ :p

16. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

thanh niên căng cáo tí rèn cơ bắp lo gì, đánh cao cân lúc đàu bì snay dãn rồi đánh thích mà :D

17. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Bác Đạt bảo bạn ý căng 12kg lỡ gãy vợt thì sao hả bác. Yonex khuyến cáo chỉ nên căng tầm 9,5-10,5kg cây này thui mà bác. Em có cây VT70 muốn căng 11,5kg quá nhưng chỉ sợ vợt gãy là em đi đời luôn à :(

18. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Yonex thì theo em biết có mỗi dòng highend là có ghi made in Japan thui ạ. Những dòng midend đổ về cán chỉ in logo của yonex thui bác nhé. Vợt tầm trung trở lại mà cứ ghi là Made in Japan với cả Made in Taiwan hình như là vợt fake đấy ạ. Cái này em không chắc chắn 100% đâu nên có sai đừng ném gạch em nhé :D

19. loveazure

Căn bản chắc em vụt sai kĩ thuật, căng 25 cứ 3 4 hôm là đứt, căng 24 thì được 2 3 tuần, nên không dám căng 25 :(

20. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

11kg(chuẩn nha bác) là đẹp rồi bác à, hoàng hải đánh hay thật, nhìn ông ý cầm cây vợt mà như cầm cái roi ý, nhẹ hều

Đang tải...