[Cầu lông] Cần được tư vấn về quả cầu lông

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi ascoeur, 19/5/11.

1. ascoeur

ascoeur Thành viên mới

Các bác cho tôi hỏi tôi nghe nói phải tưới nước vào cánh của quả cầu lông trước khi chơi thì đánh mới tốt. Vậy chỉ cần tưới nước một lần duy nhất hay cứ mỗi lần trước khi chơi phải tưới nước vào nó và mỗi lần như vậy có cần phải phơi khô không hay tưới nước vào nó rồi đem ra chơi luôn?

2. badboy

badboy Thành viên Tích cực

đó là mùa đông thời tiết khô cầu hay gẫy cánh sơ lông nên tạo độ ẩm cho cầu được bền hơn thôi
    chứ chả phải tưới và chơi mới tốt đâu
    mà mùa đông thì đổ nước qua ống rồi cho cầu vào.. cho ống cầu ẩm cho cầu vào đó là được

3. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Theo mình thì đem cầu ra phơi sương như bánh tráng phơi sương ở Tây Ninh, độ ẩm rất tốt nhớ là canh hôm nào k có mưa ban đêm lúc mình ngủ nha.Haha.

4. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Gọi là ẩm tí chút thôi, như bạn @badboy nó là chuẩn đó, chứ mà cầu ướt quá đánh nặng lắm, hơn nữa nước bay tứ tung cả vào mặt.

5. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Mình nhớ trước đây đánh cầu trời hanh cầu nhanh gẫy có một bác ở sân thấy thế cứ đánh vài lần bác ý lại lấy cầu quyệt quyệt vào nách để cho cầu ẩm đánh bền hơn. :hammerh: Mọi người đừng ai bắt chước nhá, sợ lắm.

6. Long_MJ

Long_MJ Thành viên Tích cực

^^ Độ ẩm ở đó có tốt hơn bình thường k bác. Để em về thử cho mấy bác sân em xem sao biết đâu đỡ tốn cầu lại dư tiền nhậu đấy :D

7. duythem85

duythem85 Thành viên mới

Các bạn nên đọc trên ống cầu có ghi rõ là nên ngâm cầu lông trước khi chơi 30 phút để cầu được bền hơn.
    Mình chơi ở quê cùng các chú, các bác ở ngoài xã họ toàn ngâm cầu trước khi đánh nên cầu rất bền. Mỗi 1 hôm chơi chỉ tốn 3-4 quả thôi.
    Còn cứ khi nào chơi với mấy anh thanh niên lười không chịu ngâm cầu là y như rằng hôm đó phải tốn 1 hộp cầu.
    Tin mình đi kinh nghiệm thực tế đó.

8. DoubleZero

DoubleZero Thành viên Tích cực

chỗ mình chỉ ngâm chút phần lông trên của quả cầu rồi bỏ ra chơi, chứ ngâm cả quả cầu sẽ ngấm nước vào phần keo làm nặng cầu, chơi bị zão zây và hỏng vợt, hoặc làm theo cách làm ẩm hộp cầu cũng ok mà.

9. duythem85

duythem85 Thành viên mới

Uhm đúng rồi. Mình nói chưa được chi tiết cách ngâm, bạn lấy 1 cái bát cho nước vào đó rồi úp ngược quả cầu xuống thì chỉ có phần lông là được ngâm thôi còn phần đế cầu thì khô. Thế là đánh thoải mái

Đang tải...