[Thảo luận] Cần chút ý kiến tham khảo về vợt Fleet

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi KureNai, 21/4/11.

1. KureNai

KureNai Thành viên Tích cực

Mọi người có ai hay đánh vợt Fleet không ! có thể chia sẻ 1 chút kinh nghiệm về dòng vợt này cho em biết với được không?

2. hahuytung

hahuytung Thành viên Chính thức

Dòng fleet theo tôi thấy là dòng vợt rất dễ đánh. thường là những vợt nhẹ và dẻo. Cho nano pro 100II và 1000 năm Thăng Long mỗi em 1 phiếu

3. Thoiemdungkhoc

Thoiemdungkhoc Thành viên Năng nổ

Ngoài 2 cây bác nói ra con rất nhiều cây đánh được. Mình hiện tại cũng đang chơi cây Pro 6000 3U. Hôm vừa rồi lên Lê Trực thấy bảo vừa ra mấy cây ngày xưa có bổ xung thêm một số tính năng mới mà rất nhiều bác hâm mộ Fleet săn tìm. Bác nào quan tâm thì cứ vào web Fleet.vn mà xem có đầy đủ thông số riêng cho từng vợt đấy. (Mấy cây mới chưa đưa lên web đâu phải lên tận nơi mới thấy)

4. KureNai

Mình thì chẳng biết gì về dòng fleet cả ! hix

5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Đang tìm hiểu vợt Fleet. Có bác nào đánh dòng này chưa. Đánh em nào. Cho thông tin với. Dòng TL1000 vẫn còn trên thị trường nhỉ. Ai đã mua (khuyến mãi giảm 50%) và đánh rồi thấy sao. Dòng Fleet này bền không nhỉ.

6. KureNai

sao chẳng thấy ai vào chia sẻ kinh nghiệm về dòng vợt này nhỉ ! chẳng lẽ ít ngươi dùng vậy

7. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

vợt fleet dành cho các bác mới chơi lại hay chơi khá đều được :D,em chưa đc chơi dòng nào đắt tiền ko biết nó thế nào,
    vợt fleet đa số dòng vợt 4u và dẻo nên dễ đánh..em biết đến thế thui ah

8. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Vợt này ở ngoài Bắc dùng nhiều mà bạn, ở HN còn có 1 CLB cầu lông tên là Fleet mà :D Mình đang dùng cây Fleet Tank 503, cân bằng dễ đánh :D

9. Spirt7

Spirt7 Thành viên Tích cực

Fleet giá có đắt ko ạ, dưới 2 tr, có vợt tốt dùng chưa ?

10. ngocnam996

ngocnam996 Thành viên Xuất Sắc

Dưới 2tr bác có rất nhiều sự lựa chọn phù hợp. Giá cả Fleet theo em là phù hợp với mức giá có thể chấp nhận đc. Đó là cảm nhậnc của e.
    E thấy cây Fleet Top 20 đánh rất hay cho những ai thích công, giá của nó khoảng >1tr1, 1tr2 j đó e ko rõ giá từ lâu lắm rùi

11. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Giá Top20 là 1.335.000 VNĐ chưa có cước nhưng mà bây h cây đó ko sản xuất nữa rồi. Tầm dưới 2 tr thì mình mới đc đánh thử 4 cây là Top20, Woven 55, Tank 501 và Tank 503 thì Woven 55 là vợt công còn 3 vợt còn lại cân bằng. Nhưng đc cái cả 4 cây để cho mình ấn tượng khá tốt, nói chung là đánh ổn hihi

12. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Top 20 bây giờ k còn hàng bác ợ

13. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

fleet woven control 100 đi bác ơi ;))

14. dung_utc

dung_utc Thành viên Tích cực

1 vé cho FIRE MELT 8000, e đang đánh cây này, cảm thấy khá ổn!
    Nhưng thực sự cây Fleet mà em ưng ý nhất là Armorpower 999, giá chỉ hơn 600k, nhưng h ko còn sản xuất nữa! X(

15. Rukaphuong

Chà, có thế có ai xài cây TL 1000 không. Chi mìh biết ý kiến đi. Cây này đánh kiểu gì? cân bằng, công...?

16. Thoiemdungkhoc

Mình toàn đánh Fleet, mình có một số người bạn đánh rất khá trước toàn đánh Victor hoặc Yonex, nhưng từ hồi đánh thử vợt của mình hắn quyết định bán hết vợt và chuyển sang Fleet. Theo mình đánh giỏi hay không vợt chỉ là 1 phần, phần còn lại là do năng khiếu và công sức tập luyện thôi. Tâm lý người việt thì thích dùng hàng nổi tiếng nhưng hàng càng nổi tiếng thì fake càng nhiều. Còn Fleet thì theo mình biết chưa (rất ít) hàng fake.

Chơi cầu lông cũng giống như sử dụng máy tính vậy, cũng thích thương hiệu. Nhiều người có tâm lý ăn chắc mặc bền khi mua máy tính thì phải chọn mua thật tốt nhưng khi sử dụng lúc nào cũng chỉ sử dụng đc 60-70% công suất của cái máy tính đấy. Mua vợt xin thì ai chẳng muốn nhưng có phát huy hết các tính năng của nó không mới là điều quan trọng.

Nhiều bác đánh hay em thấy đánh Pro ace 316-318 vẫn phang ầm ầm đấy thôi. Trên đấy là một số chia sẻ của em hy vọng các bác không cho em ăn trứng thối là đc. Thanksssssssssssssssssssssssss!!!!!!!

17. gianglinh

gianglinh Thành viên Chính thức

vợt fleet giòn lắm,rất dễ gãy ,e bih gãy 2kon rùi,nản

18. Thoiemdungkhoc

Bất kì dòng vợt nào sử dụng công nghệ Nano cacbon thì đều nhanh gãy hết. Vì đặc tính của nó là công rất khỏe nhưng lại giòn và nhanh gẫy.

19. Rukaphuong

Vậy vậy Fleet TL 1000 thuộc loại nào vậy bạn

20. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Cây 1000 năm TL thì có bạn Trang B.E.E Club đang chơi. Hum qua vừa tung hoành giải Từ Liêm và ẵm cái giải nhì đôi nữa đấy ạ! Em cũng đã chơi và đang chơi dòng Fleet. Hiện đang xài Profissional 3000II 4U. Vợt nhẹ nhưng đầm đầu. Công thủ rất ngon. Em hay đánh đôi nam nữ nên ưu tiên cho cây này. Ngay cả đôi nam cũng oánh ngon. Cây Professional 6000 3U thì nặng nhưng cân bằng, công rất chắc tay. Hiên có nhiều người dùng cây này; cây 4U thì nhẹ, cân đầu, nữ dùng cây này bám lưới thì rất tốt còn nam mà dùng cây 4U này thì công cầu khó lắm vì nó nhẹ hơn 3000II

--- Cập nhật thêm ---

Cây này thì cứng, nặng bác ạ! Nếu đánh lúc mình đang xung hoặc bác nào có cổ tay tốt thì công rất hay.

Đang tải...