[Trao Giải] Cần các cao thủ tư vấn dùm e ạ.

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi ducman098, 14/11/11.

1. ducman098

ducman098 Thành viên mới

e chào các a chị trong diễn đàn ạ. tình hình e mới gẫy vợt nên bây giờ đang muốn mua 1 cây vợt victor. sau nhiều ngày tìm hiểu e đang phân vân giữa 2 cây vợt BS 09 và BS 11 ạ.
    Các ace trong diễn đàn làm ơn tư vấn dùm e với. BS 09 và BS 11 giống và khác nhau ở điểm nào. Và nên chọn cây nào trong 2 cây này ạ ( cổ tay e cũng khá khỏe, thích đánh đôi và thích Smash :D )

2. akai1608

akai1608 Thành viên Chính thức

Muợn bài bác Rukaphuong cho bạn này xem tý nhé :D
    "BS9: vợt cân bằng, là cây Tiến Minh đánh. Mình đã được đánh cây này, nhẹ đầu, dễ thủ. Đập công dùng sức cổ tay nhiều thì cầu mới đi tốt, gắt và chính xác. Mức độ control khá tốt.
    - BS10: hok bít
    - BS11: vợt nặng đầu, chuyên công, có trợ lực. Cây này thì đập rất oke (nhưng không biết giống Fz 9 hok).
    - BS12: Vợt cân bằng, là kết hợp giữa BS9 và BS11. Ngoài ra có thêm tính năng giảm chấn ở khung vợt."

Nếu bạn có cổ tay khỏe, thích sờ mát thì lấy BS11 là chuẩn rồi đấy :dance30:

3. ducman098

ducman098 Thành viên mới

thế còn MX 80 thì sao ạ? a có thể cho e 1 vài cảm nhận được không?con BS 11 này e thấy màu nó cứ giống Proace 800 a ạ.. :(

4. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Mình thấy đánh cây MX80 là vừa tay hơn. đánh cầu nhanh trong đánh đôi nam cũng Ok, đánh thập thà thập thụt trong đôi nam nữ cũng Ok :)), đánh đơn vụt cũng bôm bốp :)

5. ducman098

ducman098 Thành viên mới

tình hình là e quyết định lấy MX80. Đã đặt và đang chờ đợi vợt về. không biết victor có vợt lởm không bác nhỉ? e nhịn ăn,nhịn uống mấy tháng nay để chuẩn bị mua vợt mà bây giờ mà mua nhầm 1 con MX80 lớm chắc e chết mất :((. e thấy nhiều người bảo là Victor ít hàng lởm có phải không ạ ?

6. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Đúng, ít hàng lởm hơn Yonex, Lining, Pro. Mình thì cũng chưa thấy cây Victo MX80 lởm nào :)

7. ducman098

ducman098 Thành viên mới

vâng. e xin cảm ơn các bác trong 4rum đã tận tình tư vấn cho e ạ. e đã lấy 1 bé MX80. :x. đang làm 1 bộ ảnh để show lên cho các bác cùng thưởng thức ạ

8. biendvt

biendvt Thành viên Tích cực

Chúc bạn sớm thuần được em nó

9. hoangvu1980

hoangvu1980 Thành viên Chính thức

show ảnh và cho anh em biết cảm giác nào bạn

10. ducman098

ducman098 Thành viên mới

sau 1 thời gian e đã thuần đc e MX 80 này. những ngày đầu tiên cầm vợt cảm giác như cầm khúc củi. bây giờ cầm thấy bt, cảm giác rất đầm tay :D. nhưng mà hôm qua lúc đập cầu e gập cổ tay quá hay ko biết như nào mà lúc tiếp đất vợt vướng vào chân nghe thấy tiếng tanh tách. ko biết bị làm sao. bây giờ đánh cứ thấy gê gê tay.Ót lắm các bác ạ :((
    Ps: E không biết Pót ảnh. Bác nào chỉ e với ạ

11. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Đang tải...