Cần các bác tư vấn giúp mua một cây vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi chinhit, 31/5/11.

1. chinhit

chinhit Thành viên Chính thức

Em đang muốn mua một cây vợt. Giá tầm khoảng trên dưới 1tr 3 nhưng không biết lên mua của hãng nào và mua cây nào.
    Em thì đánh cầu cũng được lâu lâu rồi(3 năm), nhưng gần đây mới đánh thường xuyên. Em đánh cũng không được giỏi lắm, chỉ khá thôi, Em đánh thủ tốt hơn đánh công nhưng em thích tập đánh công cho tốt. Vì thế em muốn mua một cây vợt cân bằng vừa công vừa thủ và dẻo một chút vì cổ tay em không được khỏe lắm và sức cũng không được bền.
    Lên mạng seach qua qua thì em thấy Proace có mấy cây là: Platium 110, 510 và cây mới ra là Sabre 50. Thấy một số bạn lại khuyên nên mua victor. Nhìu ý kiến quá chẳng biết thế nào.
    Do em cũng không hay mua vợt. Trc kia hồi cấp 3 bố mua cho cây Kumpoo 700k đánh suất từ ngày đó đến giờ nên cũng ko rành về vợt lắm. Vì thế mong các bác tư vấn giúp em với ạ.
    Cảm ơn các bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối: 31/5/11
  2. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

Bây giờ bạn muốn thiên về công một chút đúng không, lựa chọn hay nhất bây giờ là FZ Nano Force 8 hoặc Force 9. Cổ tay yếu thì nên chọn FZ NanoFlex 5800, cây này khá nhẹ, đầu vợt không nặng lắm. Còn FZ NANOFLEX 7800 đầu vợt hơi nặng một chút. Mình chỉ đánh vợt FZ FORZA thôi nên các loại khác không biết nhiều cho lắm.
    Dòng PROACE với giá 1tr3 thì có khá nhiều lựa chọn đấy: SS950, SS1000, Ti8, Ti9,....

3. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Fz Flex 5800, cân bằng, nhẹ. THủ good, công oke (tất nhiên đã là cân bằng thì kô bằng mấy cây chuyên công ròi)
    Khuyên không nên lấy Platinum 510. Cây này đã oánh thử, nó hok dẻo, mà là cực kỳ dẻo ^^! (dẻo quẹo ln). Người đánh lâu ròi như bạn thì hok nên lấy.
    Platinum 110, cân bằng. CŨng cỡ Fz Flex 5800. Nhưng hai hãng khác nhau nên sẽ có đôi chút khác (khác trước tiên là giá, sau đó là độ bền, rồi thời gian thuần vợt...)
    Thật ra mấy bài này viết trong diễn đàn nhiều ròi. Chịu khó xem sẽ thấy. Lập topic thế này, nhiều mà phí quá.
    VIctor thì theo nhiều người thì dòng Brave Sword rất dễ gãy. Mình đang có 01 cây BS 09. Hôm bữa làm rớt xuống gạch (ở nhà), bị mẻ 1 miếng to, tưởng đi òi (vợt gì như thủy tinh, đụng cái mẻ T_T) -> nên chỉ lấy oánh đơn, hok dám oánh đôi

4. tuanpto

tuanpto Thành viên Năng nổ

mình thì đánh victor. có rất nhiều cây vợt thiên về công 1 chút, giá thì trong khoảng của bạn yêu cầu, m đang đánh cây artery Ti95 power, rất hợp tay. và nếu bạn chịu khó tập hơn bạn sẽ có cảm giác về vợt nặng đó

5. chinhit

Anh ơi vậy nếu em thích proace hơn thì nên lấy cây Platium 110 chứ ko nên lấy cây 510 hả anh. Và em xem qua giá thì thấy cây Proace platimum 110 giá gần 1 triệu 4. Mà cây Fz Flex 5800 giá 970k. Thế thì nên lấy cây nào hơn vậy anh.
    Em thì chưa bao giờ đánh dòng Fz Flex 5800 nên cũng không biết thế nào. Và cũng không biết địa chỉ mua uy tín. Anh có thể tư vấn cho em được không ạ.

--- Cập nhật thêm ---

Proace thấy mọi người khen là có con: Sabre 50 mới ra đánh hay lắm. Và đang được khuyến mại nữa. Anh đánh con này chưa ạ. Đánh có hay ko anh.

Chỉnh sửa cuối: 1/6/11
  6. Rukaphuong

Thì khác nhau là khác chỗ đó đó. Đã nói ròi, Proace rất dễ đánh, dễ thuần. Còn Fz thì khó hơn chút. Nhưng ở đời, cái gì khó nó mới nên cơm, nên cháo bạn à :)) . Lựa mãi cũng thế thôi, chi bằng tự trải nghiệm nhá. Hồi trước mình cũng như bạn, cũng hỏi tùm lum, mua cũng tùm lum -> bán tùm lum ^^!. Giờ cây nào đã đánh, đánh hợp tay mới kiếm mà mua. Chứ hok thì cứ để đó, chẳng chết đâu mà sợ. Càng gấp thì mình càng lỗ thôi. :-w

7. chinhit

Vâng. Cảm ơn anh nhiều ạ. Em thì cứ lăn tăn giữa 3 cây của Proace: Platium 110, 510 và Sabre 50.
    Có người thì khuyên nên mua 110, có người lại bảo 510, có người lại bảo sabre 50 hay lắm. Có lẽ em phải ra tận nơi xem thử rồi quyết định vậy.

8. Rukaphuong

Đánh thử chứ xem gì. Xem, cầm trong tiệm thì cây nào hok như nhau. Đan lưới, ra sân quất mới bít vợt hợp tay hok. Proace dễ đánh lắm. Hợp tiền thì cứ mua thôi.
    Nhưng mà cây Platinum 510 dẻo lắm nha, t đánh cây này hok có được. Dẻo quá nên đánh sao sao ấy, hok thích.

9. chinhit

Ừ. Hì. Nhìu loại vợt quá nên loạn hết cả lên. Thôi cứ làm em Platium 110 chơi vậy. Nhìu người khen em này mà.

10. vietdtk11

vietdtk11 Thành viên Chính thức

Ko bít bạn mua vợt mới chưa nhưng theo mình nên chọn sabre 50. đánh dc lắm. Mình mới mua con đấy đập cũng chat lắm mà ko bị nhanh mất sức, hơn nữa mặt vợt to nên dễ thủ. chỉ có điều phần thân hơi mảnh khảnh => sợ ko chịu dc nhiệt nếu tay khỏe.

11. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

Có ai cho em chút ý kiến về cây Victor Wave 3250 đi , thx !!!

12. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

A cũng có 1 cây SW 3250
    cây này dẻo,hơi nặng đầu,cang cước BG65Ti 11kg cho cảm giác công rất tốt
    đập rat có uy lực
    nói chung là ok

13. Nlucky91

Nlucky91 Thành viên Tích cực

cám ơn anh nhìu , em đang tính mua cây đó !!! hihi

Đang tải...