[Trao Giải] Cần các anh chị chỉ em cái ?

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi robert chanh, 6/4/11.

1. robert chanh

robert chanh Thành viên mới

Em tên chánh , em mới chơi lại cầu lông khoảng 1 tuần àh . nhưng em có nhiều điều cần các anh chị chỉ giúp em . Giờ mổi buổi sáng em hay đánh cầu lông ở công viên Lê Văn Tám ^^ . em muốn mua lưới vợt với lại thanh sắt để treo lưới mà em đi hỏi trong các cửa hàng toàn nói em với giá tầm 1 chai tới 2 chai không àh >< :-B . có anh chị nào chỉ em với . em mua ở đâu đây >< . em ở tp hcm bình thạnh . ah đúng em có được một bác chỉ là em ra tiệm cửa hàng sắt để kêu cắt một thanh sắc nhưng em không biết chiều cao thế nào hết >< em ko dám hỏi các bác đó nữa tại mấy bác đang chơi hăng quá >< . mong các anh chị giúp em . em hướng tới mục đích từ phong trào lên bán chuyên nghiệp :) . ^^ .

2. bibo287

bibo287 Thành viên Năng nổ

À, vụ này theo kinh nghiêm trước anh đã từng làm như sau:
    1- Chuẩn bị: đào 2 lỗ chôn ống nước D=35mm sâu cỡ 15cm hoặc hơn(tùy).
    2- Ra hàng vật tư ngành nước cắt 6 đoạn ống kẽm D=22mm dài 55cm ren 2 đầu nhánh giữa, bắt cút đoạn 1 và 3.
    ( Việc này để bạn bỏ cây sắt vào bao vợt cho tiện.Nhưng thường bọn tui chỉ làm 1 cây, đầu còn lại mắc dây vào cái cây nào gần đấy chứ cầm 6 ống sắt thì hơi oải :)) )
    3 -Ra sân nối 3 cây lại thành 1 đoạn, chôn vô ống đã có sẵn rồi căng lưới, chém cầu!
    Lưu ý: chiều cao lưới là 1,55m nên cây sắt khi chôn xuống phải cao hơn 1 chút.
    Chúc bạn thành công!

Đang tải...