[Khác] Cần anh em tư vấn giúp Kason F9 Fu Hifeng @@

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi Spirit37vn, 10/4/14.

1. Spirit37vn

Spirit37vn Thành viên Tích cực

Như tít, em đang có ý định mua em này nhưng tìm trên mạng hình như chưa có review em này thì phải. Không biết tại có quá ít người đánh hay là chất lượng vơt có vấn đề nữa. Mình chủ yếu đánh đôi, phong cách đánh lấy thịt đè người là chính, mình cao 1m78, cánh tay khỏe và nhảy rất tốt ( trước đây mình đánh bóng chuyền chuyên nghiệp 7 năm - chủ công), cài cầu và điều cầu thì thú thật là hơi ngu tí :), phông cầu và ve thì ok. Các bác đã đánh qua em này thì cho mình vài ý kiến nha, so sánh với một số dòng khác thì thế nào. Hiện em đang dùng Voltric 9 ltd. :lay:

2. 19951995

19951995 Thành viên Tích cực

không biết khuyên bác gì hơn ngoài 1 câu nhích thôi bác...... em đánh 2 cây này liền và đều gãy cả rồi rất dễ đánh dễ làm quen. smash thì cảm giác rất là phê ạ

3. Spirit37vn

Gãy là do vợt hay do bác đấu kiếm thế

4. 19951995

19951995 Thành viên Tích cực

do kém duyên bác ạ chứ không phải do vợt hì hì vợt đánh hay lắm bác 1 em em đánh đc 1 séc gãy 1 em đánh được gần tuần thì đấu kiếm đi bác ạ hì hì

5. Spirit37vn

Đấu kiếm đã gãy ngay thì cũng ngại nhỉ, giá bây giờ cũng 2 củ rưỡi, mới mua về làm vài séc mà gãy thì :Dog (3):

6. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

của bền tại người mà bạn , mình đánh con tfs500 mà đã hỏng đâu , được năm nay rồi đấy

7. Spirit37vn

Có bạn nào đánh thì tư vấn cho mình với nha :D

8. shandong

shandong Thành viên Tích cực

em có cây Kason F9 bản PT không cứng như bản Fuhaifeng đánh,cảm nhận cây này hợp với lối chơi tấn công kiểu như bác,ban đầu xoay trở hơi khó vì vợt nặng đều,vành vợt dày,mặt vợt to ít trượt, còn đập thì phê là chắc chắn .Bác thích em để lại cho em đang tính gả bớt 2 em vì ít chơi :)

9. Spirit37vn

Up cho các pro có lòng hảo tâm nhé :D

10. Spirit37vn

K có bác nào đánh em này nữa à

11. Spirit37vn

Đợt này lên HN định mua em này, có bác bảo là vợt này đánh cầu dài thì không thoát cầu. Pro nào cầm qua rồi cho e thêm mấy cái ý kiến cái :D

12. Himari

Himari Thành viên Tích cực

Kason F9 là cây vợt hợp với mình nhất và hài lòng nhất, mình đang có đến 3 cây và vẫn có ý định bán hết những cây khác để có thêm F9 làm backup, vì hiện tại F9 dừng SX do Fu chuyển sang Lining rồi.

F9 khá là dễ đánh và không đòi hỏi quá cao về người chơi, tuy nhiên không vì vậy mà uy lực của smash giảm đi chút nào cả :D

13. Spirit37vn

Bác ở đâu, có ở HN không, nếu không vướng thì cho mình cầm tý thử xem thế nào, mà bác có 3 cái thì bán cho 1 một cái để em thử đánh xem thế nào, chứ mua về rồi không hợp thì phí mất 2,7tr :)

14. Taishici

Taishici Thành viên Chính thức

Bác thớt có cánh tay khủng khiếp thế thì nên tìm bản F9 của Fu ấy mà phang cho hết lực tay ạ. Ở chỗ em có tay Công an cũng chuyên đánh bóng chuyền cao hơn bác 1 chút, hắn đánh cầu lông đập thì vãi bia vì hắn bật lên có điểm dừng trên không rất tốt. Khuyên bác nếu chọn Kason hay Lining thì tìm những địa chỉ thật tin cậy mà mua nhé. Fake khiếp lắm đấy.

15. Spirit37vn

Hôm trước qua ManhLam không có nên qua MinhPhuong phang luôn rồi, không tự tin nên đan chỉ 10,5 hình như thấy đan thế là hơi đuối thì phải

Đang tải...