[Thảo luận] Cần ae giúp để mua vợt phù hợp !!!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi Lành Đặng, 20/8/14.

1. Lành Đặng

Lành Đặng Thành viên Chính thức

Xin chào tất cả team đam mê cầu lông:1:
    Lần đầu tiên chơi 1 trận cầu ở thegioicaulong củng thật là bỡ ngỡ va có phần run rẫy hihi , em phấn đấu lắm mới phát được hơn 30 quả cầu :21: Xin giới thiệu sơ qua : em năm này 28t , củng vừa nhập môn khoảng 3thang nhung dần em thấy rất yêu " em nó " .
    Vào chủ đề chính luốn cái nào hihi : Số là em mới chơi nên củng chẳng biết gi về vợt ,ban đầu sắm con proace 1000 đánh 1 thời gian ngắn thì cảm nhận em này nhẹ quá va đánh ko thoát cầu ,tháng sau thì chuyển qua em Fleet Excalibur 80 3u nặng đầu thấy phông cầu ok hơn , đánh cung tàm tạm va chiến đấu đến giờ .Nhưng có cảm giác em thiên về thủ hơn công nên cây này vẫn chưa hợp với bản thân .
    Vô tình mới biết dc forum mình được 1tuan này va tham khảo 1 số binh luận về vợt của 1 số ae thì em thích 1 trong những con này : ZF2 , Ti10 LTD( thích chơi với người nổi tiếng:11: ) và em Fleet woven 100 ( theo tiêu chí ốm yếu để đánh khi mệt )
    Vậy theo các bác em nên mua loại nào để sử dụng cho hợp với bản thân vì em khá nhỏ con , tay thì ko có lực , thiên về thủ hơn công va chuyên đánh đôi, nhưng lại thích nhưng cây vợt có cú Sờ Mát uy lực :21:
    Mọng các bác đi trước có nhiều kinh nghiệm tự vấn giúp ạh !!! Thanks ALL
    Cuối cùng chúc toàn thề ae TGCL 1 buổi tối vui ve :D

2. hanaken

hanaken Thành viên Chính thức

cũng đang cần mua vợt mà phân vân... đánh zspeed thấy hợp tay mà gãy chưa đủ tiền mua tính mua hãng khác cho rẻ bớt

3. dgpro2012

dgpro2012 Trọng tài Thành viên BQT

Cứ ZF2 4U mà quất bác ạ, không hợp thì ta bán mua NR900. Kiểu gì rồi cũng kiếm đc cây hợp tay.

4. Lành Đặng

:D Thanks bác..................................

5. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Yonex Votric 50, 70, 80 (3ug5).

6. kt1755

kt1755 Thành viên Tích cực

Thiên thủ mà tư vấn chơi ZF có vẻ ko ổn lắm nhỉ

7. viperct1992

viperct1992 Thành viên Chính thức

mới chơi như bác mà cầm zf2 thì ko phù hợp vì cây này rất cứng và nặng đầu, cơ bản là để công chứ ko phải thủ. Bác nói mình thiên về thủ thì em nghĩ NR800 or NR900 sẽ hợp với bác hơn. 2 cây em nói thích hợp đánh đôi, thiên về thủ nhưng công cũng ko tệ lắm đâu :D

8. Lành Đặng

Ban đầu mình củng khá thích em ZF2 vì em nó nổi quá và ko biết nhiều về vợt , giờ tìm hiểu thì có lẻ lựa chọn NR900 vẫn hợp với bản thân hơn !

9. nobitavietnam

nobitavietnam Thành viên mới

Bạn đã mua được chưa ?

10. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

Thứ nhất bác mới đánh 3 tháng, nếu ko phải ngày đánh 7 buổi, buổi 4 tiếng thì bác từ từ đã mua High-end, Vì nói thật là mới đánh cho bác vợt xịn bác cũng ko phân biệt được. Em khuyên bác nên lấy mấy cay mid-end như VT 7, Proace, v..v... Còn nếu bác muốn lấy high-end thì bác nên cân nhắc và tìm hiểu kỹ thêm. Vì theo như em thấy thì ngay bây giờ bác vẫn chưa định hình được cách đánh và chưa tìm hiểu kĩ trước khi hỏi.. Bác nhỏ con, cổ tay ko khỏe, thiên về thủ thì nên lấy cách cây nhẹ đầu như NR800,900, arc 11.... ZF,VT thì chỉ dành cho cổ tay cực kì khỏe còn nếu ko bác đánh cầu sẽ không bay. Bác cũng không thể mua ZF, VT về để phòng thủ vì như vậy rất là kì cục và rất không hiệu quả ( còn vì sao không hiệu quả thì bác tự nghiên cứu trên mạng 1 lúc sẽ rõ). Một điều nữa ở các cây high end là thân vợt đều rất cứng, đòi hỏi tốc độ cầu nhanh và khó điều khiển, thích ứng hơn các cây tầm trung. Bác nên chọn vợt phù hợp với mình hơn là chọn vợt cho xịn. Hi vọng bác cân nhắc lại và tìm hiểu kĩ thêm để lựa được vợ tốt.

11. huyxom

huyxom Thành viên mới

Loạn vợt và thích thẩm du thì tốn tiền lắm bác ơi :D từ từ mượn vợt oánh thử rồi hẵng móc hầu bao

12. lanhsport

lanhsport Thành viên Chính thức

Đồng ý với bạn (huyxom), mới chơi 3 tháng thì thực ra mà nói chưa nói lên được diều gì, mình khuyên bạn đừng nên chú tâm vào vợt, mà hảy chú tâm vào việc luyện tập thì tốt hơn, vì từ giờ bạn tập cho đến khi đấnh tốt có gì thì có cũng phải vài em ra đi vì song kiếm hợp bích, nên giờ mà cư nr800,900,zp, zf2 thì có của núi đáy bạn ạ! đừng tốn tiền vô bổ- để dành tiền mua cầu, đóng tiền sân và trã tiền thầy dạy cầu lông 1năm đi. Giờ này sang năm bạn sẽ cầm vợt các loại trên một cách đơn giản mà không cần phải bận tâm. cố lên bạn nhé

13. hanaken

hanaken Thành viên Chính thức

yeah anh em trên đây khuyên chí phải....mới đánh cầm Hiend thì nó như cái thớt vậy

14. vuducanhvn

vuducanhvn Thành viên Tích cực

Bác thử Arc10. Arc11 xem.thủ tốt. điều cầu hay, tấn công ổn :D

Đang tải...