[Cầu lông] Cần ae chỉ giáo vài vấn đề !

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi phihungDJ, 19/6/11.

1. phihungDJ

phihungDJ Thành viên Chính thức

Có ông anh tặng cho cây vợt Yonex ARCSABER Z-SLASH và cây Yonex ARCSABER10 nhưng chỉ lấy 1 thui chứ hok được lấy cả 2 hihi.Em mún nhờ ae tư vấn dùm em 2 cây này nên chọn cây nào ? 2 cây này là công hay là thủ hay là vừa công vừa thủ vì em chưa xài qua Yonex lần nào,vì em cũng mới tập đánh thôi.Mong ae tư vấn cặn kẽ dùm em...và 1 diều nữa nếu mua ở Sài Gòn thì cửa hàng nào bán đồ thật của Yonex mong ae chỉ giáo
    Thân !

------Cập nhật thêm-----

Theo bác Boy_Soldier nói như vậy thì em có thể có nhiều lựa chọn về dòng vợt Yonex này, mong ae giúp đỡ em tìm ra được 1 cây vợt ưng ý với em có nhiều lựa chọn như ARCSABER hay ARMORTEC mong ae giúp đỡ tận tình ạh
    Thân !

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  2. Boy_Soldier

Boy_Soldier Thành viên Xuất Sắc

Cây ARC10 thì hơi nặng và đầm, có lẽ bác chơi k hợp vì bác mới chơi. Vấn đề này có bác Klar và bác Loicauchuc có thể giúp bác được.

3. phihungDJ

Cảm ơn bác đã giúp đỡ
    Thân !

4. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Nếu lấy 1 trong 2 cây trên thì lấy Arc 10. Vì dễ đánh hơn Z Slash. Vậy thôi.

5. klar

klar Trọng tài

Mình cũng cho là trong 2 cây này Arc10 dễ sử dụng hơn, đặc biệt với người mới chơi.

6. satthucaulong

satthucaulong Thành viên Chính thức

Nếu là newbie thì tốt nhất là chới tạm vợt bình dân của Proace rồi sau này tính đến mấy dòng này chứ chơi luôn mấy dòng này em đảm bảo bác sẽ cảm thấy rất nhàm chán vì vợt rất khó sử dụng. Còn nếu bác vẫn muốn lấy thì lấy Arc 10 thôi vì Z flash được đánh giá là sử dụng ngay cả với người chơi lâu năm.

7. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Thứ nhất, trong bài viết bạn không nói trình độ bạn đang ở tầm nào thì chúng tôi không thể có lời khuyên chính xác được.
    Thứ hai, nếu mới tập đánh mà xài hàng cao cấp như thế cá nhân tôi e rằng đó là sự “lãng phí” không cần thiết. Tôi đồng ý với satthucaulong là nên đánh hàng “bình dân” như ProAce trước rồi mới chơi những con này. Hãy tập kỹ thuật cho thật ổn đã rồi chơi hàng cao cấp cũng không muộn mà. Bạn mà “tham” chơi những con này, cảnh báo trước là có thể rất nhàm như satthucaulong đã nói trên, trình độ chưa chắc đã cải thiện được mà không khéo chán quá lại vứt cây ARC đó đi thì phí :D.
    Tóm lại, nếu là tôi, tôi sẽ chơi một cây ProAce hay Victor, Yonex giá rẻ mà dễ chơi trước rồi mua hàng cao cấp sau (mà bạn cứ mua con nào đó 50k và tập Back-hand Smash cho bằng Taufik đi rồi chơi hàng cao cấp cũng không muộn đâu :D)
    Chúc bạn sáng suốt và vui vẻ, thân!

Chỉnh sửa cuối: 19/6/11
  8. phihungDJ

Cảm ơn các anh đã cho ý kiến rất chân thực như vậy ! Xin cảm ơn

Đang tải...