[Cầu lông] Cảm nhận vợt cầu lông: Yonex nano speed 9900....???

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi gaubong, 5/9/13.

1. gaubong

gaubong Thành viên Tích cực

chào toàn thể các anh chị em.nhà em đang máu em này mã 3u-SP nhưng phân vân vì có nhiều ý kiến trái chiều quá<người thì bảo nó khó chơi-người bảo không hay bằng asaber 10 và 11.......>???,có bác nào đang trực tiếp chơi thì cho em vài nhận xét về em nó nhé...trân thành cảm ơn các bác:beer_smile:

2. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

cái chính là mình thích thì mình sẽ mua dùng , chứ bạn hỏi 1 người 1 câu thì làm sao mà mua được hả bạn :)

3. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Kết thì kiểu gì cũng chơi được bác nhé

4. duonglm

duonglm Gãy vợt

Cái này tùy khả năng mỗi người chứ bác nếu bác có điều kiện gom hết về đánh thử

5. dammebattan

dammebattan Thành viên mới

Theo mình bạn nên mượn của bác nào đó đánh thử rồi hãy mua. Mình đang dung NS9900 JP đánh được 6 tháng vẫn chưa thuần được vợt. Đập cầu vẫn chưa phát huy được hết sức mạnh NS9900

6. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Tối nay mới thử được hay sao ấy nhể :))

7. gaubong

chào anh.hôm nay mới được thử yonex nano speed 9900 của anh,em có cảm giác chủ quan thế này:vợt không đến nỗi quá cứng và khó đánh lắm,phản-tạt-phông...ổn,công cũng ok.túm lại trình em vẫn còi nhưng quả đây cũng là 1 cây vợt hay.cảm ơn anh đã rất nhiệt tình

8. butbi1000

butbi1000 Thành viên Tích cực

cảm giác ns9900 cực tốt. chỉ là đập cầu thì tốn nhiều sức hơn! bạn nào nói sao ko chọn arc 10 thì mình có ý kiến là đánh arc10 khá khô! cảm giác ko được tốt!

9. gaubong

bạn nói rất ok,theo tìm hiểu mình thấy hãng công bố arc10-11 chỉ tương đương nano speed 9000 thui,còn dòng nano speed 9900 là đời sau thuộc dòng cao cấp của YONEX do vậy nó ở 1 đẳng cấp nhỉnh hơn chút và hội tụ nhiều công nghệ tiên tiến hơn,còn về nhiều người chê nó<quá cứng-khó đánh-đập quá tốn sức...> thiết nghĩ là do tay-trình độ-sự phù hợp-sở thích...của mỗi người.cá nhân mình vừa mua lại 01 cây nano speed 9900 khá đẹp 3UG4 mã SP xuất sứ TUẤN HẠNH thì rất hài lòng

10. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

Chúc mừng :)
    Cố gắng phát huy sức mạnh của NS9900 nhé ;)

11. dooto69

dooto69 Thành viên Chính thức

Úp cho chủ thớt. . Con này có 1 bác trong sân em đang dùng. Nhưng e thấy có cảm giác không quen lắm. Đập cầu không hết lực. Hay là tại em còn gà

12. Nanospeed

Nanospeed Thành viên Chính thức

cầm cây nano ấy thì còn phải bàn gì nữa. Đập thì hơi yếu thật nhưng bù lại thì nó có mọi mặt, mềnh đánh thử rồi thích lắm.

13. gaubong

hiii anh lên mạng sớm nhỉ?dù trình vẫn còi xong công nhận đúng như hôm mượn vợt của anh đánh thử quả thực 9900 rất ok anh ạ.chúc anh 1 ngày tốt lành

14. thienphuc1207

thienphuc1207 Thành viên Chính thức

đứng lưới chụp riết người ta sợ mình lun =]] tuy vợt nhẹ đầu ,nhưng cầm lên vẫn có cảm giác của vợt nặng đầu ,smash cũng không quá mệt đâu,chụp cầu trên lưới quá ngon,if có lực tay tốt thì cầm cây này là quá Ok, nghe nói dòng arcsaber thì thường mấy người thích đập mạnh hơn do nó cân bằng,e thì thấy cầm zf vẫn ngon nhất

Chỉnh sửa cuối: 8/9/13
Đang tải...