[Chia sẻ] cảm nhận Vợt Apac tantrum 200 rất đáng tiền!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi hungdaicuong, 26/10/13.

1. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

thực ra đã có bài cảm nhận rồi nhưng mỗi người có một cảm nhận riêng nên xin mạo muội với anh e cũng có vài cảm nhận như sau:
    1) về hình thức màu hơi xâu màu xanh lá cây ( do mình không thích màu này)
    2) Về chất lượng khi mới cầm vợt cảm giác vợt đầm tay và rất thoát vợt
    3)Cảm nhận sau một tuần chơi vơt:
    - Phông cầu: ổn định chỉ cần dùng 70% công lực đã ở cuối sân hi cực kì ổn định
    - căn 11kg nên quả đập cầu uy lực và nổ khá to theo cảm nhận
    - chặt cầu: cho cảm giác tiếp cầu tốt
    - Đánh lưới: mình cảm giác đây không phải điểm mạnh của vợt xoay trở trên lưới khá chậm có khả năng do mình gà
    Nói chung với tầm tiền 1T2+110K =1T310 hiếm có con vợt nào được như em này, lưu ý những cảm nhận này là do cá nhân mình đã chơi cầu 3 năm còn các bạn thì mình không biết và các bạn nễn tự trải nghiệm

2. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

Cây này với tầm tiền này thì quá ok rồi bác. Hồi trước e có sắm 1 e để đánh phong trào chơi với a e trong cơ quan. Sau đó có 1 a mượn đánh hợp tay nên ảnh kêu nhường lại cho ảnh. Thế là nhường lại luôn. Sau đó e làm cây Apacs T500 đánh cũng rất ok bác.

Đang nghía mỗi hang lấy 1 cây, tùy vào sở thích đánh hi-end hay mid-end. Thường thì mấy hang khác trừ Yonex e lấy mấy cây tầm <3tr để thử cảm giác thui. hi hi

3. hungdaicuong

vâng em cũng thích trải nghiệm các dòng vợt mà! đang đánh con Ashaway và Kp2300 thấy anh e khen em này lấy thêm 1 e nữa mà

4. kiemma

Ashaway và KP2300 e hok bit lun. Làm them cây adidas đi bác. Hehe

5. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

Mình nghĩ cây này khá giống cây 787 của mmoa ( 787 giá cũng tầm hơn triệu xíu) nhưng chắc nặng hơn chút. Mình dùng 787 được gần 1 năm đánh cảm thấy rất thích! :D :D :D

6. ktsnnkhanh

ktsnnkhanh Thành viên Chính thức

Mình mới chơi, định kiếm cây Fleet long sword. Không biết cây này với cây Long sword nếu sêm sêm tiền như nhau thì nên xài cây nào, mọi người tư vấn dùm với!

7. longdx81

longdx81 CT Danh dự CLB Tự do

theo mình nghĩ bạn nên chọn long sword dẻo dễ đánh hơn! :D :D :D

8. YONEX VN

YONEX VN Thành viên Tích cực

Hôm trước lên Minh Phương ngắm cô chủ, ai dè làm luôn cây T200 mang về xem thế nào vì thấy AE ca ngợi dữ lắm. Về đánh được vài séc mới suy nghĩ "sao mình không mua sớm hơn nhỉ".
    Cực hay luôn các bác ạ, thủ rất tốt (vì mình thấy nó khá nhẹ so với các dòng vợt mình vẫn đánh), thân cứng nên bỏ cầu chuẩn, đập thì hơi yếu chút. Mình căng lưới BG 65Ti 11kg.

Chỉnh sửa cuối: 26/10/13
  9. pxson91

pxson91 Thành viên Chính thức

Cây này rung.trước bán cho 1 bác trên này nhưng ko biết bác nào.vợt này đập đau tay kinh.Mới đầu mình nghĩ chắc do chưa wen vợt.đánh xong về thử độ rung bằng cách ghì cán vợt xuống và ấn đầu vợt và thả bung tự do thì ôi thôi.lắc như đu quay.vợt cân bằng cực kém,rung sang 2 bên biên độ phải đến hơn 1cm

10. hungdaicuong

Hi vợt của em thì ngon lắm đập cầu phông cầu back hand đều ổn bác đen rồi

11. hungdaicuong

He he chúc mừng anh em dùng T200 đông ghê mình cảm thấy cực kỳ hài lòng với em T200 này

1 person likes this.
  12. hungdaicuong

Bác chắc quanh quanh chỉ fleet victor hay yonex thôi hả? em ít tiền nên dùng vài con này thôi chỉ có con Kumpoo 2300 là giá hơn 3 củ thôi còn 2 cây còn lại giá hơn 1 củ. yonex và mấy hãng nổi tiếng toàn bán thương hiệu em không thích

13. hungdaicuong

Mới chơi thì lấy con Long sword 2000 cũng ổn hoặc con Ashaway nano electro của mình đánh 3 năm vẫn ngon từ ngày mình chơi đến giờ vẫn nét như sam sung

14. kiemma

Kumpoo thì nói kumpoo đi. Ghi KP ai mà bít e dịch ra bậy sao bác ^_^ :D. E đánh 1 cây Kumpoo 2tr mây rùi, cây màu xanh trắng ý. Đánh cũng ngon, than cứng. Lúc đánh giải chưa có mua vợt, mượn vợt thằng bạn than. Đánh xong giải nó tang cây vợt, vì nó cá là đánh đạt nó tang. Ai ngờ thiệt. Hay hok bang hên.

E mua vợt Yonex hok phải vì nó thương hiệu, mà là tại e vô tình cầm 1 cây đánh hợp rùi nên cứ chung thủy e nó suốt bác ạ. Victor e đang ngía cây BS 12L nè. và Fleet thì ngía Woven 1000, Lining thì ngía UC 3520 nè bác

15. hungdaicuong

cũng phải vợt thì phải hợp tay! chứ vợt nào cũng không quan trọng mình chơi nhiều vợt rồi đắt có rẻ có nhưng con T200 này thật sự đáng đồng tiền đúng tiêu chí của anh em là ngon bổ rẻ

16. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Mình cũng có một cây t200 nay. Hnay moi thay giá trị của nó. Vợt đúng cứng luôn. Đấu kiếm mà vẫn còn nguyên. Vợt kia thì gãy 3 khúc luôn

17. kiemma

Tới giờ bác bít vẫn chưa muộn đâu ạ. Hehe. Cây T200 chạm với cây Arc FB, FB văng ra 3 khúc. T200 chỉ tray sơn nhẹ. Đúng là bá đạo

18. jindoclub

jindoclub Thành viên Chính thức

đúng là hàng ngon bổ rẻ e vừa làm thêm một em nữa để cho có đôi có cặp.. fanclub t200

19. XGhost007

XGhost007 Thành viên Tích cực

Bác pxson91 nói đúng đấy ạ, con T200 bị rung ngang khác nhiều đấy ạ. E đã thử 3 con mà vẫn cho cùng 1 kết quả thôi. Nhưng để xét chung trên số tiền bỏ ra thì được cái này thì phải chịu cái kia thôi, với số tiền 1tr2 thì e này quá ok rồi :)

20. hungdaicuong

Tạm thời em thấy ổn lắm he he hay do tay em yếu rung không nổi hi hi

Đang tải...