[Cầu lông] Cảm nhận Victor Brave Sword LYD!

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Victor' bắt đầu bởi quynga78, 4/10/12.

1. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Bác nào đã từng đánh qua cây vợt BS LYD cho mình xin một chút đánh giá về em nó đi nhé, mình xin cảm ơn1

2. czz152

czz152 Thành viên Chính thức

Nếu bác cổ tay khỏe thì đánh đôi ngon thôi rồi, ưu điểm là tạt và thủ. Muốn đập cắm phải có thời gian để quen với em nó, ban đầu nó cứ lợ lợ hì ^^

3. tqdinh06

tqdinh06 Thành viên Chính thức

Chỉ cần nghe tiếng nổ phát ra khi đập cầu, là người ta đã biết đó là do BS LYD

4. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Bác đợi em mua 1 em về đánh rồi viết cảm nhận cho bác nhé, ^^ ước gì có 1 cây ^^

5. anktam568

anktam568 Thành viên Tích cực

thích đập thì mx jjs đi bạn, màu cam nhìn chất lắm :D đập thì hơn hẳn lyd rồi (có lẽ thế :p)

6. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

Cây này độ cứng vừa phải nhưng hơi nặng đầu, nếu ng có cổ tay bình thường nên chọn 4U chứ 3U thì phải là ng có lực tay khỏe mới điều khiển được. Cảm giác khi phòng thủ hơi khó khăn với những cú phản công, còn lúc đập cầu thì rất ổn.

7. quynga78

Các cao thủ đâu cho em tiếp cảm nhận về BS LYD nữa đi.

8. tqdinh06

tqdinh06 Thành viên Chính thức

LYD có đặc điểm tương đối cứng, nặng đầu (Design cho LYD, tấn công và phòng thủ toàn diện) dành cho các VĐV có thiên hướng tấn công nhiều hơn. Tuy nhiên, với những ai cổ tay nhỏ, cơ cánh tay yếu thì ko nên chơi cây này. Phản lực tác động trở lại cánh tay là rất lớn, dễ dẫn tới chấn thương căng cơ hoặc tệ hơn là khớp cổ tay và cánh tay sẽ rất đau nhức sau buổi tập. Tuy nhiên, với ai đã quen thì rất sướng với nó. Đập cầu, tạt, phông nổ tưng bừng. Lực căng 12kg mà đập thì váng óc. Ở những tình huống bị ép cầu vào mặt trái, khi trả cầu tay ve, kể cả tầm thấp lẫn cao đều có khả năng cầu bị bai chéo. Đây là lỗi do đầu vợt phản ứng chậm hơn so với tốc độ bay tới của quả cầu. Tình huống đánh cầu trái (ve), nếu áp dùng kỹ thuật ve đập, kể cả tay yếu, đối thủ rất khó lên bắt bài vì mặt vợt trái sẽ tạo ra quỹ đạo bay khó lường, tốc độ cao và xoáy kinh khủng. Đặc biệt, những ai ưa nhảy đập, bật thật cao và cắt kiểu đập, quả cầu bay rất siết và cắm. Nếu bắt được chỉ có cách hất cao sâu trả về còn ko có cách nào bắt vở đối phương tình huống này. Tạt phải thôi rồi, nhưng phải chú ý đầu vợt tiếp xúc đủ cao và sớm, nếu ko cầu sẽ có xu hướng vồng lên cao vì đầu voẹt nặng.

9. quynga78

cảm ơn bài viết của bạn nhé

10. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

cây này theo em thì bắt lưới tốt, phông cầu oke, công thì cũng tốt.. nhưng em thấy vẫn yếu yếu hơn so với các dòng mx80,,70 và bs 11
    nếu chọn BS vì lối chơi thì nên chọn bs 11 hoặc cây 09 thông số gần như nhau, còn nếu vì màu sắc thì chắc chọn cây này đẹp mê hồn :))

11. thanhdx216

thanhdx216 Thành viên Chính thức

Cây này ở sân em cũng có chủ clb đánh, cây này đập cầu rất kêu, hơi nặng đầu. Cổ tay khỏe mới thuần được em này.

12. tunngukhung

tunngukhung Thành viên Tích cực

Cực kỳ ngon lành nha bác/
    khỏi chê luôn.

13. caonamcfc

caonamcfc Thành viên Tích cực

Theo mình biết thì BS 09 và 11 thông số khác nhau mà :D

14. Diephannom

Diephannom Thành viên Tích cực

Em cũng đang chơi cây này. Cây này ngon đấy các bác ạ. Vợt đời cao có khác. Trước em cũng chơi MX80. Sau chuyển sang VT7 (MX80 ngồi dự bị) đc khoảng 20 ngày thì đau cổ tay quá không chịu nổi phải cho đi rồi lấy BS Lyd này về. Từ khi lấy em này về dần dần cổ tay lại hết đau. Kì quá! Tưởng kham không nổi vì vợt 3U lại hơi hơi nặng đầu nhưng kết quả hoàn toàn ngược lại. Chỉ hơi vất vả khi mệt thôi. Vậy là sắp sửa quay lại với MX80 đc rồi. keke.
    Cảm nhận sau khoảng 3 tuần với em nó là Vợt hơi nặng đầu một chút ( Cảm giác như không hẳn nặng đầu mà là nặng nửa thân trên). Độ cứng trên mức trung bình tí. ( Không cứng bằng MX80). Tốc độ vung vợt khá nhanh nên thủ đập cầu, tạt cầu tốt. Đập cầu khá ( Riêng khoản này phải làm quen vài hôm vì đầu tiên về đập cầu hay ra ngoài. Sau quen rồi thì ngon). Phông cầu thì quá ok. Khi phông cầu rất nhàn, không mất nhiều sức. Các bác đánh thế nào em không biết chứ em bỏ nhỏ cây này chưa ổn. ( Bỏ nhỏ cảm giác không chuẩn. Cái này em phải luyện thêm với em nó).
    Kết luận là không hổ danh một cây Vic đời cao. Cây này đáng để chơi đấy các bác ạ. Điểm cộng nữa là thiết kế đẹp.
    Vài dòng góp vui có gì thiếu sót các bác bổ sung. Cái gì sai các bác góp ý thẳng thắn nhé. Em luôn muốn học hỏi.
    Câu hỏi ngoài lề một chút là không biết VT đời cao thế nào các bác nhỉ? VD như VT70 mà 4U. Chắc 3U em không bao giờ dám nghĩ tới vì em đang hãi VT. Em hỏi câu này vì VT7 làm em chột tuy rằng nó là cây chơi rất hay.

Chỉnh sửa cuối: 26/6/13
  15. metroid

metroid Thành viên Chính thức

Hoàn cảnh mình giống bác này như in. Lúc đầu lấy cây VT7 về 2 hôm đầu đập ầm ầm các bạn chơi cùng chóng hết cả mặt. Bắt đầu từ hôm thứ 3 trở đi đau cơ khớp vai (cơ sâu ở trong, bóp mạnh mới nghe cảm giác đau), mấy ngày sau nữa thì xụi luôn, không giơ tay lên nổi nữa. Sau đó em tiễn cây VT7 đi rước BS LYD 4U về, cảm giác đập cầu thua VT7 chút nhưng toàn diện hơn trong công thủ, và cái tay dần dần bớt đau và khỏi hẳn :90:

16. gadgetvip

gadgetvip Thành viên Chính thức

Cây VT7 bác đánh so với cây SS1000 thì như thế nào bác. E đang tính lấy 1 em VT7. Hôm trước có đánh thử cây SS1000 thì cảm giác đầu vợt nặng, đánh chỉ dc 2-3 séc về là đau hết cổ tay. Con VT7 mà cũng thế thì e chịu, đang phân vân quá vì cổ tay e không khỏe do hồi bé bị ngã chống tay xuống đất nó gãy đúng chỗ cổ tay :badminton-22812:

17. Diephannom

Tình trạng cổ tay bác như vậy thì không nên chơi VT7 nói riêng và vợt nặng đầu nói trung. Kiếm cây cân bằng mà chơi bác ạ.

18. gadgetvip

E thấy bảo cây VT7 là cây cân bằng mà bác? Công thủ toàn diện mà, hay là e đọc nhầm, hic hic. Thông số là 4U-G4 mà bác :D

19. Diephannom

Vâng thông số của nó là 4u nhưng là dòng Voltric. Mà VT là dòng vợt nặng đầu của Yonex bác ạ. Cây này đúng là dễ đánh nhất trong dòng VT. Nhưng với những người có cổ tay yếu, nhất là cổ tay đã từng bị như bác thì không nên chơi.

20. gadgetvip

Thế này e phải suy nghĩ lại mới dc. E thấy diễn đàn mình nhiều bác đánh VT7 có nhận xét rất tốt và đọc mấy bài review em nó cũng phê, đang định lấy 1 cây. Cơ mà nó lại không hợp thế này thì ko biết thế nào. Thế còn em BS LYD của bác thì bác thấy em nó thế nào, như em có đánh được nó ko, giá của em nó so với VT7 thì như thế nào??? Thanks bác tr nhé :D

Đang tải...