[Chia sẻ] Cảm nhận về KH 100

Thảo luận trong 'Trang phục thi đấu' bắt đầu bởi Alessandro91, 11/10/11.

1. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

E đã mang đôi giáp chân này sáng nay và thấy lúc đầu là hơi cứng và ko quen chân hay thuận chân cho lắm. Sau khi đánh được 3 séc chơi chơi thì bắt đầu có cảm giác giày mềm hẳn và đặc biệt là dù mới đi nhưng khi lên lưới hay chạy ngang tạt cầu cũng ko bị trượt. Cảm giác rất chắc chân. Giày cũng như mọi người đã nhận xét. Ôm chân, rất nhẹ, di chuyển tốt.
    Có 1 điểm e thấy rất ưng ý đôi KH 100 này đó là đánh vẫn như mọi ngày, vẫn có nhảy đập dù tay đau nhưng chân thì ko hề có hiện tượng mỏi như mấy hum trước nữa. Ko rõ là do e hay nhảy đập hay ko nhưng mấy hum trước đi giày Động Lực về rất mỏi!! Hì!
    Đó là cảm nhận của riêng e về đôi KH 100 này!!! :69::flower0::bounce:[​IMG][/URL][​IMG][​IMG][​IMG][/IMG]

2. vinhanhtth

vinhanhtth Thành viên Tích cực

Cái nì bao nhiêu k thế bác? Với lại, chân em phần mũi hơi tù, không biết có hợp loại này không.

3. mr_h5n1

mr_h5n1 Thành viên Năng nổ

giá bao nhiêu thế bác :D

4. Alessandro91

Alessandro91 Thành viên Năng nổ

:bonghong:. Mũi chân tù thì e nghĩ vẫn đi được vì nó ôm phần giữa bàn chân rồi m bác! Giá 950k tặng 1 đôi tất 50k còn 900k. Đi giày này vs đôi tất 50k thì e ko có gì là mỏi cả!!! :25::58:

5. badboy

badboy Thành viên Tích cực

hàng kumpo mình đi roài nhẹ.. ôm chân nhưng di chuyển nhiều dế ở các mép bị bung... đa số là thế đi victor cảm giác thích hơn và bền hơn và cho cảm giác thật chân....

6. dotaninza

dotaninza Thành viên Tích cực

bạn nói thế nào chứ đôi KH100 này mình đi tròn 1 năm rồi mà đế ở các mép chả thấy bung gi` cả . mặc dù 1 ngày đánh 2 buổi ( sáng từ 6h-7h30 , chiều từ 17h-19h30) . với tầm tiền 900k thì nói thật VIctor lấy đâu ra bền với ôm chân . bền với ôm chân của Vic toàn trên 1 củ thôi.

7. badboy

mình có bảo vic 900k đâu... so sánh chất lượng chứ ko phải giá là mình thấy nó đôi khi nhẹ quá không thật chân bằng mấy dòng của vic...

Chỉnh sửa cuối: 13/10/11
  8. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Cái này tùy chân mỗi người đi nữa. Có người di chuyển khi đánh cầu lông rất giữ giày, giày mòn đều -> xài lâu, đế không bị bung mép. Có người đi thì chỉ bị mòn ở một vài chỗ của đế nên dần chỗ đó bị bung.
    Như mình đây, đôi giày mới mua chứ đánh cầu chừng 01 tháng là mũi giày gần như lủng lổ, đế giày thì mòn phần gót (chỉ 1 bên) hết luôn phần nhựa màu vàng, vô luôn tới phần đệm màu trắng -> đi hao giày . Còn thằng bạn mình cũng đi 01 tháng mà nhìn không khác gì lúc mới mua -> đi giữ giày

Chỉnh sửa cuối: 13/10/11
  9. badboy

tôi đi thì thủng duy nhất 1 lỗ ở chân trái chô tỳ ngón chân cái... tại cái thói quen giật đà và nhảy nhót chứ chiếc bên phải còn mới cóng thế mới gớm sum quanh mới mỗi đế là thủng....

10. tuxels

tuxels Thành viên Tích cực

Bác đi giầy giống em thế. Đôi nào cũng bị thủng ngón cái chân trái. các thứ còn lại thì mới toanh lắm lúc nhìn mà xót xa :(

11. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Đôi giày nhìn thích thật, đang muốn có 1 đôi nè.

12. Cuibap80

Cuibap80 Thành viên Chính thức

Mua 1 đôi Asia mang bền hơn. Người VN xài hàng VN hehehe

13. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Mua 1 đôi Asia được ví như đi xe đạp, còn mua 1 đôi giầy kumpoo, kawasaki, victor... thì giống như đi xe gắn máy, còn đi Yonex (dòng SHB), Muzuno, Asics thì như đi xe hơi vậy. Nếu đang sử dụng xe đạp thì tiếp tục sử dụng xe đạp thì cũng thấy bình thường, nhưng khi đang dùng xem gắn máy, xe hơi thì kg ai muốn quay trở lại dùng xe đạp !

Chỉnh sửa cuối: 16/11/11
  14. CLDBM90

CLDBM90 Thành viên Xuất Sắc

mỗi mẫu giày có ưu và khuyết điểm riêng,và chân của mỗi người mỗi khác,do đó giày này phù hợp chân người này chưa chắc đã hợp chân người khác.
    Quan trọng là bạn thấy thích và hợp với đôi giày đã mua,và k hối hận khi bỏ ra 1 số tiền để rinh em nó về.
    Mình đã có 1 tgian không ăn sáng để rinh em SH8500 về(tuổi trẻ manh động =))),mẫu mã đẹp ,màu sắc ưa nhìn,khá nữ tính ,nhưng khổ nổi mình mang bị đau chân,di chuyển nhìu là đau chân kinh khủng nhất là lúc đánh đơn, :(,
    sau đó 1 người bạn đã tặng mình 1 đôi kawasaki dù giá chỉ bằng 1/2 em Vic kia, nhưng mình mang em nì k bị đau chân và cảm giác rất thoải mái.

15. Kumpoo-Fan

Kumpoo-Fan Thành viên Chính thức

Mình đang sài đôi KH 120 màu đen và KH 210 màu đỏ của Kumpoo êm sướng chân và cảm nhận rất bền. Di chuyển hỗ trợ cho chân rất nhiều lại cực kì bám sân. Giầy Kumpoo là sự lựa chọn số 1 của mình.

16. phihungDJ

phihungDJ Thành viên Chính thức

Em cũng đang xài em này phải nói là ok hihi !

17. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

đôi này nhìn cái đế có cả chống lật nữa, chúc mừng bác chủ thớt mua đc đôi giày ngon nhé

18. anhdeptrai_911

Ủa, cái đế có chức năng chống lật nằm ở đâu vậy bác.

19. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Theo như PR của kumpoo thì chỉ có đôi KH210 mới có chức năng chống lật.

Còn chống lật nằm ở đâu thì cũng pó tay, chỉ có kumpoo.vn mới giải thích được bạn ạ.

20. anhdeptrai_911

Hihi...bác nói thế chứ, chức năng chống lật ở đây là chống trật cổ chân, nó được thể hiện ở 2 miếng chữ Y (tùy vào hãng mà có sự cách điệu - nhưng cơ bản là giống nhau) giằng lại, nằm gần cổ chân. Giày Yonex cũng có tính năng này và nó gần như là tính năng cơ bản trang bị cho các dòng giày của Yonex.

Chỉnh sửa cuối: 16/10/11
Đang tải...