[Chia sẻ] Cảm nhận về Kason Twister C7 - Cai Yun

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi cupidhung, 6/4/13.

1. cupidhung

cupidhung Thành viên Tích cực

Sau khi thử đánh em nó được 2 bữa, em cảm nhận được về em này như sau:

1. Nhìn chung (overall): 8.5/10 điểm

Nhìn chung thì vợt đầm, rất nặng đầu, có cảm nhận gần giống với khi cầm VT80 và ZF, càm thấy đầu vợt trĩu xuống. Nhưng em này lại không cứng bằng VT80 và ZF.

Vợt lúc đánh cho cảm giác rất thoải mái và thân thiện. Không quá khó để làm quen với em này tuy nhiên cũng không hẳn là dễ :)) (câu vừa rồi dễ ăn gạch vào đầu =))). Tuy nhiên không phải là không có lý do để em nói như vậy, có vài bờ rô đã cầm thử và đều cho đánh giá chúng là rất tốt, thích... nhưng tuy nhiên vẫn có 1 vài điểm gì đó chưa làm quen để kết hợp được hoàn hảo để phát huy hết khả năng của em nó.

Chốt hạ là vợt cầm rất là thích, đập và phông cầu đều ngon, cho cảm giác mới lạ mà lại thân thiện. Em nghĩ tại sao FU lại không cầm C7 để thực hiện những quả smash phía sau nhỉ? em thấy C7 phù hợp với việc công sau hơn chứ trên lưới thì cõ lẽ với trình độ của em thì hơi khó vì đầu vợt nặng nên không khua khoắng dc hiệu quả. còn quả jump smash được thực hiện bởi 1 cậu có kỹ thuật jump smash tốt nhất đội thực hiện thì quả là vô cả đối :)) Nhìn chung có thể cho em này 8.5/10 điểm.

2. Quả phông cầu cao sâu - Smash - Jump Smash:

Nặng đầu thân trung bình là quá lý tưởng cho quả phông cao sâu và smash. Với em C7 mang lại cảm giác mà đáng chú ý và dễ càm thấy nhất là "thoải mái".

- Phông cầu: phông cảm giác thoải mái, cầu vút chứ không bị lì cầu. quả phông đạt hiệu quả tốt, các bờ rô cho đánh giá về chất lượng quả phông này là từ tốt cho tới rất tốt. tổng hợp lại đáng để đạt điểm 9/10.

- Smash: cầu cắm, có những pha smash mà chính tác giả cũng không nghĩ lại cắm sân đến thế. tỷ lệ phang cầu vào mặt đối phương khá là cao nếu không kiểm soát được. rất dễ gây mất đoàn kết :)) thực hiện cú Smash không hề khó với em C7 này với 1 ng có trình độ khá trở lên. quá hoàn hảo, vẫn là cảm giác thoải mái, sự mới mẻ và sức mạnh. các bờ rô thực hiện và cho nhận xét đều là toẹt vời. Tổng hợp lại đáng đạt điểm 9,5/10.

- Jump smash: quả smash đã thế thì quả Jump smash sẽ còn hoảng hồn hơn. các bờ ro thực hiện những cú jump smash vè cho cảm nhận cũng rất toẹt vời. cầu cắm, tốc độ thì không cần bàn, có thủ được cũng chết nhay quả sau, còn đa số là tạch luôn. Với ng chơi có kỹ thuật tôt hoặc giỏi trở lên thì cú Jap smash là 1 thế mạnh với em C7. Nhìn chung cú Jump smash đáng được cho 9,8/10

3. Phòng thủ - Ve cầu trái tay:

Với lợi thế tấn công là điểm mạnh thì phòng thủ và ve cầu trái tay lại trở thành 1 vấn đề khác :)) Chắc các bác cũng biết vác em VT80 và ZF đi ve cầu trái tay và phòng thủ cực thế nào rồi đúng không ạ. Tuy nhiên em C7 cũng cực nhưng không cực đến mức như vậy. lý do là thân vợt không quá cứng như VT80 và ZF.

Nói thẳng ra là quả thủ cũng ổn thôi, nhưng cũng rất dễ bị ép và tạch vì có thủ được 1 2 quả đầu nhưng nếu gặp đối thủ mạnh bị ép thì đuối cũng không lên được.

Quả ve trái tay thì khỏi bàn =)) thốn không tả được, dùng khá nhiều sức mới có thể tạo được quả ve đạt mức gọi là tốt. tuy nhiên nếu vị trí không thuận lợi hoặc bị ép ve trái thì xác định :))

Nhìn chung quả ve và thủ của em C7 khá khẩm hơn ZF và VT80 nhưng vẫn khó khăn. Có thể cho 6/10.

4. Tổng hợp về vị trí chơi trên sân:

C7 theo như đa số các bờ rô thì phù hợp chơi phía sau sân hơn là bắt lưới. (tất nhiên là nói với việc chơi phong trào thôi ạ, chứ các tuyển thì không rõ ạ). thực hiện quả đập cầu và chém cầu rất hoàn hảo nhưng bù lại việc bắt cầu gần lưới thì hơi khó khăn.

Đó là cảm nhận đầu tiên về cây C7 ạ, đo cũng mới và thời gian chưa lâu nên em chỉ có thể đưa ra nhận xét khái quát như vậy. :D

2. lykhaiky

lykhaiky Thành viên Chính thức

Có hình up lên chơi đi anh

3. cupidhung

4. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Cây đó giá cả thế nào vậy bác

5. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Cứ có sẵn khoảng > 3000k bác ạ :D

6. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Cũng chát quá bác nhĩ :d

7. cupidhung

hì, nếu các bác có nhã ý mà k quản ngại đường xa về HP thì nhắn tin em số 0123.559.5590. em sẽ fix giá đủ làm các bác hài lòng :D

8. hoanganhhvbc

:D.Có giá tốt thế hả bác.Thử inbox cho E xem có hài lòng được k nào :x

9. hoanganhhvbc

Thì bác x 1480 NDT thì nó cũng ~5000k mà :D

10. cupidhung

hì, kể mà ai cũng được như bác thì em đỡ quá :D bác có nhã ý thì inbox cho em số phone bác, em sẽ nhắn tin cho bác ạ

11. popvit

popvit Thành viên Tích cực

mình chưa được sử dụng nên chưa bít thanks đã chia sẻ

12. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

thank bác vì bài viết chất lượng nhé :)
    nào bác lên hà nội cho em sđt em qua xem,lót dép hóng nhé :)

13. makemoney94

makemoney94 Thành viên Năng nổ

cái g gì thế ????????????????

14. cupidhung

he he, bác cứ nói quá, có điều kiện cho em lên giao lưu với nhé :D

15. Peppies

Peppies Thành viên Năng nổ

FHF thủ kém nên đánh F9 nhẹ dẻo để dễ thủ hơn ý mà. FHF cao to đen hôi sẵn nên không cần vợt nặng đập cũng đã khủng lắm rồi nên chỉ thích đánh vợt nhẹ và hợp với cú đập dùng lực toàn cánh tay của anh ý. CY có phần yếu hơn và kĩ thuật cũng tốt hơn nên cần sự hỗ trợ từ vợt nặng để đập cho máu. Để ý từ trc đến h` FHF chưa bao h` đánh vợt nặng :) Mình có cơ hội được đánh thử F9 rồi và chỉ có thể nói: Cây vợt đc thiết kế để đập mọi lúc mọi nơi mọi góc độ mọi đường cầu. Rất đễ bị nghiện :D

16. cupidhung

F9 hay vậy hả bác? có khi hôm nào phải thử cho biết ::D

17. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

cây này thân cứng đầu cân bằng mờ nhỉ.....sao lại thủ khó hử bác chủ thớt ?

18. cupidhung

=)) bác bảo cây này đầu cân bằng á??? =)) B/L 300 mà còn cân bẳng hả bác, vậy ZF chắc là vợt hơi nặng đầu :))

19. Arc10Pre

Arc10Pre Thành viên Tích cực

chắc e nhầm :D hay ông a em xài phải vợt nhái :)))

20. uyenco90

uyenco90 Thành viên Tích cực

Bác làm e mê rồi đấy...

Đang tải...