[Chia sẻ] Cảm nhận về fleet triotec 8

Thảo luận trong 'Tự truyện cầu lông' bắt đầu bởi FLEET TRIOTEC 8, 2/4/13.

1. FLEET TRIOTEC 8

FLEET TRIOTEC 8 Thành viên Năng nổ

em đã mua con t8 chiều hôm qua, và hôm nay đã đc cầm thử em nó 6 séc, em nhận thấy nó có 1 số đặc điểm như sau:
    ưu điểm: đập cầu tốt, vợt cân bằng, khá cứng, cho cảm giác cầu rất tốt, khi đập em có cảm giác hơi giống với bs 11
    khả năng ve cũng rất tốt, khá dễ dàng không bị cứng như bs 11
    em căng dây bg65 ti, 11kg thấy đánh khá ổn, chặt chém bỏ nhỏ tốt, phông ve đập đều cho cảm giác cầu rất tốt.
    nhược điểm: em nghĩ là là đa số dòng vợt cứng đều có nhược điểm này đó là khả năng lên lưới đè cầu, hay nhưng cú vắt cầu chéo sân trên lưới rất dễ bị ra ngoài nếu đánh chưa quen
    và một đặc điểm em rút ra đc là những dòng vợt hight end thì căng lưới >11kg, cảm giác cầu rất tốt, không bị bì cầu như mấy cây mid end giá tầm trên dưới 1 triệu.
    em mới đánh đc buổi chiều nay nên có dôi lời tự sự, à phải nói là t8 đập cầu khá tưng bừng, tiếng to và cho cảm giác rất thoát khi vung vợt.
    các bác có cao kiến gì thì xin cứ bình luận nhiệt tình nha.

2. FLEET TRIOTEC 8

ủa không bác nào có cao kiến gì à, úp úp úp

3. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Chưa được đánh thử lên ko biết.

4. dat281089

dat281089 Thành viên Năng nổ

em cũng đang sỡ hữu cây này,cây này phải nói công thủ đều ở mức khá,cân bằng,khác hoàn toàn so với yonex,chả tìm được cây nào tương đồng cả,cây này mà bị ép trái tay thì hơi đuối,được cái nhát chém khá sắc nên cũng không lo lắng lắm,theo em thì cây này hợp đánh đôi nhất rồi mới đến đánh đơn :)
    ah cây này em thấy hợp nhất với cước 99 căng ở mức 11kg trở lên,đập cầu cứ ầm ầm,phông,tạt thoải mái :))

5. FLEET TRIOTEC 8

hehe, mãi mí thấy bác đạt vào comment hi vọng sớm có cơ hội giao lưu với bác, chỉ tiếc con em 4u hơi nhẹ

6. dat281089

hôm nào có đk bác qua chỗ em giao lưu nhé,đảm bảo bác sẽ thích không khí đập cầu của sân em :))

7. FLEET TRIOTEC 8

em đang lâm vào tình trạng viêm màng túi cấp@@, hôm nào đi ké bà chị xuống hn công tác thì sẽ alo cho bác nha, em cũng rất muốn đc giao lưu với những bác nhiệt tình như bác

8. dat281089

ui xuống giao lưu cho vui chứ tiền nong quan trọng gì đâu ah,chỉ cần bác đánh nhiệt tình,đánh quên mình là được thôi bác ah,cầu quạt sân xướng bác không phải lo :)

9. FLEET TRIOTEC 8

hô hô, cầu cán thì không lo, nhưng vẫn phải có đạn mí tự tin ra đường đc bác à

10. hoanganhhvbc

hoanganhhvbc Thành viên Năng nổ

Bài viết sau 1 hôm cũng chỉ có những cảm nhận cơ bản là được rồi bác ạ.Đợi review đủ sau :D.Hôm nào bác có cơ hội lên HN cho E giao lưu nhé :D.E đi nhặt cầu cho

11. FLEET TRIOTEC 8

hô hô, chắc trêu, em khả năng còn phải chạy theo các bác dài dài ý chứ, mấy bác chắc toàn sao không à:star2:

12. hoanganhhvbc

E bỏ cầu lông ~ 10 năm nay rồi.Bây giờ chỉ chơi giữ đam mê và khỏe người thôi bác ạ :D.

13. FLEET TRIOTEC 8

ái dà, bác dày dặn kinh nghiệm ghê, em chơi cũng lâu rồi, nhưng cũng chỉ có niềm đam mê thôi, còn sự đầu tư thì mới ngấp nghé gần đây thôi@@

14. hoanganhhvbc

Phải đầu tư đấy bác ạ.Cứ đi học khoảng 3 tháng cầu là nó chuyển biến rõ rệt ấy mà :d

15. sangdangit

sangdangit Thành viên Xuất Sắc

Toàn các cao thủ trong đây ko ta, em hóng vậy

16. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

E cũng nghe nhiều người nói về cây này, mà chưa được cầm và cảm nhận cái. :))

17. vietanh1811

vietanh1811 Thành viên Chính thức

pác đánh ở sân nào vậy ? đánh vào hôm nào. tui cũng mới lên e t8 nhưng chưa thuần đc nó. hôm nào rảnh ra hn chơi xin chỉ giáo

18. FLEET TRIOTEC 8

em ở thái nguyên cơ, em đánh cây này thấy khá thoải mái và cảm giác cầu cũng là khá tốt, nhưng vẫn còn 1 chút gì đó, em cảm thấy mình vẫn chưa thuần hẳn đc em nó, có lẽ phải xoay sở tốt và cầm giống như cầm cái roi( ấn tượng về Hoàng Hải) thì mới hài lòng hoàn toàn đc.

19. ngocanhkh13a5

ngocanhkh13a5 Thành viên Chính thức

e cũng đang định mua cây này xài thử
    có lẽ e nó càng k dễ khuất phục thì càng yêu :)

20. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

cơ mà e đánh ko thấy thích lắm bằng cây Z-slash của em.hay là do yêu em Z quá với lại đánh hợp nữa nhỉ?
    nghe bác cảm nhận cây này thích thế.chúc bác gặt hái nhiều thành công với em nó nhé...

Đang tải...