[Chia sẻ] Cảm nhận về cây “thần kiếm” của mình

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi quangbx, 2/6/11.

1. quangbx

quangbx Thành viên Tích cực

Bữa trước đi chơi, em mua được một con AT900P (hàng “Tung Của” – 220K, căng 9kg (em liều quá mà :D), định mua cho thằng em trai nhưng lại tham lam giữ lại:D) lạ lùng lắm các bác ạ… không hiểu kiếp trước em phúc đức thế nào mà kiếp này may mắn lại được một cây vợt nhái rất ổn như vậy. Tuy thời gian sống của nó không dài (6tháng - do căng quá nên nó bị lún vợt) nhưng thời gian nó bên em, nó thể hiện được một sức mạnh vô cùng tuyệt diệu – như tên POWER của nó. Nói thật có thể các bác không tin nhưng thật sự, khi chiến đấu cùng nó, em có cảm giác rất giống với các nhận xét của các bác trên diễn đàn về em nó. Về toàn thể, cây “thần kiếm” của em nặng đầu, khá dẻo (tức là thuộc dạng “cứng” như những con khác em từng chơi nhưng không phải quá cứng), nói chung là rất chắc tay (phù hợp với cách đánh “trâu bò” của em). Em cũng vô cùng ngạc nhiên là tại sao một cây vợt nhái mà lại cho mình nhiều cảm giác tuyệt vời như vậy!!! (không biết có phải vì em là cuồng tín My Idol - Lee Chong Wei quá hay không :D) phải nói là tuyệt hảo ấy! :D Do vợt nặng đầu nên khả năng xoay sở, những pha đánh bạt, bỏ nhỏ không phải quá tuyệt hảo nhưng những pha smash thì thôi rồi!!!:D, phải nói là quá uy lực, không thể tưởng tượng được một cây vợt hàng nhái 100% lại làm được những điều như vậy (khi nó còn bên em, có lúc chột dạ nghĩ, hay bọn bán hàng bán nhầm cho em con AT thật :D, em cứ tưởng hốt bạc chứ. hìhì). Em đánh đôi là chủ yếu, thằng em đánh cặp với mình đánh trên lưới rất tuyệt, nên mình chỉ nhảy đập là chủ yếu thôi (kiểu như Fu Haifeng ấy :D) những pha bật nhảy rất cao cuối sân rồi smash rất tuyệt, cầu đi cắm, trượt dài trên sân một đoạn rồi mới dừng lại… có thể nói, cây “thần kiếm” này có một “thần thái” của một cây vợt vô địch và “Power” :D

Nói chung là cây “thần kiếm” này tuy là hàng nhái, tuổi thọ không cao nhưng thời gian bên em, nó để lại quá nhiều cảm giác và ấn tượng – có thể nói là “tuyệt vời”, cảm giác nó như một bảo bối mà Thần Tình yêu Cầu lông ban tặng em vậy.

Em viết những dòng này để chia sẻ với ACE về cây vợt của mình, hi vọng nhận được nhiều ý kiến trao đổi :D

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bạn cứ mua thêm 4 5 cây nhái cảm giác cũng tương tự, có khác chăng là cách dùng từ quá hoa mỹ của bạn :) Thân!
    PS: Cây nhái của bạn đc 6 tháng thì còn thua xa cây nhái của m hồi 2004 nhé :)) căng 10 kg đánh va quẹt song kiếm ầm ầm và đến tận h 2011 vẫn còn sống và đã đc chuyển cho bà chị đánh dưỡng sinh dùng :))

Chỉnh sửa cuối: 2/6/11
  3. quangbx

Mình học Văn dốt lắm “Rắn” àh :D. yêu cầu lông nên cố gắng viết thôi:D có thể bạn nghĩ mình hoa mĩ nhưng mà cây kiếm của mình tuyệt thật – AT bất tử!!! :D

4. kattran

kattran Thành viên Năng nổ

Công nhận, 1 mái nhà tranh....1 trái tim vàng !!

5. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

NGhe xong cũng mún làm 1 em nhái cho bõ

6. Ma Tốc Độ

Ma Tốc Độ Thành viên Tích cực

Hi! Hồi mình cũng có một cây AT900P nhái, cái này thân dẻo và nặng đầu lắm, nhưng mà mua hên hay sao đó, lại trúng cái nó bền, có 280k à mà từ năm 2006 đến lúc bán cho người bạn, đến giờ vẫn còn xài :p

7. BlackBerry

BlackBerry Thành viên mới

tính ra trong các loại vợt, Yonex e thấy nhái nhiều nhất đấy ạ....Pro Ace cũng có nhiều..

8. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Victor có hàng nhái không các bác nhỉ ^^

9. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Mình đọc xong bài mà thấy giống đọc truyện cười quá, mà bác mua ở đâu thế?Người ta nói cái mình thích thì không gì cản được hen cho dù là gì đi nữa, ráng làm 1 em AT900P xịn luôn, sớm hoàn thành nhiệm vụ nha.

10. quangbx

Mình mua ở cửa hàng ProAce to nhất ngay cạnh sân vận động Bắc Giang bạn à. Một trong mấy chị bán vợt ở đó tên Hồng thì phải…

11. facebook

facebook Thành viên Chính thức

nghe bạn chủ thớt quảng cáo, mình muốn vứt ngay cây victor bs 11 để mua cây bạn vừa nói:D:dnc:

12. Duyen hvnh

Duyen hvnh Thành viên Xuất Sắc

E tình nguyện đứng canh bãi rác nơi bác điịnh vứt con victor bs 11!:D

13. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Em Duyên chia sẻ cảm nhận về cây vợt của Taufix đi em, hình như em mua 220k đúng k nhỉ ^^

14. Duyen hvnh

C quan tâm thì e sẵn sang chia sẻ vs mọi người:D
    Con Taufix của e nhái dòng Proace,nhìn rất bắt mắt,nhất ;là có cả chữ kí của Taufix=>nhìn như vợt xịn,khối người bị lừa đó:D
    Bằng chứng là để cạnh con Taufix xịn của a ThắngBM mà người ta bảo vợt e xịn,vơt kia là giả mới hài chứ!!!!=))

Đính chính vợt e 270k nhá c,thế nhưng theo lời của 1 người thì cái này đổ trên Lạng Sơn chắc chỉ mấy chục!:D

E thấy vợt này chịu nhiệt tốt thật,vì mới tập đánh e ko giữ gìn cẩn thận đc nên bao lần xúc đất,văng vợt,va vợt...mà cu cậu vẫn an lành.("May thật"):D

Cây này với nữ thì hơi cứng,nhưng nam đập khỏe chắc 2 đến 3 quả là đi!!

Với trình độ cầu lông hiện tại của e thì dùng cây này là phù hợp,e cũng rất yêu thích nó,hi vọng khi có điều kiện đổi vợt khác thì nó vẫn bình an:D
    Vợt của e chỉ thế thoi chắc ko so đc vs khả năng cây "thần kiếm" của bác trên đây,nhưng cùng hang nhái,e có mấy dong cảm nhận!:)
    Chúc mọi người vui vẻ,chúc bác quangbx chóng tìm đc cây vợt khác ưng ý hơn!:D

15. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

Duyên đánh vợt của Taufix cơ ah =))

16. Duyen hvnh

UH.nghe sợ ko???=))

17. nqt251

nqt251 Trọng tài chuyên nghiệp

hehe.dc cái vợt như thế thì t cũng thích =))

18. Rukaphuong

Rukaphuong Thành viên Năng nổ

Cho mình hỏi, vợt bạn mua có sẵn lưới ln chưa, hay phải đan. Hiệu vợt, dòng vợt của bạn là gì, cho mình biết với.
    Haz, kiểu này chắc sắm vợt Tàu xài hết quá, vừa rẻ, vừa bền, tha hồ mà chơi

19. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Yonex nhái chứ em nhỉ ^^

20. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

hồi mới chơi cầu e cũng có một cây vợt yonex nhái ấy chứ, ấy vậy mà hồi đó cứ tí tởn là tưởng vợt vậy là ngon..tại cầm nhẹ hơn vợt bình thường..sau này biết chơi, biết vợt rồi thế mới vỡ lẽ ra.....

Đang tải...