Cảm nhận về BS LYD.

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi nhatkhai92, 1/9/13.

1. nhatkhai92

nhatkhai92 Thành viên mới

Hôm nay vừa mới mua 1 cây BS LYD ở Loan Sport. Mình xin mạo muội đưa ra vài dòng cảm nhận cho anh em nào đang có ý định sở hữu cây này.
    Cảm nhận đầu tiên là vợt rất nhẹ (4U) và dẻo. Quơ quơ mà cảm thấy thân vợt như cong luôn. Do nhẹ nên khi đập cầu mà dùng cánh tay thì sẽ k có lực, bắt buộc phải dùng cổ tay. Khi đập cầu bằng cổ tay cầu đi rất nhanh, cắm, uy lực, tiếng nổ khá hay (lưới 65).
    Ve trái hơi yếu vì vợt nhẹ quá nên chưa có cảm giác, tuy nhiên khi quen rồi thì ve khá nhẹ nhàng dễ dàng và chính xác.
    Điểm tuyệt vời của cây này chính khả năn đánh lưới cực tốt và phòng thủ cực hay. Vung tay phòng thủ cực nhanh.
    KẾT LUẬN:
    Ưu: đánh lưới tốt, thủ tốt, đập cắm cầu.
    Nhược: Nhẹ quá nên cảm giác vợt còn chưa tốt. Đánh tạt ít có uy lực.
    Cám ơn các bạn đã xem bài viết cảm nhận của mình. :)

2. giacat24

giacat24 Thành viên Tích cực

Bs LYD chỉ đc cái hình thức đẹp thôi, là cây thuộc top đắt nhất của vic nhưng có lẽ ko bằng 1 số cây bs11, bs12...
    đấy là cảm nhận riêng của mình. Cảm ơn bạn đã review :Beachballl:

3. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Em thấy dòng Bs này khá giống nhau về khoản vung vợt nhanh và thủ sướng

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Hihi, mình có cầm qua cây BS LYD 3u rồi, thấy cũng hơi nhẹ so với dòng VT của Yonex. Cây này không cứng lắm và hơi nặng đầu xíu, dành cho lối đánh linh hoạt và cổ tay cực tốt :D bác mua 4u thì em chả biết bình luận sao... Mấy cây vic này ít nhất phải đánh 3U rồi. Mà em không hiểu có phải thông số ghi sai hay không chứ theo nhà sx thì cây này thuộc dạng cứng và nặng đầu. Link đây thưa quý vị :)) :
    http://www.victorsport.com/product_detail_8.html

Đang tải...