[Thảo luận] Cảm nhận về arc 11

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi victorbslyd, 24/10/14.

1. victorbslyd

victorbslyd Thành viên Chính thức

Em đang nhòm ngó cây này, bác nào chiến qua rồi thì cho e xin cái đánh giá, hoặc so sánh với nanoray 800 hoặc vt70 :D thì càng tốt ạ, e cám ơn trước :D

2. huymdt

huymdt Thành viên Chính thức

Cũng đang đưa Arc11 vào tầm ngắm, oánh dấu cái coi :party:

3. lanhsport

lanhsport Thành viên Chính thức

arc11 trước khi q định dùng nó cần phải tìm hiểu kỷ từng dòng TW,SP,JP, nay còn có TH nữa, riêng mình thì chưa mục sở thị TH nên o/ thể nói gì được, riêng TW thì nhẹ nhất đánh rất lỏng bỏng không chắc tay, không nên dùng, SP thì lại đầm đều, cầm vợt cảm giác lăm dể làm chủ, còn JP thì thấy trĩu đầu thấy rỏ khi công hoặc phông cầu thấy thoát hơn, lực hơn. Riêng mình thì đang sở hửu cả 2 nhưng sao lại thích SP hơn, chăc do cách đánh thiên về điều cầu.Nhưng dòng này chuyên đôi hơn các bạn ạ, vì thân vợt ngắn dể kiểm soát trong phòng thủ, đẩy, tạt nhanh gọn nhưng công thì phải là các bạn có cổ tay và lực tốt, ở cấp phong trào nếu chuyên đơn thì không nên dùng- nếu các bạn hay đánh đôi thì đừng ngần ngại gì tuyệt lắm- chỉ khuyết diểm nhất là chỉ được lưới 10,5kg, nện muốn có lực lưới cao hơn thì các bạn phải dùng dòng lưới nhỏ như 66ti- nói thì vậy nhưng mình cũng khuyên các bạn trước khi q định tốt hơn hết nên đánh thử vài đường vì chúng ta không ai có cách đánh giống ai- riêng dòng yonex thì buộc phải có cổ tay mới dùng tốt được nó, đặc biệt là Acr vì ngắn đòn- mạo mụi vài lời có gì chưa đúng các bạn thông cảm nhé

4. Apollo17

Apollo17 Thành viên Xuất Sắc

Quan điểm khá lệch lạc về mã :) Bác xem lại bài viết về mã sản phẩm Yonex xem có cái chỗ nào nói mà khác thì vợt khác k nhé bác @-)

5. Apollo17

NNr 800 e chưa đc đánh qua, còn vol70 4u e đánh thì cảm nhận nhẹ nhàng hơn arc11. Arc 11 là 3U nên có vẻ khó đánh hơn vt70 bác ạ. Cứng hơn, nặng hơn :D

6. Crossing

Crossing Thành viên Chính thức

Chắc tùy người thôi bác, em sài arc 11 thấy tương đối dễ thở :D

So Arc 11 với Nanoray 800 thì Arc 11 đầm tay hơn nhiều, lực đánh tương đối mạnh, về xoay trở khi thủ rất thoải mái, sweet spot khá to so với Nanoray 800. Đập cầu thì Arc 11 theo cảm giác thì lực khá mạnh, thua Voltric là chắc nhưng cầu đi rất cắm và chính xác, khó cạch hơn mấy con khác mình từng chơi :))
    Còn so với Nanoray 900, con này nặng hơn Nanoray 800 nên lực đập tương đối mạnh tuy có phần hơn khó điều khiển hơn. So với Arc 11 thì vợt được đánh giá là nhẹ đầu hơn, tuy nhiên xét về lực thì không thua, chỉ tội cái frame vợt hơi khác :))

Bác ơi bác, em có mấy con mã Ca và JP nữa này, bác cho nhận xét luôn đi ạ. Theo em chúng nó đều ngon như nhâu đấy, hay tại vợt em vợt thật =))

7. quangpsc131a

quangpsc131a Thành viên Chính thức

Quá chuẩn:26: mình chỉ thấy khác nhau ở một điểm là giá tiền cho từng mã thôi...

8. daikaduc

daikaduc Thành viên Năng nổ

mình có 2 cây zsp 1 cây mã JP còn lại mã TW thì TW nhẹ hơn tý đấy

9. victorbslyd

victorbslyd Thành viên Chính thức

thanks các bác, cho e hỏi cóa bác nào cóa 1 con cũ ko< em mún mua về trải nghiệm coi sao :D

10. lanhsport

lanhsport Thành viên Chính thức

Khong phải quan điểm đâu các bạn ạ, hôm nào có điều kiện có được 2 cây ARC 11 TW và JP, các bạn cầm và so sánh thử trực tiếp xem thế nào, với cây VT 80 SP và JP cũng vậy thấy rỏ lắm, tại gì ae trong sân họ trực tiếp cầm và so sánh ,phát hiện và cùng nhau cảm nhận mà . còn các bạn nghĩ nó giống như nhau về mọi mặt thì chẳng bạn nào phải mất một số tiền chênh lệch để lấy dòng JP cả. ngay cả lưới đan cũng vậy thôi có 4 loại BG65: nội địa nhật bản, SP, CN và TH chênh lệch nhau rất nhiều về giá nếu nó chất lượng như nhau thì cứ đan CN, o tem, việc gì phải nội đia nhật bản, sp có tem để phải mất thêm vài chục nghìn đồng một lần đan. xem chừng vợt mã JP chắc chẳng ai mua nữa rồi vì TW rẽ hơn rất nhiều thì tốn tiền thêm làm gì để mua JP khi nó giống nhau hoàn toàn chỉ khác giá tiền. vui vẻ thôi các bạn ae ạ!

11. star1980

star1980 Thành viên Chính thức

Bác chưa đánh qua dòng Arc 11 vói các mã khác nhau thì đừng comment theo kiểu: "Quan điểm khá lệch lạc về mã Bác xem lại bài viết về mã sản phẩm Yonex xem có cái chỗ nào nói mà khác thì vợt khác k nhé bác". bác lanhsport nói rất chính xác.

12. huymdt

huymdt Thành viên Chính thức

Túm lại là chơi VT70 4U đánh đôi ổn hơn nhỉ :D

13. Apollo17

Khác mỗi cái nước sơn, còn em thấy chả khác quái gì :v ý e nói là vợt chả liên quan gì đến mã đánh nặng hay nhẹ, hay or dở. bác hiểu thế nảo ???

14. tungbeng

tungbeng Thành viên Chính thức

em có con Voltric 70 3U Jp nè bác muốn thử k :):)

15. tungbeng

tungbeng Thành viên Chính thức

em thì em thấy dòng arc dễ thuần hơn Voltric . Trước em có chơi con Arc 10 bị gãy nên chuyển sang Voltric thấy khó đánh hơn . Vác 1 em Voltric 70 3U bên Nhật về đến bây h là được 4 tháng rùi mà thấy vẫn chưa hoàn toàn làm chủ được nó .. Nếu cho chọn em vẫn chọn Arcsaber..:):)

16. thangnv82

thangnv82 Thành viên Chính thức

Đúng là quan điểm lệch lạc, tại sao các hãng không cố định thông số u là bao nhiêu mà lại là khoảng. 4u khoảng 80_84,9 g, 3u 85_89 g. Nếu cây 3u mà 85 g thì cũng có khác gì cây 4u 84g đâu ạ. Mình có hai cây fleet cùng 3u mà cầm trên tay cảm nhận khác hẳn. Nên mình nghĩ quan điểm về mã vợt của bạn hơi lệch đó.

17. star1980

star1980 Thành viên Chính thức

Ở đây không nói đến chất lượng mà nói về độ nặng, nhẹ, cứng, mềm của các mã phân phối của Yonex. Còn chất lượng thì phải theo quy chuẩn của Yonex.

18. lakyvb

lakyvb Thành viên Chính thức

Arc 11 thì mình không biết thế nào nhưng như ARC 10 hay AT900 thì mình từng dùng một lúc mấy mã khác nhau gôm JP , AS TW thì thấy nó như nhau hết, không biết có phải tại trình mình chưa đủ nên không thể cảm nhận hay không!

19. quynga78

quynga78 Thành viên Tích cực

Mình chỉ hóng các bác bàn luận như thế nào thôi!

Đang tải...