[Chia sẻ] cảm nhận kumpoo 2300 hexagon

Thảo luận trong 'Dòng vợt khác' bắt đầu bởi li dan, 14/8/13.

1. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

sau nhiều lẫn lưỡng lự và mất thời gian suy nghĩ em đã quyết định cưới em 2300 này về từ tay bác TranTrung trên diễn đàn mình vào lúc 9h sáng nay ngày 14 tháng 8 năm 2013.giá cả em xin phép dấu vì chỉ có 1 mình có 1 giá này thôi(cảm ơn a Trung nhé)
    cản nhận như sau:
    phông:nhẹ và cầu bay chuẩn,không mất lực nhiều(có trợ lực)
    tạt:rất tốt và có cảm giác giống nanospeed 9900 vậy.
    bỏ nhỏ và cắt lưới:thoát cầu và nhanh nhẹn\
    đập cầu:mạnh,cầu đi nhanh và cắm,đỡ mất lực nhiều(đập liên tiếp 7 trái mà ko thấy vấn đề gì,tại thử vợt nên ông anh ở sân bung cho đập)
    tóm lại là vợt trong tay em thấy rất hợp lí với số tiền đã bỏ ra mua em nó.tuy chỉ có điều là cước hơi chùng tí khoảng 10kg thôi nhưng cước của kumpoo luôn nên rất nẩy và nổ to.đập mấy cái mà kêu đanh tai cơ mấy ông ở sân tưởng đứt cước.
    đánh giá chung của em theo thang điểm 10 như sau:
    phông: 8/10
    tạt:9/10
    bỏ nhỏ,cắt lưới:7/10
    đập:8/10.
    đây là 1 số cảm nhận ngày đầu khi cầm vợt.các bác xem và cho ý kiến.với tiện nói luôn là có bác nào đang chơi con này mà có cảm nhận khác thì chia sẻ cho em.em hay đánh cước bg6 của yonex căng 11kg và cước 68ti 10.5kg.
    còn sau đây là...
    ảnh em nó:[​IMG]
    ps:rất thích em nó vì cùng màu đỏ mà buổi đầu chơi đã có cảm giác tốt chứ ko cần mất nhiều time làm quen và chinh phục... :D

2. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

chúc mừng bác :D

3. li dan

vâng cảm ơn bác đẫ quan tâm...em h tín đồ kumpoo rồi ạ.từ vợt,bao và khăn,chai nước,giầy...toàn kumpoo hết....

4. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

^^ đan lại dây 98 hoặc 80P nhá ^^ ko thì 66UM cũng được. Việc sau khi smash bị rung thì có thể là chưa nắm chặt cán vợt. nếu nắm chặt cán vợt rồi mà vẫn bị rung thì thử đan dây mới xem sao nhé. vì anh cũng mới chỉ đánh nó 1 set nên còn chưa cảm nhận được điều đó :p

5. ChenLong1988

ChenLong1988 Thành viên Năng nổ

Chúc bác đã có kiếm mới.Trước em cũng có con này bán thanh lý rõ rẻ :D

6. Nobita123

Nobita123 Thành viên Tích cực

Cảm nhận của mình là giòn và dễ gãy hết,đánh tương tự mấy con fleet tầm trung

7. li dan

thôi thì em gà qué không có sức mạnh cứ đánh mấy con tầm trung như kiểu của bác thôi.các đại gia toàn vợt xịn sao mình dám đú đởn...
    ps:vợt ngon chưa chắc đánh được bằng thằng cầm vợt đểu...các bác ạ.

8. toan4t

toan4t Thành viên Chính thức

bác chơi tốt rồi thuần mấy em này cũng dễ mà...tiếc quá em chỉ mới chơi phong trào thôi...

9. li dan

mình đánh con này thấy dễ thật chứ ko khó như kiểu Zf hay ns990o hay Zs của yonex...mới 1 hôm đã quen quen rồi.đánh vài hôm nữa sẽ có cảm giác tốt...xong mới căng lại cước sau.vợt đang căng cước KS 65 của kumpoo chắc chỉ tầm 10kg thôi.

10. lindan2610

lindan2610 Thành viên Tích cực

Chắc 4u hả bác . E đã từng cho e 3u 2300 ra đi hj . hiện tại đang sử dụng kumpoo 2900 .Rất ổn :a11:

11. li dan

vâng 4u5 bác ạ,em toàn đánh 4u thôi.mà thực ra thì 3u hay 4u e chả quan tâm mấy.chủ yếu là đánh thôi.cứng hay ko cũng ko liên quan mấy nữa...Zs với Zf em đánh ngon 3 séc mà Ti8 của fleet e còn thấy dẻo dẻo nữa cơ.mua của anh chika mấy hôm lại bán đấy...hì hì :D

Đang tải...