[Chia sẻ] Cảm nhận excalibur 80 mới lấy của bác taufikvn

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi antuananhhd, 26/8/13.

1. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Về điển tích Excalibur là thanh kiếm huyền thoại của Vua Arthur được cho là có ẩn chứa sức mạnh huyền bí bên trong và tượng trưng cho chủ quyền hợp pháp đối với Vương quốc Anh. Tên vợt nghe rất Huyền thoại.

Con này là hàng Fleet mới về nên ít ảnh. Các bác vô link xem nha.

http://fleet.vn/ProductDT.aspx?Product=539&CateID=124&Parent=1

Cảm nhận của em:

Lúc đánh cầu đi nhanh, mặt vợt khá ổn định, không bị rung, muốn điều khiển theo ý mình đến đâu trong sân là đến đó. Vợt 3U nhưng khá nhẹ, cứng, lực căng từ 28-30lbs theo nhà sản xuất công bố.

Đập cầu khá cắm, tuy chỉ số balance là 290+- 2 nhưng cầu đi cắm ngay từ lần đầu đập cầu. Khả năng đập của em nó thì thôi rồi, bác nào đứng cuối sân đập 5 phát liền cũng không oải (Gần giống FB của Yonex).

Điều cầu hai biên rất chuẩn xác, phông cầu nhẹ như không, khi đánh vợt này quả trái tay của em tăng thêm 2 phần công lực. Chém cầu thì chuẩn chỉnh luôn, nhưng yếu điểm là đánh lưới không ổn lắm.

Nói chung em kết luận: Với giá 1000 K đã được bác TaufikVN fix cho 50K tiền xăng. Vợt mới 99,99 %, thì em thấy con này quá ngon là ngon. Vợt bác TaufikVN đã căng sẵn 4 nút 11kg, cước BG 65 yonex. Khi đánh tiếng cầu nổ to và rền, nghe rất vui tai. Thanks bác TaufikVN.

Chỉnh sửa cuối: 26/8/13
    1 person likes this.
  2. shandong

shandong Thành viên Tích cực

có nhiều bài review thế này ng chơi Fleet sẽ đông lên đấy ko thanks dc bác thớt nhỉ :))

3. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Chúc mừng ku ngon miệng với em nó nhé :)))

4. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Bác ăn rồi bác mới nhả chứ gì :)). Tính bác thì em lạ gì

5. doctormobile

doctormobile Thành viên Chính thức

Nhe bán này nói mà thấy cũng thèm thèm rồi.Vợt fleet dạo nạy nhiều người chơi ghê

6. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

chào bác em đang nghiên cứu cây này bác cho em hỏi vợt này nặng đầu hay cân bằng ạ! cảm ơn bác em đang nghiên cứu em này với em tank 505 không biết chọn em nào các bác cho cảm nhận với em lấy để đánh đơn

7. antuananhhd

Tank 505 thì nhẹ và dễ xoay sở hơn, vợt Excalibur 80 thân cứng và hơi nặng đầu tí xíu (290). Công thủ tốt, đánh nhanh và tốc độ, đắt hơn Tank 505 tí xíu. E khuyên bác nên dùng Tank 501 Ti MBR đang bán 1.620 chưa cước, vợt màu đỏ, Minh Phuong đang bán.

8. hungdaicuong

thế hả bác, cảm ơn bác nhé! thì em thấy 2 con đó giá ngang nhau hơn nhau 100k không đáng kể, em có vợt đánh đôi rồi VT7 muốn lấy con nhẹ nhẹ tí để đánh đơn và đánh những lúc mệt vợt 501 Ti cũng là vợt công hả bác hay vợt công thủ?

9. antuananhhd

Là cây công thủ toàn diện, cực bền và đánh cầu rất đi. Vành vợt không quá mỏng, nhưng tốc độ vung vợt nhanh, cho cảm giác đập cầu uy lực và xoay sở tốt. Khả năng đập cầu cũng rất tốt và thủ rất hay, bác đánh nhanh cầu thì nên đánh con này, ông Bình ở sân mình mài vợt xuống sân bê tông chắc cả trăm lần mà vẫn chưa sao cả.

10. hungdaicuong

vâng cảm ơn bác! tuần sau em đi lấy vợt em sẽ cầm thử cả 2 con ưng con nào em sẽ lấy vì em đặt tiền con tank 505 rồi, em sẽ cầm thử con 501 Ti ổn thì e lấy vì cũng chênh nhau 300k không nhiều lắm. It tiền mà bác mua con nào cũng phải cân nhắc

11. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Hôm nay lang thang ở MP thì thấy hàng này mới về. Nhìn kết cái màu của nó phết, khá ưng rồi nhưng vẫn chưa chốt hạ...

12. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Chúc mừng bác đã tìm được vợt ưng ý :wink:

13. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Trời ,cái bài này bị khai quật lại à :))

14. Hoàng Gầy

Bác cho em chút cảm nhận về con Ex80 này đi, khá kết rồi ạ.

15. sieuchuoihp

sieuchuoihp Thành viên Chính thức

đọc bài này song hôm nay cũng hý hoáy đi sắm em này về chơi thử mới oánh buổi đầu lên cũng chưa tả hay cho các bác được
    Tháng này đen quá đi đánh cặp với mấy con gà con mới lên sân dùng pro 800 nó phang cái em ARC 10 của mình chấn thương nặng
    bị nứt khung điểm 4h gửi đi hàn ko biết thế nào huhu
    ban đầu nhìn cũng đẹp đen huyền bí gần giống với mấy cây fleet woven 500

16. profesional

profesional Thành viên Tích cực

khổ thân bác, đánh vs gà dùng sơ cua thôi :V:V

17. Hoàng Gầy

Cây này em cũng đã mua và để lại cho ông anh cùng sân sau 2 buổi đánh thử. Có lẽ không hợp với em :D

18. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

sao ko hợp hả bác ? phông đập ko ổn , hay là thân vợt cứng mà đầu lại nhẹ ? e đã cầm thử con này thấy khá đầm đầu , thân vợt cạnh vợt vát chứng tỏ tốc độ ra đòn cũng nhanh đấy , nhưng phải đánh thực tế mới biết đc , cây 70 thì đánh rồi thấy smash cũng tàm tạm :))

19. Hoàng Gầy

Khi vào tay em thì hơi bì cầu và tiếng phát ra như lắp giảm thanh trong Half Life. Căng cước NBG99 10,5kg.
    Vợt này đầm, cầm khá thích. Căng cước màu trắng + cuốn cán trắng thì em nó nhìn rất đẹp ạ!

20. Hoàng Gầy

Nếu nói tiền nào của nấy, Fleet tiền ít chỉ có vậy cũng chẳng phải. Con LS2000 của em đánh rất ổn. Chỉ là giờ với em nó nhẹ quá và khi phát lực nó bị rung, còn lại thì em vẫn đánh giá rất cao cây này.

Đang tải...