[Chia sẻ] Cảm giác khi đấu kiếm mà vợt của người ta gãy

Thảo luận trong 'Cafe Quán TGCL' bắt đầu bởi hieu1988, 13/11/13.

1. hieu1988

hieu1988 Thành viên Tích cực

Dear all,

Có một box về chia sẻ cảm giác của bạn khi bị gãy vợt. thấy box này cũng hót. Mình nghĩ cái box này của mình cũng hot tương tự vì có 1 người bị gãy thì có một người không bị. Cảm giác của các bác thế nào?

Em mới bị gãy có 1 lần ah, ngay con vợt đầu tiên, hồi mới biết chơi ấy. Chẳng ai nghĩ va vợt mà nó lại gãy được (hồi giờ toàn chơi vợt rẻ tiền, bằng sắt nên đâu có gãy đâu). Lúc đó cũng hơi hụt hẫng, mà vẫn phải cố cười nói không sao.

Còn một lần khác đấu kiếm và vợt của người khác gãy. Cảm giác khác liền ah. Đúng là áy náy luôn. nếu đó là một thằng con trai thì thấy ok, mà ngay là một bạn gái mới đau chứ. tại tranh cầu mà vợt bạn ấy đập vào vợt mình, vợt của mình không cả bị bong sơn (tantrum 200 mà). còn cái kia thì 3 khúc, đúng là tội lỗi luôn. :18::18::18:

1 person likes this.
  2. tiffno1

tiffno1 Thành viên Chính thức

Ngày đó e đấu kiếm với 1 bác đứng tuổi phải tầm trên 50 r, mình thì xài fleet tầm trung, chả biết vợt ổng là vợt gì nhưng chắc cũng đắt tiền lắm. Cái quả đó rõ ràng là quả trên lưới của e, e nhảy lên chộp quả đấy thì ông ý từ dưới lao lên phang chát phát vào vợt e, vợt ổng sập, xong ổng nặng lời với mình. E cũng chỉ biết xin lỗi chứ chả biết làm sao, tại ổng ham cầu chứ đâu có phải tại mình. Từ đấy e cạch luôn k bao h quay lại sân đấy. K phải vì mình làm ngta gãy vợt mà vì k ưa nổi cái thái độ.

3. hungdaicuong

hungdaicuong Thành viên Tích cực

đó là tai nạn thôi! có gì đâu chơi thì phải chấp nhận chứ! nếu không biết giữ thì gẫy vợt thôi! còn việc bạn áy náy cũng có phần đúng nhưng nếu giả sử người bị gẫy vợt là bạn thì sao thế nên mình cho rằng đó là tai nạn ngoài mong muốn ai đen thì phải chịu thế thôi

4. hieu1988

Đối với người chơi lâu năm và con trai thì ai cũng hiểu là tai nạn, xui thì phải chịu thôi, những trường hợp khác thì khác ah

5. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Đấu kiếm mà gãy là chuyện thường thôi bác. Em chưa đụng đai gãy bao giờ, toàn là em đánh tự gãy. Thực sự là khi đụng vợt người ta gãy mình áy náy lắm, em cạch vợt thôi là cũng phải nhìn ngay lại em vợt của mình có sao không. Ở sân em có anh mới ra sân cầm em Victor 3360 chạm nhẹ vào em Asaber 005 DX và đã đi ngay con vợt 3.5 củ. Đau hơn cả ...Nên đặt địa vị mình bị đứt con vợt 3.5 củ chắc là ốm luôn, mặt nghệt ra ngay.

6. Ruouvangdo

Ruouvangdo Thành viên Năng nổ

Hay nhỉ, hôm nào e phải cố tình gây tai nạn để thử cảm giác xem thế nào :24:

7. kiemma

kiemma Thành viên Năng nổ

E đánh với vợ e đây mà còn chập vợt huống chi là đánh với người lạ. Mà đánh với người lạ thì rất nguy hiểm nên thường đánh với người lạ e toàn lấy mấy vợt cùi (vợt cũ, vợt hàn, vợt ít tiền và vợt cứng). Chứ vào sân người lạ không mà cầm ZSPD, NR 800 ra đánh lỡ có gì có mà ... hix hix

8. boypro

boypro Thành viên Chính thức

em mua vợt dỏm, rẻ tiền ấy, nên bị gãy 2 lần rùi, nhưng thà tự mình làm gãy, còn hơn làm người khác gãy vượt thấy cũng đau lòng lắm :-s

9. hieu1988

Đó là vợt bạn rẻ nên gãy cũng không tiếc lắm, nếu mà mắc tiền thì vợt của người ta gãy cũng tốt hơn, dù có hơi áy náy

10. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

Em thì từng cho ra đi 2 cây của đồng đội rồi :))))))

11. leko79

leko79 Thành viên Tích cực

Trong 12 tháng mình gặp một lúc mấy cái đau liền:
    Bỏ mấy năm không đánh cầu, toàn mấy cây vợt cũ đánh cũng được nên lọ mọ nhờ người lựa cho cây vợt kha khá để đánh cho sướng tay. Nghĩ thế nên mua cây vợt 1 củ, đánh thời gian khoảng 2 tháng thấy cũng tàm tạm gọi là vợt mới, thời gian sau thấy lỳ lỳ nên cứ nghĩ là do đan dây rởm nên mang vợt đi đan lại. Khi quay về đánh thử lại cây vợt cũ thì lại thấy đánh cầu đi và nhanh hơn. Từ đó mới xăm xe tìm nghuyên nhân của cây vợt mới (vợt mới là 3U Flex Pro), cứ nghĩ là nó hơi nặng đánh không hợp tay. Sau lần đó lại tiếp tục đi mua thêm cây vợt Mmoa 1,7 củ loại 4U (nghĩ tiền nhiều hơn chắc sẽ tốt hơn), về thấy đánh cũng sướng thiệt, vợt về đập nổ ầm ầm, thấy thích và hợp ghê. Kể từ đó bỏ luôn em Flex Pro vào xó vì đánh không nổ cầu, cứ lì lì và nặng hơn cây Mmoa. Sau 3 tháng kể từ lúc mua cây vợt Mmoa thì đến lúc đan lại lưới lần 2 cho em nó (vợt thì chưa đứt). Khi đến nhận vợt thì phát hiện rằng trên đầu vợt hướng 2h bị lồi một cái nút lên khoảng gần 2mm nên mới than phiền của hàng, ông chủ cửa hàng bảo là do mình tự làm mất một cái nút vợt từ đầu nên họ đã thay cái khác, nhưng mà họ không có cái nút nhỏ do đó đã lấy cái nút thiệt là to nhét vào và còn khoan thêm cho cái lỗ rộng ra thêm, đã vậy mà còn không vừa làm cái nút dư ra ngoài thấy mà thảm. Thấy không đền được nên nuốt hận bỏ vợt vào cốp xe đem về. Vừa tiếc nuối cây vợt mới, đánh đang ngon lành giờ lại thành thương bệnh binh với cục u to nên trút giận lên thẳng cây vợt, kết cục là nó bị bẻ làm đôi. Bỏ lâu dưới trời mưa rồi nhưng lại tiếc đem hàn để cho mấy người nhà đi đánh thể dục buổi sáng.
    Sau trận đó tìm tòi, nghiên cứu, thử một số cây để tìm vợt ưng ý, cuối cùng đánh thử xong mua luôn cây victor X60 2end của thằng bạn giá cũng khảng 2,5 củ. cây này thì đánh rất hợp và sướng hơn những cây trước kia. Quay lại so sánh với cây Flex pro thì mới biết rằng cây đó nặng hơn và dẻo nên đánh không quen, thế lại phí tiếp một cây vợt nữa. Được 4 tháng thì cây X60 cũng bị ông bạn cùng sân chém một phát từ đằng sau và lên đường. Cầm cây vợt gãy mà buồn thúi ruột, thúi gan lun. Đem đi hàn mọt cục rõ to, mãi sau này mới biết rằng là có hàn nhiệt, lại thêm một lần đau nữa. Nỗi đau không thể nói nên lời, đành dùng hai từ "Quá tiếc".

12. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

e cho bạn mượn cây LYD mang đi đánh .. 1 buổi đấu kiếm với VT 70 đi luôn :)) là anh em với nhau khoảng 4 hôm sau là em có vợt mới nhưng kiểu cầm tiền bạn bè đi mua vợt mới nó cứ ngại ngại làm sao :) dù sao bạn bè mình cũng tốt nên họ còn đền chứ gặp thằng khác ko đền còn nói cùn là em cũng tức lắm :)) may là ko chơi thể loại đấy

13. leeyang9409

leeyang9409 Thành viên Chính thức

cảm giác này còn yomost hơn vợt mình bị gãy:80:

14. Hoàng Gầy

Hoàng Gầy Thành viên Năng nổ

Em thuộc dạng "tự tay bóp *ái" các bác ạ. Tự nhủ đánh đôi thì lấy Fleet, đánh đơn mới lấy Yonex. Nhưng hôm đó đứa bạn ra sân không có vợt nên cho nó mượn Fleet, em dùng Yonex, 2 đứa đánh đôi. Đối phương đập cầu vào giữa sân thế là cả 2 cùng đỡ, chạm rất là nhẹ nhàng đến mức em chả thèm bận tâm, về thấy Yonex xước to tướng, Fleet chả thấy bị mô tê gì.

Hic...

15. satmoclong

satmoclong P.Tổng Trọng Tài

E thì đấu kiếm gãy cây pro Ti9 xưa lắm rồi (cả 2 cùng gãy), cảm giác như đi trên mây mấy ngày. Sau đó làm 2 cây của 2 người đánh cùng ra đi, cảm giác tội lỗi ;)

16. boomer113

boomer113 Thành viên Chính thức

em thì vào kèm cho ông anh mới đánh. ông khua loạn lên rồi đập vào vợt em. Trong 1 séc đấu 2 phát, lần 1 ko sao, lần 2 thì vợt em ra đi. Tức lắm nhưng vẫn phải cười nói vui vẻ :(

17. thelier9293

thelier9293 Thành viên Tích cực

Thơm cho bác :D, thay vợt mới <3 !

18. ktnet316

ktnet316 Thành viên Tích cực

Năm 2013 mình cũng bị đi 1 cây voltric_60 và 1 cây MP_33, toàn là cho mượn và bị đấu kiếm gãy, nó trả điền gì cả mà chỉ thông báo vợt đã bị người ta đánh gãy, hỏi ra thì bị đấu kiếm hixhix

19. blackengge

blackengge Thành viên Tích cực

Em đấu kiếm gẫy vợt nhưng vợt em mượn thằng bạn :D:ha:

20. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

một cảm giác tội lỗi nhưng em oánh chưa bao giờ bị đấu kiếm mà gãy kiếm cả có thể là do kiếm cùi nên nó thế. Còn cảm giác làm gãy là cực kỳ lo lắng vì không có tiền mà đền.

Đang tải...