[Thảo luận] Cách thuần các e " ngựa bất kham ".

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi jamesnguyen, 5/11/13.

1. jamesnguyen

jamesnguyen Thành viên Tích cực

Như tiêu đề thì e mới chuyển sang VT 70 3u thấy khá khó đánh - cứng ( sau 2 buổi sử dụng e nó ), đặc biệt trong những pha đập cầu cảm thấy rất tốn sức mà ko có uy lực, đánh các pha cầu khác rất mất sức. Thấy nhiều bác khi thay kiếm mới thử sức với những e " hàng cứng " như nn9900, ZSP... cũng có nhiều bác đã thuần các em nó thành công nhưng cũng có ko ít các bác khác như e, gặp khó khăn trong việc thuần em nó. Cuối cùng 1 số thì có được bảo kiếm mới, số còn lại đành đau lòng cho e nó ra đi. Em thì thíc cái kết đầu tiên hơn :D. Nên em muốn các bác đã thành công trong việc " thuần " các e " ngựa bất kham " chia sẻ các kinh nghiệm cho e và các bác đã, đang và sẽ thuần nhưng e như thế. Thanks các bác trước. :)

2. Tan Boon Heong

Tan Boon Heong Thành viên Chính thức

Chơi ngựa bất kham dễ bị ngã ngựa lắm :)

3. trinhanbk

trinhanbk Gãy vợt

Với những người vừa cầm vợt mới đã thuần được ngay hoặc chỉ tốn thời gian ngắn thì cơ bản sức tay và lối đánh của họ đã thích hợp với vợt có độ nặng và độ cứng như thế rồi bác ạ. Số người còn lại chỉ còn biết cố gắng luyện tay thêm mà thôi, chúc bác mau thuần được e nó nhá :21:

4. duy đinh

duy đinh Thành viên Tích cực

hj chỉ cần 1 chút thời gian là bác sẽ quen thôi dù sao cây vt 70 cũng thuộc thể loại dẻo vừa phải cứng vừa phải thì dễ thuần thôi ạ

5. meoxinhh87

meoxinhh87 Thành viên Chính thức

có ai có cách tập cổ tay có lực và hiệu quả thi giúp e với,e mới boe chơi tạ sang chơi cầu lông,tay e thì khỏe nhưng cổ tay thì cứng ngắc và yếu nữa.a e nào có thiện chí thì chỉ bao giúp e với,e xin cảm ơn

6. jamesnguyen

Vâng, e đấy cũng ko khó đánh lắm. E là e muốn là bác nào có kinh nghiệm thì chia sẻ để không chỉ e mà các bác khác có khó khăn trong việc thuần biết cách thuần nhanh hơn, dễ dàng hơn. :D

7. jamesnguyen

Tập cổ tay thì bác có thể nhảy dây, dùng chai nước ban đầu thì dùng đựng nước để tập quay vòng số 8, cũng như các kĩ thuật khác, sau đó có thể tăng khối lượng lên bằng cách thay nước bằng cát, đá... Nếu có điều kiện bác đầu tư cái vợt tập lực. Với lại bác có thể dùng tạ con để tập cổ tay thì sẽ rất nhanh. Trước e cũng chuyển từ thể hình sang cũng mất 1 thời gian mới làm quen được.

8. duy đinh

duy đinh Thành viên Tích cực

hi, cầu lông là thế đó bác ạ, khi bác tập thì bác cần phải nhớ là khi tập quan trọng là số lần hơn số kg nhá bạn: nhảy dây, quay chai, quay tay ..... :)) số kí thì miễn bác cầm vừa tay rồi tập, tập tăng dần dần số lần lên chứ bác k nên tăng kí nha :D

9. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

"Thường" người có cổ tay khoẻ thích đanh vợt cứng. Nhưng cũng có không ít người cổ tay khoẻ đanh vợt dẻo. Nó không đơn thuần khoẻ hay yếu mà còn về lối đanh. Do đó khi mua vợt bạn phải biết mình thích lối đánh nào để có lựa chọn phù hợp như dẻo cứng nặng đầu nhiều ít cân bằng cho đến nhẹ. Thân.
    Đôi lời góp ý có gì không đung mong bỏ qua cho.

10. hainkvn

hainkvn Thành viên Tích cực

quay chổi, quay cổ chai, quay tay các kiểu... bác ơi:))

11. trantrung

trantrung Thành viên Chính thức

thuẩn các em "ngựa bất kham" này thì chắc còn phụ thuộc nhiều vào lối đánh và khả năng của mình các bác ạ

12. quanngocbich

quanngocbich Thành viên Tích cực

tích cực quay tay, vận may sẽ đến bác ạ :))

13. tronglt

tronglt Thành viên Chính thức

Bác nói rất chí lý :56:

14. chimsegapbao

chimsegapbao Thành viên Chính thức

Đúng đánh vợ cần bằng quên, đánh vol7 oải quá :(
    "Chống đẩy" quen giờ quay tay khó chịu quá :)))

15. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Ngựa bất kham, thì các bác tay khỏe và cổ tay khỏe mới ghì được dây cương, lúc đó mới gọi là thuần được nó. Còn muốn nó đi lắt léo qua mọi loại địa hình thì các bác phải có cổ tay thật dẻo, để quất dây cương ở mọi tư thế. Lúc đó con ngựa bất kham đó mới thực sự trở thành chiến mã được. Các bác chinh chiến dưới 3 năm khổ luyện, không dùng loại bất kham này. Tay có thể tập nhanh để khỏe được, nhưng lúc đó đánh chỉ có phông với đập từ từ. Chuyển sang đánh nhanh và phản tạt lại kêu ko hợp tay. Cổ tay khỏe và dẻo thì phải luyện lâu lắm.

16. jamesnguyen

Cái gì thì cái cũng cần thời gian mà bác. Dục tốc bất đạt. :)

17. kid2111

kid2111 Thành viên Tích cực

chưa có cổ tay thì nên dùng 4u cho chắc .

18. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

chắc là bác wuen với 4u rùi nên sờ vào e nó thì hơi vất vả rùi .e đang đánh vt70 3u đây nhưng vừa rùi mươn con Zfo cua ông cùng sân đánh lại thấy thích mà trước e ko dám cầm đấy.chụi khó 1.2tuan đi bác

19. jamesnguyen

trước e cũng đánh 3u, nhưng công nhận 3u Yonex cảm giác khác hẳn. Nhưng bjo cũng thuần được em nó rồi. Phông cầu bjo thấy quá nhàn, đập cầu nổ. Mỗi tội nhiều quả thủ vẫn ko vẩy nhanh cầu xuống cuối sân đc. Hì lại phải chịu khó quay tay. :))

20. vanky88

vanky88 Thành viên Tích cực

vâng chúc mừng bác thuần đc e nó rùi .e lai muốn nâng đời lên zfo bác ah
    đập thấy sướng hơn vt70 he

Đang tải...