[Thảo luận] Cách tập jump smash

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi ndn001, 26/2/12.

1. ndn001

ndn001 Thành viên Chính thức

em đnahs cầu cách đây cũng 2 năm, nhưng chỉ đứng tại chỗ đập cầu được, còn về khoảng bay đập em ko biết cách làm sao cho bay cao và canh cầu đúng thời điểm. ai cũng bảo em nên tập bay đập nữa. Nhưng tập hoài ko được có ai chỉ em cách khắc phục với

2. dangkyduocroi

dangkyduocroi Thành viên Chính thức

nói trên này khó lắm bác à

Last edited by a moderator: 7/12/15
  3. ndn001

chỗ mình ko có người tầm sư, bạn biết cách ko chỉ mình với

4. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

ko có thày thì bác bảo bạn chỉ cho, ko có bạn thì xem và học theo clip bác ạ

5. manhtoan

manhtoan Chủ tịch CLB

Bạn cần có một người phục vụ để nâng cầu cho bạn nhảy đập, chắc chắn lúc đầu sẽ mệt,tập liên tục không quá 5 phút và có khi lại nhẹ hơn đứng đập. Nhiều buổi như vậy chắc chắn bạn sẽ tiến bộ

6. tuanh1974

tuanh1974 Thành viên Xuất Sắc

hôm đầu tập nhảy anh còn bị đau hết cơ bụng ...hehe giờ quen rồi nhảy nhều đau lưng hehe

7. ndn001

OÁI TẬP RỒI H EM BỊ ĐAU CƠ BỤNG LẪN ĐAU LỪNG KÈM THEO ĐAU CHÂN t_t

8. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

Nhảy đập thì phải tiếp đất bằng mũi chân nhé . Lúc mới đầu tập không quen sẽ bị đau chân và lưng . Đánh lâu rồi đi tập lại vẫn bị bác chú ý nhé

9. cuong19591

cuong19591 Thành viên Năng nổ

Mấy bác cứ tập cơ bụng là ok liền, tập 1 tuần là nhảy đập thoải mái luôn.

10. congtb99

congtb99 Thành viên Tích cực

mình cũng nhin clip tập hoài,mà khi vô trận nhảy đập hay trượt.

11. huymdqb

huymdqb Thành viên Tích cực

Quả thực là rất khó nếu không có ai đứng chỉnh từng động tác, hoặc là phải có cái gương các bác nhỉ. Em tập đập toàn hụt thôi, hoặc là nhẹ hơn đứng đập:16:

12. icecream27888

icecream27888 Thành viên Năng nổ

tập cái nè phải có cảm giác tốt về cầu . Vì vậy ban đầu mới tập nên căn 1 khoảng là tầm mình nhẩy tới và vung vợt đập . Sau đó treo cầu đúng điểm đó tập để lấy cảm giác khoảng tuần là có cảm giác về điểm cầu tốt sau đó thì jump smash thui ^^ em smash gà phán linh tinh các bác thông cảm

13. khanhmtak45

khanhmtak45 Thành viên Tích cực

Ngoài các kĩ thuật cá nhân (cổ tay, cánh tay, chân,....) thì căn cầu để jump smash là quan trọng giống như bác iceman27888 đã nói. Nếu chọn đúng thời điểm để jump smash thì bạn sẽ smash rất mạnh và khiến đối phương phải e ngại khi nêu cầu cho bạn đập! cái này cần phải tập nhiều, ban đầu nhảy hụt là chuyện tất nhiên, có lúc nhảy sớm quá, có lúc nhảy muộn quá. Ngoài ra tập nhảy dây nhiều sẽ làm cho đôi chân khỏe, nhảy cao hơn!
    Em cũng chỉ chém thế thôi chứ hiện nay em jump smash cũng còn hụt nhiều quả lắm, nhưng đúng tầm quả nào thì sướng tay phải biết! :musik_eguit:

14. jackwilshere89

jackwilshere89 Thành viên Chính thức

hi, em dạo này tiến bộ khá nhiều, đặc biệt trong khoản nhảy đập và chém cầu

em thấy thế này, những quả nhảy đập có rất nhiều tác dụng

- Mình là người chủ động tuyệt đối, đối phương không có nhiều thời gian để chuẩn bị
    - Đường cầu uy lực hơn, mạnh mẽ hơn, đàn ông hơn
    - Cầu đi cắm hơn, nếu có khả năng bật thật cao thì cầu sẽ đâm xuống như một cây lao phi xuống đất, đối thủ ko thể nêu lên, có lên cũng ăn phát đập nữa
    - Đặc biệt em thấy nếu đối phương ăn vài ba quả Jump smash của mình thì những quả sau sẽ không dám đẩy cầu cao nữa, vớ vẩn lại dính phát vào mặt

Em giờ đánh cầu quả nào ngon ngon, jump smash hết lực được thì chỉ nhằm vào mặt, người đối thủ, cho đối phương mất khí thế, ko dám nêu cầu nữa. Gần đây đánh ko bị mất tiền nước như những ngày mới vào sân. I love Ti 8!!!

15. jackwilshere89

jackwilshere89 Thành viên Chính thức

hi, nhớ hồi trước tết lúc mới tập cầu, nhảy đập toàn hụt, quả thì quá đà, quả lại đập nhẹ quá, có khi phải 2 tuần em nhảy đập hay bị hỏng, đánh đôi còn hay bị đồng đội kêu ca, cằn nhằn. Nhưng giờ khác roài, Jump quả nào thì dính quả đó, em đang tập nhảy bật cao hơn, nhảy càng cao đập cầu càng phê,...

hạnh phúc không nằm ở thành công mà ta đạt được mà nó nằm trên chính con đường đi tới thành công ấy. Nếu vậy với cầu lông, hạnh phúc không phải là đẳng cấp, đỉnh cao, bá đạo sân cầu mà khoảng thời gian để hoàn thiện mình, để tối đa sức mạnh và tối thiểu điểm yếu mới chính là hạnh phúc! Love cầu lông, loce Ti 8!

16. thanhcao

thanhcao Thành viên Tích cực

"hạnh phúc không nằm ở thành công mà ta đạt được mà nó nằm trên chính con đường đi tới thành công ấy" Câu này nghe rất hay

17. izallazi

izallazi Thành viên Chính thức

mình cũng đang cố tập cái này, khoai quá, toàn lỡ nhịp, đập còn nhẹ hơn là đứng yên hay nhảy cắt kéo thôi. Được cái ai nhìn mình nhảy mấy lần đầu thì nghĩ đập kinh lắm, còn chuẩn bị phòng thủ, nhảy được mấy quả rồi bọn nó biết tỏng toàn đập nhẹ hơn hoặc là bỏ nhỏ. Chỉ có mỗi cái là cắm hơn thì đúng thật. Kiểu này chắc phải tập lâu đây. Mà vừa rồi bị gập chân một phát, giờ cứ đánh cầu là đau, không biết lúc nào mới khỏi.

18. dimxinh

dimxinh Thành viên Chính thức

các bạn ko nên tập nhẩy đập luộn đâu, nên tập phông, chém , smash tại chỗ trước, thật ngon rồi mới có thể bật lên đập, quá trình này lâu đấy nếu ko có thầy dậy. kết luận ko nên ham hố quả này sớm, kiên chì đi bạn

19. huuanhquandoi

huuanhquandoi Thành viên Chính thức

Mún jiump smash bạn phải tập nhảy day

20. sliver

sliver Thành viên Chính thức

nhiều cách tập hiệu quả nhỉ

Đang tải...