Cách phân biệt vợt cầu lông Yonex thật và giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi lengocanh, 3/3/10.

1. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Chuẩn rồi bác ơi, mình cũng đang đánh VT80LTD JP đây và cái logo có y hệt như hình minh họa.

2. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác thử trực tiếp cái này xem sao nhé

http://www.yonex.com/company/contact.html

3. klar

klar Trọng tài

"Thank you very much for your inquiries.

The data has been successfully sent."

Mình đã gửi cho Yonex, giờ ngồi chờ tin của họ vậy.
    Cảm ơn bác Bluebloa :)

4. JinHa_Sulin

JinHa_Sulin Thành viên Tích cực

Hi e cũng vừa lấy cây VT 70 nó cũng như vậy ah :D. Nhưng cái logo Yonex ở chỗ chữ T nối vào khung vành vợt nó như kiểu là dán decal vào ý cũng ánh phản quang lên. E mang ra Tuấn Hạnh thì họ bảo là ko sao cả, vợt họ công nhận là hàng của họ và nhận trách nhiệm bảo hành, vậy e cũng yên tâm rồi. Còn chữ Yonex trên chụp cán vợt chỗ thông số U G sơn nó bị sao ah, cứ lòe lòe sang nhau :(

5. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

dòng voltric là logo dán lên ko như các dòng khác sơn thẳng vào vợt bác ạ, phần cán vợt ghi các thông số UG bác thử chụp nét cho lên đây để em xem nào bác

6. JinHa_Sulin

Vậy ah, giờ e mới bít cái đó :D. Hình đây ah:
    Chả hiểu sao sơn nó lại bị ntn, chắc tại quấn bằng quấn cán vải nó dính quá bay cả sơn cả tem đi hết :(
    Vết khuyết logo cán :D
    Code quay về đầu 2 :)

7. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

sơn của cây VT70 khá là kém bác ạ (so với dòng cao cấp), nhất là so với VT80 VT60 hay VTZF thì kém hơn hẳn về khoản sơn xịt

Chỉnh sửa cuối: 4/5/12
  8. voltric70

voltric70 Thành viên Tích cực

Mình nghĩ cứ lên Tuấn hạnh hoặc đại lý của Tuấn hạnh là oki nhứt

9. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Bác làm thế nào mà nhìn cái chỗ tem nó nhòe nhoẹt thế khó nhìn quá, em này sx 2011 thì đầu code vậy là đúng rồi mà.
    Chất lượng sơn của hàng Hi-end YN gần đây không được đồng đều lắm, có cây sắc nét ngon lành, lại có cây nhòe nhòe nhìn như vợt đểu dù toàn made in japan cả.
    Mình vừa lấy VTZF mã TW, sơn của logo chỗ khớp nối hơi nhòe, sơn vành vợt có chỗ dán phủ ( hoạc xịt ) không kỹ nên bị bong ra và nhăn lại rúm ró, chán ghê! Mình nghĩ là mã JP sơn vẫn tốt hơn thì phải ( cái này không chắc chắn khi mình mới so sánh được vài cây).

10. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Ý bác là logo trên khớp T à? bác có chắc không? vì thường dán thì sẽ rất nét và nổi lên chứ? em thấy hình như vẫn sơn như bình thường thôi vì thấy VT80LTD và VTZF thấy logo này hơi nhòe và sờ không nổi, trong khi logo của ARC10 thì rất nét. Hay là YN cố tình làm thế nhỉ?

11. JinHa_Sulin

E chả hiểu sao nó thế, chắc tại cán cuốn cán vải nó dính chắc quá nên nó bị bay sơn rồi cứ mỗi lần cuốn nó lỏng ra mình cuốn chặt lại nên nó dính đều ra thành 1 mảng lòe loẹt thế. Còn sơn ở vành vợt cây của e rất đẹp và mịn chả có vấn đề ji. Cái logo Yonex ở chỗ chữ T nối với vành vợt thì như đc dán bằng decal nhìn thấy phản quang mà :)

12. tunghoang

dùng quấn vải thì bác đừng quấn hết, vì cái quấn vải nó dính chắc lắm, chắc hơn nhiều quấn cao su, khi tháo ra rất dễ bong sơn. em đang quấn vải kiểu taufik, nhìn khá là phong cách :D

Chỉnh sửa cuối: 4/5/12
  13. JinHa_Sulin

E toàn cuốn qua chụp cán vợt 1 chút thôi, như vậy đánh lưới dễ, xoay sở linh hoạt :D. Chỗ đó lòe sơn thì kệ vậy, k ảnh hưởng lắm. Hjhj.

14. songoku77

songoku77 Thánh vũ

Nhìn chú thì cũng khá là giống Taufik!

15. tunghoang

hic a nói thế này e ngại quá :))

16. JinHa_Sulin

Hôm nay mình cuốn 1 ít JoJo vào đuôi cán vợt cho nó dày lên rồi cuốn Tower Grip vào cho phần đuôi to và thon lên phần đầu tay cầm cán vợt giống Jung/Lee nhưng mà nhìn vẫn... chưa giống lắm :)). Có ai cuốn giống đôi đấy rồi chỉ giúp mình cái :D

17. tunghoang

mình nghĩ quấn thiếu 1 chút khi lên lưới cầm cán vợt ngắn lại thì ngón trỏ sẽ nằm vào chỗ thiếu đấy, cầm chắc hơn và cảm giác tốt hơn

18. JinHa_Sulin

Nếu cuốn thiếu thì sẽ hở 1 chút phần nhựa chụp cán vợt khi cầm vào trơn nhất là tay ra mồ hôi. E cuốn cao lên qua chụp cán vợt 1 tẹo đến chữ SP giống Jung/Lee đó khi đánh lưới thì cầm rất chắc chắn. Cái này cũng tùy sở thích từng người nữa, hihi :D

19. tunghoang

mình lại thích kiểu của Taufik và Lin Dan, nhìn cho khác người, với lại mình cầm như vậy thấy vừa tay hơn :D

20. JinHa_Sulin

Cuốn 1 nửa cán, đánh 1 2 buổi thì cuốn ngược đổi chiều, rồi lật ngược lại cũng cuốn 2 chiều nữa là đc 4 lần :)). Khác nhất sân cầu lun :p

Đang tải...