Cách phân biệt vợt cầu lông Yonex thật và giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi lengocanh, 3/3/10.

1. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Cảm ơn nhé! Mình cũng ko biết nhiều về Check code vợt. Xin cảm ơn :26:

2. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Hôm thứ bảy mình mua một cây ở Tuấn Hạnh thấy mã là IP không hiểu thế nào, lúc mua ở đấy có tem dán đè lên số seri, về mình bóc ra nên thấy như thế, đang sợ vợt rởm. vợt của mình là NS 7000 giá 2,6tr.

3. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

he he em cực ghét mua hàng ở việt nam vì nó cứ đè cái code trên cán vợt dán kín ( chỉ để một đến hai số đầu tiên, che luôn mã vùng)
    một kiểu làm ăn thiếu minh bạch, sao nó ko dán chệch đi cho bà con nhìn luôn nhỉ ??

4. chaudk245

Mọi người xem giúp số seri nay có phải là rởm không: cán vợt là 090564IP, còn thân vợt là 6147763, mình không biết cách chèn ảnh nên không gửi được ảnh lên. Vợt vừa xong là về bóc tem ra xem luôn, thấy số seri mà sợ hàng rởm quá, vợt con bảo hành, không biết mang ra Tuấn Hạnh có được bảo hành không nhỉ?

5. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chào bác Châu, theo như code trên thì khá là hợp lý, năm sản xuất là 2006 và seri bắt đầu bằng đầu 6 là hợp lý rồi nhưng mà sao họ tồn hàng lâu thế nhỉ, tận 2011 rồi vẫn còn hàng 2006. Còn mã IP thì chủ yếu hay phát cho các VĐV bác ah, như tuyển HCM chẳng hạn, chỉ khác cái là vợt VĐV thì đc đục những lỗ nhỏ ở đuôi vợt để phân biệt, các đại lý tại VN vẫn thi thoảng bán xen lẫn IP và SP và chủ yếu mã IP hay bán xen lẫn theo em quan sát thì nhiều nhất ở dòng Nanospeed. Cái này em sẽ hỏi rõ lại đại lý rồi cm cho bác nhé. Còn code vợt của bác theo em là ko vấn đề j đâu, mua tại Tuấn Hạnh thì bác cứ yên tâm nhé, nếu đúng lỗi vợt bác vẫn đc bảo hành bình thường.

6. klar

klar Trọng tài

Đúng là lạ, hàng của 2006 giờ vẫn còn bán.
    Theo mình biết vẫn chưa có lời giải cuối cùng về mã IP. Tuy nhiên mã này thường được cho là:
    - IP: Indonesian Player (khá nhiều VĐV Indo sử dụng vợt mã IP)

7. Bluebloa

bác chịu khó làm cái nick rồi vào đây check cho chuẩn nhé : http://www.badmintoncentral.com/for...rs-Here-(No-eBay-Enquiries)-Read-Post-1-First!

8. klar

klar Trọng tài

Vào đó bạn cũng sẽ nhận được câu trả lời chuẩn kiểu như "mã vợt phù hợp với thời gian sản xuất" hay "mã vợt là hợp lý"...
    Check code trên BC thực ra cũng là do 1 số thành viên lâu năm dựa vào kinh nghiệm và 1 chút tính toán để xác định, chứ không phải kiểu check mã hàng thực hiện bởi nhà sản xuất. Do vậy "chuẩn" ở đây cũng chỉ là tương đối thôi.
    TGCL có bác Tu_Snake có khả năng phán code khá tốt :D

9. hoanganh1987vn

hoanganh1987vn Thành viên Tích cực

Em mới mua NS9900, đảm bảo hàng thật, nhưng sao ko có miếng đệm như bác chủ nói nhỉ ?

10. chaudk245

Cuối cùng chốt lại vợt em là rởm hay thật hả các bác? đang run quá đây, cả một đống tiền chứ ít đâu.:63:

11. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Theo em đọc bài của bác viết và các comment khác nói về cây vợt của bác cũng mạo muội đánh giá đôi chút. Chốt nhé: vợt của bác giống vợt giả may mà mua ở Tuấn Hạnh lại có được nhận xét thuận lợi từ các chuyên gia như klar, Tú_Rắn thì cứ yên tâm. Nhưng bác nên lập một Topic mới và post ảnh cây vợt bác đang sở hữu như vậy sẽ có một đánh giá chính xác hơn :D

12. Tu_Snake

Code vợt và mã IP đều ko vấn đề mà bác. E nói ở trên rùi mà nhưng thấy hơi kì vì họ giữ hàg tồn lâu phết thôi :) ở trên bác cũng mới cung cấp code thui mà.

13. chaudk245

Bác Tu chỉ cho em cách up ảnh được không, để mình đưa ảnh lên để mọi người cùng xem.[​IMG]

Chỉnh sửa cuối: 16/12/11
  14. Bluebloa

15. Tu_Snake

Bác up ảnh qua một trang trung gian. Nhanh gọn nhất là qua upanh.com sau đó copy link ảnh rồi paste vô bài viết là ok.

16. chaudk245

Không phải lạy hồn đâu, dù sao cũng thanks nhé, tối nay sẽ up ảnh lên cho mọi người chiêm ngưỡng.

17. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

vớt hờ khuyết của Yonex đây các bác, e nghĩ có thể căn cứ vào đây+code để xác định vợt xịn hay fake được, vợt fake hầu như không để ý đến tiểu tiết này

18. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Vết khuyết này nhìn đơn giản nhưng khó giả lắm nếu như ta nhìn thấy cấu trúc đúc logo của Yonex ở phần này khá phức tạp.

19. Bluebloa

bác làm ơn mô tả rõ vết khuyết này của Yonex đc ko ạ, nó có đặc điểm cụ thể ra sao, hình mờ quá em ko coi kỹ được , bác so sánh vết khuyết của nó so với hàng giả luôn được thì tốt quá, tks bác

20. tunghoang

tunghoang Thành viên Xuất Sắc

cái logo này nó ko hoàn toàn như bình thường, các đường nét vẫn rất sắc nét nhưng ở phần em khoanh tròn nó bị khuyết 1 vệt rất nhỏ, nhìn kĩ mình mới phát hiện được

Đang tải...