Cách phân biệt vợt cầu lông Yonex thật và giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi lengocanh, 3/3/10.

1. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- Bữa thầy mình chỉ 1 cách nhanh có thể phân biệt vợt thật giả, là bạn coi ở đích vợt, bỉu tượng Yonex thật khi nhìn kĩ sẽ thấy 1 vết khuyết hờ hơi nhỏ, còn Yonex giả thì bỉu tượng của nó không có vết khuyết

2. klar

klar Trọng tài

Fake racquest bác ạ

3. sh2010

sh2010 Thành viên Chính thức

bác klar nhiều kinh nghiệm jup e vụ này với: " trên dđ có nhiều bài về AT700 nhưng, chưa tổng hợp lại đc những điều thắc mắc, mong b jup e biết về địa chỉ bán yonex AT700 chính hãng ở HN giá thành bao nhiêu và tính năng của nó thế nào? càng chi tiết cáng OK. đang rất muốn cưới một e AT700 mà thông tin về em này hơi mù mờ "

4. klar

klar Trọng tài

AT700 hiện giờ là gen2 màu đỏ máu và đen, là cây nặng đầu nhất trong các dòng vợt Yonex. AT700 dùng nhiều trong đánh đơn do khả năng xoay xở chậm nhưng đổi lại là những cú smash rất uy lực. Hiện nay vẫn chưa có cây nào vượt qua kỷ lục 307 km/h được lập bởi AT700 ở nội dung đơn (Taufik). AT700 được ghi trên vợt là extra stiff nhưng nó sẽ "mềm" đi rất nhanh sau một thời gian sử dụng. AT700 có lẽ là cây vợt được yêu thích nhất từ trước đến giờ, đã có riêng 1 forum khá nổi tiếng AT700lover được lập ra :). Ở HN bác có thể ra 34B Lê Hồng Phong để mua vợt chính hãng. Giá có thể là 2,8 - 3 tr gì đó. Chúc bạn sớm mua được vợt ưng ý.

5. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

Em mới mua một con Voltric 80 số 8879165. 202329JP bác hộ em xem của em vợt thật hay giả em xin cảm ơn

6. chaudk245

chaudk245 Thành viên Tích cực

Vợt bác mua là rởm rồi, có cách đọc code trên diễn đàn đấy, bác xem lại để lần sau đi mua biết ngay vợt thật hay rởm.

7. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chia buồn với bác, đây là vợt fake rùi :-(

8. chuhehd

chuhehd Thành viên Chính thức

Em xin cảm ơn các bác .thế này thì em làm gà rùi

9. badminton90

badminton90 Thành viên Chính thức

chia buồn với các bác thích mã JP nhé, cái đó dễ là hàng nhái lắm

10. khoitran1991sp

khoitran1991sp Thành viên Tích cực

- Cái đuôi nhọn của biểu tượng Yonex đấy bạn, 2 cái đuôi nhọn đó đều có 1 vết hờ khuyết rất nhỏ, để sát mắt thì mới thấy được

11. LangTuThanhNam

LangTuThanhNam Thành viên Chính thức

Mình định ra Hà Nội mua con 9900. Kết nó ghê. Nhưng chỉ sợ gặp phải hàng nhái. Gọi điện ra đấy, chủ hàng báo giá là 4tr chưa đan lưới. SP phân phối. Các Pro cho mình ý kiến giùm. Thank nhiều.

12. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Bác nghiên cứu topic này chưa vậy ? Biết đâu giúp bác ngộ ra được giá trị chiếc vợt mình đang sở hữu,

13. klar

klar Trọng tài

Bác cung cấp thông tin thêm thông tin để mọi người có thể sẽ nhận xét, ví dụ: nơi mua, số serial, code, hình ảnh, cảm nhận về vợt...

14. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

"Vết hờ khuyết" mà bạn nói đến là cái gì vậy mình vẫn chưa hiểu, mình cũng lấy mấy cây vợt Yonex ra xem thử nhưng chẳng thấy gì đặc biệt ở đó cả, chắc phải soi dưới kính hiển vi quá ^ ^

15. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Thank bác lengocanh đã cung cấp nhưng thông tin cần thiết cho mọi người.
    Tiếc rằng chưa đủ money chứ ko em cũng làm cây Yonex đánh cho đã!hì hì!:biggrin:

16. phungniem

phungniem Thành viên Tích cực

em không nghĩ là mã SP chất lượng sẽ kém với mã JP.
    còn vợt hật hay giả thì các bác có thể kiểm tra tem chính hãng của Yonex, em đảm bảo cái tem đó không thể làm giả :

17. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

bác dựa vào đâu để đảm bảo cái tem đó không thể làm giả, theo em làm giả cái tem là dễ nhất, làm giả số lượng lớn luôn, nói thật với bác bây h đi mua mà ko đánh giá, soi kỹ trực tiếp vào sản phẩm mà nhìn vào cái tem thì đúng là bọn làm hàng giả còn nhiều đất để sống quá :(

18. stylishboy

stylishboy Thành viên Tích cực

Mình cũng mới mua 1 em thấy đánh hơn vợt cũ là okie !!!

19. ngotuan0320

ngotuan0320 Thánh vũ

Chào cả nhà! Cho mình hỏi chút. Mình có cây vợt Yonex AT 70 Mega 2 trên thân vợt là 5519438 còn ở cán là 060104SP ! Có phải hàng face ko a.

20. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Chào bác tuấn, theo những gì em biết thì những dòng vợt đời trung và sản xuất tại Taiwan của yonex giống cây at70 của bác thì đều chưa có hàng nhái bản đẹp mà chỉ có loại nhái 200-300k rất dễ nhận biết. Còn code vợt của bác e thấy bt ạ, shaft code của đời trung khác với dòng đời cao nhé các bác!

Đang tải...