Cách phân biệt vợt cầu lông Yonex thật và giả

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi lengocanh, 3/3/10.

1. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Đúng là như vậy nhưng thường đã sản xuất ở Trung Quốc thì có mã luôn là CH, còn vợt Made in Japan và Made in Taiwan cũng vẫn có mã CH.

Chuẩn rồi, code SP chính là Singapore chứ không phải là South Pacific như một số bác nhầm tưởng.
    Code ở đây là mã nước chứ không phải là mã của một khu vực nào đó.

2. blackhole

blackhole Thành viên Chính thức

Many thanks bác supperdream, à, supper sim !!! :roflmao:

3. byonls

byonls Thành viên Tích cực

SieuSIM & Tu_Snake
    Làm phiền 2 bác giúp em, em tính mua lại 1 cây yonex voltric 7 2012, chủ vợt nói là hàng xách tay thailand.
    Series: 8072721, Code: 081224TH.

Liệu có ok để mua không 2 bác? Và có phải dòng voltric có đặc điểm phân biệt là góc 2h 10h và 6h gồ lên so với những chỗ khác ko?

Còn cách nào đễ check ko 2 bác?

Em cám ơn

4. SmashJC

SmashJC Thành viên mới

Thường thì hàng fake bây giờ cũng giống hàng thật khó phân biệt lắm. Chỉ có check sery và soi tem thôi.

5. byonls

Nếu ở HCM thì soi tem ở đâu bác? có soi free ko ?

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Bác cứ yên tâm mua nhé vì dòng Yonex trung này cũng ít fake, có fake thì cũng fake xấu dại lắm nhìn phát ra ngay và nó cũng chỉ fake mã SP,CH,JP các thứ, còn chỗ gồ lên là hệ thống ba điện áp của dòng voltric, bác check cách đó cũng ok rồi đấy :)

7. byonls

ok, thank bác :38::38::38::38::38::38::38::38::38:

8. minhways0ck

minhways0ck Thành viên Tích cực

+ Trên vành vợt của một cây vợt thật thì thường có miếng đệm nhằm làm tăng thêm độ khỏe cho cây vợt nhưng ở cây vợt giả thì lại không có điều này.
    Chết !!! Cây VT7 của mình sao ko có cái này ?!

9. SieuSIM

SieuSIM Thành viên Năng nổ

Về vợt thì Tú đã giải đáp đầy đủ cho bạn rồi, mình xin tư vấn thêm về giá thôi, nếu vợt chưa xước xát gì thì bạn mua 1,1-1,2tr là OK.
    Code TH của Thái Lan đánh tốt bạn à.

10. byonls

THƯỜNG có thôi chứ ko phải lúc nào cũng có đâu bác. Em thấy nhiều vợt đâu có đâu

Cám ơn bác rất nhiều. Để e deal giá với chủ vợt :D

11. gj0taylen

gj0taylen Thành viên Tích cực

vậy TF là mã nước nào vậy bác Sim tớ có 1 con ti power 30 III mã TF mà không biết ở đâu. vợt hơi dẻo so với VT5 mua về đánh được 2 buổi oải quá bỏ mặc trong túi còn mới đét không biết bán ai mua không nữa

12. oldman8x

oldman8x Thành viên Chính thức

mới tập chơi đọc nhiều mệt quá
    khổ nỗi càng đọc càng ham mới chết tôi

13. Phong121712

Phong121712 Thành viên mới

e có một cái ko pik thật giả ra sao. Theo cách của bác thì chắc là thật nhưng ban em lai nói giả

14. Phong121712

Phong121712 Thành viên mới

cái mã trên cán vợt bị cái tem j che mất tiu òi, làm sao biết đc chính xác đây mn

15. blackhole

:47: Các pác có nhìu kinh nghiệm cho E hỏi: cây carbonex 8000 Ti nhà e mới mua ở Đại Hưng, tem, giấy bảo hành đàng hoàng mà đan cước xong thất kỳ kỳ sao í, đầu vợt hơi nhọn nhọn chứ không bầu, bề ngang mắt vợt có vẻ to hơn chứ không như những cây dòng khác. Đặc biệt là đi so vowys cả chuc cây đủ các hãng (cả yonex) thì thấy nó ngắn hơn khoảng 1 cm ? Trong khi đầu topic đã bảo là vợt fake thì ngắn hơn (?) Kỳ quá !

16. Tu_Snake

Các điều bác thấy là bình thường vì thực ra dòng Carbonex quá cổ rồi mà vẫn cứ hoài niệm giữ nguyên design. Dòng này chuẩn ra có mặt phải tính bằng đơn vị x chục năm :v Nó là dạng đầu trứng ôvan chứ không phải Isometric như các vợt yonex hiện đại nên bác thấy nó nhọn cũng đúng, hơn nữa vẫn làm theo chuẩn cũ nên nó dài 66,5 cm, so với các vợt bây h 67,5cm thì ngắn hơn 1 cm, còn bề ngang nó to do người căng thôi, căng dây dọc lớn cân quá thì nó dễ bị tròn vợt và ngược lại, căng dây ngang cao quá thì dài vợt

17. blackhole

Cám ơn bác Tu_Snake nhìu !:hb: Chọn dòng vợt xưa thế, hóa ra mình không phải gà, mà là gà con, hehe !!! :80:
    Như vậy cây vợt ấy là thiết kế cổ rùi, chắc không nhiều ưu điểm như vợt mới.
    Ngày sản xuất là 110313XX, là 11/03/2001 hay 11/03/2011 hở các pác. Nếu l;à 2011 thì vậy sao đến nay yonex nó vẫn sản xuẩt nhỉ, có pác đai ca nào biết, giải thích giúp em với ? Thanks các bác !

18. Tu_Snake

Con Carbonex Ti8000 đó catalogue 2011 hay 2012 vẫn còn mà nên code nó là 2011, lý do nó vẫn sản xuất dòng cổ thì e đoán là do vẫn có người hoài niệm thích dùng, có cầu thì mới có cung +_+cũng giống như mấy chú Pro Ace toàn vợt ra từ hơn chục năm giờ vẫn sản xuất +_+ nếu là em em sẽ chỉ mua những dòng mới mới hiện nay vì càng mới nó tích hợp nhiều công nghệ mới, hơn nữa design ngày càng đẹp nữa

19. blackhole

Many many thanks bác Tu_Snake ! Tâm lý thoải mái cầm vợt mới khoái, đánh cầu mới đi... keke

20. mynguylc

mynguylc Thành viên Chính thức

Các bác ơi! E mới múc con Yonex Nanospeed 9900. Thông số kỹ thuật như sau: Ở phần thân vợt là: 8772786. Ở phần cán cầm tay là: 181093JP. Liệu đây có phải vợt thật chính hãng khôg ak.

Đang tải...