[Thảo luận] Cách phân biệt lưới yonex giả, thật

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi lehoantthg, 26/4/14.

1. lehoantthg

lehoantthg Thành viên Tích cực

Bác nào có kinh nghiệm về vụ này chỉ giáo giúp em cái nào, cảm ơn các bác!

2. leephuong19

leephuong19 Thành viên Tích cực

cái này rất khó hóng các chuyên gia tư vấn.

3. shandong

shandong Thành viên Tích cực

em dc biết là cước yonex về vn có 3 tem là ok,hàng xách chân hoặc lậu ít hơn,nếu có bác uy tín mua bên Nhạt bổn về là cước ngon nhất rôi

4. lehoantthg

3 tem là những tem gì vậy bác, ngoài ra có cách kiểm tra nào trực tiếp trên sợi cước không ạ ví dụ chữ in, bên ngoài sợi cước...?

5. loicauchuc

loicauchuc Thành viên Năng nổ

tem sunrise, tem tuấn hạnh/ đại hưng, với cả tem bộ công an :)) nhưng em nói thật cái này em không tin :))

6. hunghjzo

hunghjzo Thành viên mới

Nên đến các cửa hàng quen đan lưới là OK nhất

7. tathanhtung89

tathanhtung89 Thành viên Chính thức

Hôm trước e căng cước BG65 ở shop 385 HQV Cầu Giấy về nhà so sánh 2 vợt thì thấy lưới của vợt mới căng to hơn lưới vợt ở nhà (cũng BG65 nhưng căng shop khác) nhiều quá :( Không biết có phải lưới fake k vì đập lỳ cầu thấy chán luôn.

8. caulongga

caulongga Thành viên Chính thức

Cái này em cũng không biết, vậy nên đành đến chỗ quen để căng thôi cho yên tâm.

9. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Căng chỗ quen thì có thể đảm bảo về giá cả, đan cẩn thận hơn còn nguồn cước bây giờ rất phong phú, đa dạng.
    Cách tốt nhất là mua cước của các bác bán trên này (đủ các loại code SP,TH,CH và thỉnh thoảng có JP nữa) giá vừa rẻ, vừa đảm bảo. Mang ra hàng trả họ hẳn 30k vẫn cứ rẻ hơn giá cước của họ. :D

10. caulongga

caulongga Thành viên Chính thức

Em thấy ý kiến cuả bác chuẩn đới! Chắc em sẽ làm vậy thôi, không biết khi mang ra căng họ có làm khó dễ hay căng không chuẩn cho mình hay không nữa cơ,lúc đó họ đổ tại lưới thì lam thế nào?

11. khanhwon

khanhwon Thành viên Tích cực

tem cũng k yên tâm đâu các bác, căng và cảm nhận thôi :)
    VD cước 65ti chẳng hạn, trước e căng hơn 11 tí, có cái đánh rất hay và chữ 65titanium rất lâu mờ,,, còn có cái đánh cứ bèn bẹt vs rất hay mờ chữ,,, căng nhiều lần e mới để ý
    đến hỏi chỗ ng quen a ấy còn nói thẳng,,, a cũng chỉ nhập ở đại lý về, đc sợi nào xịn thì biết sợi đó, cũng sẽ có sợi đánh k ra gì, cái này đến đại lý nó cũng phân biệt được chứ huống hồ gì là mình, vì chả lẽ nhập cả lỗ lại ktra từng sợi được
    đại lý nhập cả lô cả lốc, chắc cũng sẽ có dây bị lỗi, k cahcws đã là hỏng :)
    cứ chỗ nào uy tín mà căng các bác ak... đánh 1 tgian lâu dài cảm nhận sự khác biệt ngay ấy mà :D

12. lehoantthg

bác có ý kiến khá chuẩn, em cũng căng cước nhiều rồi, nhiều khi vừa căng xong đành ngậm ngùi...cắt đi căng lại. nhiều khi cùng là 65 ti nhưng có sợi mình thấy to, sợi thấy nhỏ hơn chút xíu, đặc biệt chữ in trên lưới phải sắc nét (nét chữ mảnh, khôn, cào nhẹ không bị mờ, bong...) lưới bây giờ cũng nhiều nguồn nên không biết thế nào...

13. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

cước xịn thì chữ Yonex in trên cước phải mảnh và sắc nét đúng như bạn này nói , cào thoải mái ko bong đc , ko mờ đc , cước Fake thì chữ in nét mực màu đen hơi to hơn bình thường và ko sắc nét bằng , bôi 1 chút nước bọt vào chữ và lấy móng tay cào là mờ dần , mờ dần và mất dần chữ ( cách này rất hay ) , còn 1 cách khá dễ dàng và điển hình để phân biệt cước xịn và cước Fake là khi căng xong ( mình toàn căng 11kg đến 11,5kg ) đập thử vợt vào cùi tay và lắng nghe âm thanh , nếu cước xịn thì cho âm thanh trong và cao ( dịch ra theo chữ thì âm thanh phải nghe là : tanh tanh hay teng teng mới là chuẩn ) , nếu cước Fake thì âm thanh nghe hơi trầm và đục ( nghe dịch theo chữ là tặc tặc hay tạch tạch ) , vây thôi . ah` hồi trước mình có xem 1 đoạn video trên Youtube 1 chuyên gia căng cước Yonex căng 1 cây Z-Speed thì thấy ông ấy gảy dây nghe teng teng như vậy , âm thanh này nghe nhiều rồi thành quen :D

Chỉnh sửa cuối: 28/5/14
  14. nin9999

nin9999 Thành viên Tích cực

đã tìm đc đoạn Video , chính xác là tiếng dây sẽ nghe như âm cao nhất của dây đàn , tăng max Volume và cảm nhận nhé ae :)

http://youtu.be/73gzJ9sB9Sc

[YOUTUBE]http://youtu.be/73gzJ9sB9Sc[/YOUTUBE]

15. proacepac99

proacepac99 Thành viên Năng nổ

Yonex Protech 8....:((.

16. daophuong87

daophuong87 Thành viên Tích cực

Mình làm cuộn 66UM của Thieuthit rồi mang ra shop gần nhà vẫn hay căng, trả 30k công căng. Tính ra mỗi lần căng hết 150k vẫn rẻ chán so với họ bán. Tuy nhiên mỗi lần căng có khác nhau, có lần cước hơi sờn đã đứt, nhưng có lần sờn te tua mà mãi ko đứt. Hix

17. thaicongtao

thaicongtao Thành viên Chính thức

Ở trên trang mình có ai ở Cần Thơ mà bán cước cuộn loại 200m ko

18. Trần Trung

Trần Trung Thành viên Năng nổ

em có cuộn 200m nbg98 JP bác có cần ko. em ở HN. ship vô thoải mái.

19. longgym

longgym Thành viên Chính thức

cho mình hỏi ngu ngu tí là mua cuộn 200m này xong mỗi lần đi đan là cắt sẵn ra 10m để đưa cửa hàng căng ạ? tính ra rẻ hơn, cơ mà em thấy mỗi lần mình chọn 1 màu dây cho vui vs cũng tiện nữa. keke

20. caulong24h

caulong24h Thành viên Chính thức

theo mình thì hàng team SP là chuẩn ạ, CH là loại rẻ bán trà trộn. Đây là đánh giá của các cửa hàng đan cước vợt do mình tham khảo. Đôi khi những lần vừa căng xong về đánh được 1-2 séc thì đứt cước, cái này thì có nhiều lý do dẫn đến như chân nút đan bị mòn, đập vào cánh cầu nên tạo áp xuất cao lông cầu cứa đứt ... Còn loại vài team thì chỉ là do hàng nhập về chính ngạch qua hải quan đóng dán team mác thêm, còn hàng xách tay về thì chỉ có mỗi team yonex của hãng thôi ạ.

Đang tải...