[Chia sẻ] Cách nhảy cao hơn.

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi InazumaVoltric, 30/8/13.

1. InazumaVoltric

InazumaVoltric Thành viên Tích cực

Hiện tại em đang tập nhảy bằng cách đeo cặp 3-4kg rồi nhẩylieen tục 4-5 lần. Được mấy ngày thì thấy nhảy cao hơn. Lúc đầu không thể nào nhảy lên vai dứa bạn nhưng về sau có thể. Cho hỏi ả diễn đàn còn cách nào khác không?

2. tombrave

tombrave Thành viên Chính thức

Mua tạ chân đeo vào nha bạn, dc thì mua tạ tay, tạ toàn thân luôn càng ok hihi

3. shandong

shandong Thành viên Tích cực

Em chưa thấy ai tập sức bật mà lại đeo nặng trên lưng bác ah :))
    bác mua tạ chân đeo mà tập chạy,bật loại 2kg mỗi bên lúc đầu rút bớt ra đỡ chấn thương, bác mà đeo tạ chân nhảy dây đảm bảo 3 tuần thấy thân pháp nhanh hơn con điêu điện ấy chứ

4. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

bác này chưa đọc ...songoku roài .he he

5. shandong

he he bộ Trứng Rồng đó hồi nhỏ e chả thuộc lòng ấy chứ
    rút kn bản thân e đeo tạ chân suốt thời SV mà

6. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Nhảy dây thôi :), còn đeo tạ vào chân thì các bác khổ luyện quá :49:

7. shandong

bây giờ thời gian ngày càng ít, làm việc vất vả dành 2-3h/ ngày cho việc chơi thể thao là ko thể
    chọn cách tập hiệu quả nhất, thời gian ngắn nhất thôi bác.

8. vinhnq0311

vinhnq0311 Thành viên Tích cực

tuyển cũng toàn đeo tạ vào chân thôi bác ,em ngày trước cũng đeo suốt nhưng có lời khuyên nho nhỏ là các bác cố gắng tìm loại tạ mà bọc cát bên trong thì sẽ giảm thiểu được rất nhiều chân thương ,chứ đùng đeo loại tạ mà có mấy thanh sắt đút vô ,sau này hại chân nghê lắm ,hại cả giày nữa

9. shandong

tạ cát dễ bị hôi lắm bác ah, em toàn đeo tạ sắt 6 thanh 1 bên, đi tất dày phủ lên mắt cá ko bị đau chân,trước đây e chơi võ 12 năm

10. ThachNguyen

Hì lực bật của em đạt 80cm nếu duỗi thẳng chân và di chuyển trong sân của em rất nhanh và linh hoạt. Chính vì thế em cũng không khổ luyện như các bác lắm. Có chăng là nhảy dây :) em thấy nếu chơi các môn thể thao khác cần sức bật thì các bác nên tập chứ chơi cầu lông mà tập không đúng dễ chấn thương lắm :( Các bác cần sự linh hoạt và tốc độ. 1 quả đập không cần bật nhảy quá cao để dồn sức mà chỉ cần 85~90% lực nhưng bất ngờ và hiểm hóc thì vẫn ăn điểm ngọt ngào hơn là lấy hết sức đập 4,5 quả. Tập nhảy dây rất nhẹ nhàng, tăng sức bền và khả năng bật nhảy nhanh của các bác.

11. daxuhi

daxuhi Thành viên Chính thức

đồng ý với các bác là nhảy dây sẽ tốt cho bật nhảy (nhảy dây bằng mũi chân, không phải tiếp xúc cả bàn chân :)), còn tốt cho cổ tay nữa. Một công lợi ba bốn việc!

12. quyetyonex

quyetyonex Thành viên Tích cực

Khiếp bác nhảy cao thế

13. ThachNguyen

Dân bóng chuyền chuyển cầu lông bác ạ :( em cao 1m76 mà e với được cái thành của bóng rổ ấy, thừa 1 đốt.

Đang tải...