[Rao vặt] Cách giảm béo bụng ngay tại nhà trong vòng 7 ngày

Thảo luận trong 'Rao vặt' bắt đầu bởi BrianChad, 24/3/16.

1. BrianChad

BrianChad Thành viên Chính thức

Mỡ bụng là nỗi ám ảnh không nhỏ của con gái , nhất là thêm những chị em đã trải qua quá trình sinh nở. Vòng bụng không còn săn chắc không chỉ khiến chị em mất tự tin mà nó còn là vì sao gây ra nhiều bệnh lí ảnh hưởng xấu tới sức khỏe. Sau đây là những cách giảm cân vùng bụng nhanh nhất, phái nữ nên tham khảo với ứng dụng .

Cách hạ xuống vùng bụng bằng chế độ ngủ đủ giấc

Ngủ đủ giấc là hết sức quan trọng. Đừng nghĩ rằng ngủ nhiều sẽ khiến bạn béo hơn, thực tế đã chứng minh ngược lại.

Bạn có biết việc thiếu ngủ sẽ khiến cơ thể người mệt mỏi thêm tổn hao nhiều năng lượng hơn những người ngủ điều độ, đủ giờ. Việc tổn hao năng lượng này khiến cơ thể người bạn cảm thấy uể oải, thèm ăn với cần ăn để nạp đủ năng lượng cho một ngày. Như vậy vô hình bạn đã tự làm bản thân mình béo lên.

Hiệu quả giảm béo :

Bạn nên dành ra 7-8 tiếng mỗi ngày cho giấc ngủ, chúng không chỉ có lợi cho sức khỏe của bạn mà còn giúp bạn eo thon hơn nữa đấy. Vùng bụng béo của bạn sẽ giảm được từ 3 – 5cm sau khoảng 3 tuần.

Giảm cân vùng bụng nhanh hiệu quả cho chị em văn phòng

Một nỗi niềm mà hầu như chị em văn phòng nào cũng gặp phải đó chính là béo bụng. Do yếu tố công việc ít phải vận động và ngồi liên tục trong 8 tiếng đồng hồ nên vòng eo luôn là khu vực tích tụ nhiều lượng mỡ thừa nhất. Rủ nhau đến các phòng tập yoga, tập gym hay qua các spa xông hơi giảm cân là cách để giảm béo hiệu quả cho anh chị em văn phòng đồng thời còn giúp giải tỏa mệt mỏi trong công việc rất tốt.

Xin giới thiệu 2 bài tập giảm béo bụng đặc biệt thích hợp và chị em văn phòng dưới đây:

Bài tập yoga giảm béo bụng

Cách tập:

+ Đầu tiên, bạn ngồi thẳng lưng, cho một chân ra sau, một chân co lại sao cho gót chân chạm vào vị trí dưới rốn.

+ Bạn hóp bụng, ngửa người ra sau, 2 tây cầm vào bàn chân phía sau.

+ Hít thở hàng ngày thêm giữ nguyên tư thế trên 5 phút, sau đó đổi chân.

+ Lặp lại các động tác này 5 lần mỗi bên.

+ Nên tập luyện đều đặn để đem lại kết quả tốt nhất.

Xông hơi giảm cân vùng bụng

Lưu ý khi xông hơi:

+ Khi xông hơi ở spa, bạn nên bảo các nhân viên điều chỉnh nhiệt độ phòng phù hợp, không quá nóng, để tránh gây ra hiện tượng sốc nhiệt cho cơ thể người .

+ Chỉ nên xông hơi từ 1,5 – 3h đồng hồ.

+ Sau khi xông hơi nên nghỉ ngơi 30 phút mới ra ngoài để tránh các hiện tượng nhiễm lạnh hay trúng gió.

Ưu – Nhược điểm:

Các phương pháp tập yoga, tập gym hay đi xông hơi ở spa tuy còn có với cả tác dụng giúp tinh thần thư thái nhưng chưa phải là phương pháp giảm cân nhanh chóng cho phái nữ văn phòng. Nếu lựa chọn những giải pháp này, các anh chị em vẫn cần kiên trì thực hiện mới đem lại hiệu quả tốt.

Hiệu quả giảm cân vùng bụng :

Anh chị em có thể hạ xuống từ 3 – 5 cm vòng eo và các phương pháp này.

Đang tải...