[Chia sẻ] Cách giải quyết vấn đề chuột rút bàn chân!

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi ILTPAzz, 25/7/13.

1. ILTPAzz

ILTPAzz Thành viên Tích cực

Em chào các anh chị. Tình hình là e đánh cầu lông được 2 năm nhưng cứ mỗi lần đánh e lại cảm thấy rất đau ở bàn chân, cảm giác gần như là bị chuột rút bàn chân. Vậy có anh chị nào đã từng bị hoặc đã gặp qua có thể cho em biết nghuyên nhân và cách giải quyết của vấn đề này được không ạ?
    Em xin cảm ơn các anh chị!

2. thegioiphang

thegioiphang Trọng tài Thành viên BQT

Cách giải quyết tốt nhất vấn đề này là bạn nên "phòng", tức là đừng để nó bị. Hãy khởi động thật kỹ trước mỗi trận đấu, đừng có quá vội vàng ra sân tham chiến mà quên đi việc khởi động trước mỗi trận đấu.

3. ILTPAzz

ILTPAzz Thành viên Tích cực

Vâng! Em cảm ơn anh về góp ý! Quả thật xem lại thì cách khởi động của em chưa thật kĩ. Em sẽ cố khởi động kĩ hơn xem sao.

4. snakeht

snakeht Thành viên Chính thức

mình cũng toàn đánh luôn chả khởi động gì nhưng may không bị chuột rút bao giờ :D

5. shandong

shandong Thành viên Tích cực

mẹo nhỏ dành cho những bạn chơi thể thao hay bị chuột rút gan bàn chân nhất là về mùa đông là sử dụng tất dày một chút
    chúc vui vẻ

6. hoangphonghp

hoangphonghp Thành viên Chính thức

Bạn nào hay bị chuột rút bàn chân thì đầu tiên phải chuẩn bị một...con mèo :40: ! . Đùa chút thôi - Nguyên nhân chính của việc bị chuột rút là do cơ không được cung cấp oxy đầy đủ. Cho nên để tránh tình trạng này cần phải khởi động kỹ để tăng lưu thông máu ...giữa hiệp cần uống đủ nước . Bạn nào hay bị lạnh chân" chết đến chân rồi" thì khi nghỉ giải lao bỏ giầy ra xoa bóp, uốn nắn...cho tăng lưu thông tiết .

Đang tải...