[Thảo luận] Cách điều chỉnh tâm lí thi đấu khi đánh đôi

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi daidaikvn, 16/7/14.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Các pro cho mình hỏi khi đánh đôi đồng đội của mình thường xuyên đánh hỏng, hoặc cầu ngon mà đánh không ăn điểm thì lúc đó nên điều chỉnh tâm lí của mình như thế nào để sung nên, đỡ nản khi đánh cầu.Có nên mắng đồng đội khi thi đấu không?:72:

2. phanlinhkhuong

phanlinhkhuong Thành viên Chính thức

Bác đánh chuyên nghiệp thì không nói. Nếu đánh nghiệp dư thì giả sử bác đánh chung với người đánh khá hơn thì sao? Bác mắc lỗi nhiều hơn thì sao? Vậy nên mình nghĩ đã đánh thì cứ cố gắng hết sức mình và cổ vũ đồng đội đánh hỏng như 'ko sao' 'có cố gắng' đồng đội đánh hay thì khen... Hiệu quả hơn là trách móc người khác. Còn nếu tính tình bác khó gần chịu không nổi nữa thì từ chối đánh chung hay kiếm hội khác mà đánh :)

3. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Nhiều khi cố gắng của mình đều bị đồng đội đổ xuống sông xuống biển thì làm sao? có nên bực tức hay trách móc đồng đội không?Tâm lý của mình cần điều chỉnh như thế nào để tránh bị ức chế? dẫn tới không đánh được?

4. phu2010

phu2010 Thành viên Chính thức

he..đánh phong trào thì bác phải tự an ủi mình thôi..bị như thế thì cứ tươi cười, thở phào..đánh cho vui khỏe thôi mà..chứ bực tức nói nặng là dễ hỏng chuyện lắm..mất tình cảm anh em..ai cũng muốn chơi tốt mà..nhưng mỗi người có 1 giới hạn thôi bác ơi.

5. anhtuan0117

anhtuan0117 Thành viên Tích cực

đồng đội hay đánh hỏng cũng nản, công ty em có 3 ông, 1 ông hay đánh hỏng nhưng xong thì cười khà khà, mình cũng cười, chơi vui mà. Ghét nhất 2 ông còn lại, đã đánh dở còn hay chỉ đạo, các ông đánh hỏng ko sao, em có lỡ đánh hỏng là thái độ, loại đấy mới nản.

6. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Bắt chước các vđv chuyên nghiệp, đánh xong một quả ai làm hỏng cũng kệ, vỗ tay nhau 1 cái ;)

7. Lành Đặng

Lành Đặng Thành viên Chính thức

Sân mình xay ra chuyện này như cơm bưa va thường thì hay thua tran , Từ bản thân ra nhận thấy rằng : nếu như đồng đội minh ko đạt dc phong độ tốt thì sự cố gắng cua minh ít dc hiệu quả va thường nó sẻ kéo theo sự thiếu hưng phấn cua bản thân (smiley)(smiley)(smiley)

8. XuanTruongcity

XuanTruongcity Thành viên Chính thức

em đồng quan điểm với bác này, không nên hiếu thắng quá.

9. BlackRose

BlackRose Thành viên Chính thức

đánh cầu tốt cho sức khỏe là chính, ae phong trào hiếu thắng cũng có ăn vàng ăn giải gì đâu cùng lắm là bữa bia thôi.

10. tungakasuki

tungakasuki Thành viên Chính thức

nhưng đồng đội mà đánh hời hợt làm mình cũng nản chẳng đánh nên nổi

11. Crossing

Crossing Thành viên Chính thức

Đánh thì tùy bữa thôi bác, biết đâu mấy bác ấy đang có tâm sự :))
    ---
    Còn đang đánh mà bị khớp, tâm lý... thì cách hay nhất là đưa hiệu dừng vài giây, thở sâu 1 phát, hay uống nước, nhảy tới lui vài cái là sẽ ổn cả - với những cách này thì thật ra không giúp các bác đánh hay hơn đâu, nhưng mà sẽ giải tỏa được tâm lý, theo đó tự nhiên các bác sẽ không theo lối mòn trước đó nữa XD
    ---
    Chúc may mắn ạ :)

12. tungakasuki

đúng rồi đây. :))....

13. Crossing

Thanks bác, mình cũng bị khớp hoài nên quen, cứ nhảy tưng tửng giữa chợ rồi tỉnh ra thôi :))

14. tungakasuki

e may hơn bác. nhưng vào sân cái khởi động rồi nhảy nhảy vậy. tinh thấn sung mãn thì mới có những đường cầu hay chứ :))

15. Crossing

Đánh phong trào thì không sao.. nhưng lâu lâu tụi tuyển nghiệp dư nó hỏi thăm sức khỏe bác ạ :))

16. tungakasuki

vậy thì dự là bác phải nhảy tới ngọn cây :))

17. Crossing

Không không :))
    Ăn hành riết nên nó cứng bác ạ, bay nhảy nhiều nên cái đầu gối mặc định màu đỏ luôn rồi :))

18. tungakasuki

lai thanh niên cứng thế sao còn ngại..mình có hay đôi với 1 cậu bạn. có trận đánh thì tốt, trận thì nhạt như nước ốc. nhiều khi cũng rõ bực :mad:

19. Crossing

Đánh cầu cũng như thưởng trà bác ạ, dù bác có món trà ngon nhưng uống hoài cũng nhạt, lâu lâu đổi thể loại từ ô long sang trà xanh cho phong phú :3
    ---
    Nói túm lại là đánh nhiều nhiều người nó thích hơn hẳn bác ạ, mình là mình khoái thử vợt mấy ma mới ở club lắm :))

20. tungakasuki

ý bác em hiểu. em cũng thay trà đó chứ. nhưng cậu này thường lại hay đánh với e.

Đang tải...