Cách di chuyển trong thi đấu

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi beodenls88, 17/10/13.

1. beodenls88

beodenls88 Thành viên Tích cực

Chả là mình mới chơi cầu lông đc 1 năm, thời gian đầu thì chậm chạp lắm. Nhưng khoảng nửa năm trở lại đây mình áp dụng cách di chuyển trc cầu, thường thì 80% là chính xác hướng cầu nên mình có thể chủ động. Còn lại là bị phán đoán nhầm hướng cầu. Ae cùng thảo luận cho ý kiến vế cách di chuyển này của mình nhé

2. Ngumap

Ngumap Thành viên Tích cực

Bác bắt bài người khác thì người khác có thể lừa lại bác 50 50 bác ợ

3. kingko112

kingko112 Thành viên Chính thức

cái này là bác bắt bài rồi, khả năng đánh với người cao tay hoặc bằng là bác ăn hành ngay :D

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Do không có cao thủ thôi ;)) chứ mà bác với phải người có trình độ cao thì bác chẳng biết đường cầu chỗ nào mà bắt bài cả. Chỉ biết giật mình và giao trứng lại cho ác. Thậm chí ng ta đập cho dù bác có đoán đúng hướng thì cũng 90% là bó tay rồi. Nên bỏ cái cách di chuyển đó đi là vừa.

5. lizinn2

lizinn2 Thành viên Chính thức

cách của bác chưa gặp cao thủ thôi. gặp ng cổ tay dẻo thì chỉ có hồng hộc mà chạy :3. cứ bình tĩnh bác ạ. ham cầu là chít đóa :3

6. vmphuc

vmphuc Thành viên Chính thức

bác nói chuẩn này, gặp cao thủ điều cầu thì chỉ biết giật mình.

7. Sân Nhà

Sân Nhà Thành viên Tích cực

Không biết bác áp dung trong đánh đơn hay đánh đôi. Nguyên tắc di chuyển trong đánh đôi là di chuyển nhanh hơn cầu. Nhanh hơn chứ không phải là di chuyển trước. Gặp người cổ tay dẻo mà bác di chuyển trước là tèo ngay. Giờ bác luyện cơ bụng khỏe vào, để có thể bật được cơ thể đi 1 cách tức thời khi phát hiện ra hướng cầu. Nếu chân chưa linh hoạt, bác mua tạ chân 120k/bộ, tập đi bộ nhẹ nhàng mỗi hôm 15 phút. Chân sẽ cực kì linh hoạt. Còn đánh đơn thì có thể áp dụng di chuyển trước. Nhưng cách tốt nhất vẫn là giữ lấy trung tâm sân.

8. denhokhongquen

denhokhongquen Thành viên Tích cực

Mình nghĩ cách bắt bài chỉ chơi với người cùng sân đã thuộc đường cầu của nhau rồi thì mới thế dc, chứ đánh với đôi mạnh chút mà cứ chạy như thế thì suốt ngày ăn hành thôi. Phải bình tĩnh, nhanh nhưng là trong phản xạ, chứ ko phải di chuyển trước khi ngta chạm vợt vào cầu gọi là nhanh đâu. Kiểu chộp giật đó thì gặp cao thủ hơn mình là trúng gió ngọng ngay!!!!!

9. Ivydaddy

Ivydaddy Thành viên Chính thức

Chiêu bắt bài này thi thoảng giở ra cũng được đấy. Theo như bạn nói 80% là đúng thì là xác suất hơi cao đấy! Và nếu bạn bắt bài thì đồng đội của bạn phát rất hiểu bạn thì mới có thể hỗ trợ những quả bạn bắt bài hụt được. Nói chung tùy từng hoàn cảnh, thời điểm, vị trí mà có thể bắt bài hoặc nhử cho đối phương rơi vào bẫy bắt bài của mình!

10. trungtroll

trungtroll Thành viên Tích cực

Bác bỏ kiểu chạy này đi chứ gặp phải diễn viên múa đánh 2 nhịp thì chỉ có nước thở bằng tai :D

11. sontb1987

sontb1987 Thành viên Chính thức

o không có cao thủ thôi chứ mà bác với phải người có trình độ cao thì bác chẳng biết đường cầu chỗ nào mà bắt bài cả. Chỉ biết giật mình và giao trứng lại cho ác. Thậm chí ng ta đập cho dù bác có đoán đúng hướng thì cũng 90% là bó tay rồi. Nên bỏ cái cách di chuyển đó đi là vừa.

12. killerpc1405

killerpc1405 Thành viên Chính thức

Theo ý bác muốn nói ở đây thì mình nghĩ bác thắc mắc về cách di chuyển để bắt bài. Chiến thuật này thường không được dùng vì bắt bài này đối phương đổi bài khác. Cái bác cần hiện giờ là luyện tập chạy bộ sân cho tốt và luyện tập khả năng điều cầu. Muốn bắt bài hay ép đối thủ thì phải làm chủ được trận đấu, phải điều khiển được đối thủ của mình. Nhưng để làm được vậy thì bác phải khổ luyện chứ không phải muốn là được :dance:

13. lovejk06

lovejk06 Thành viên Chính thức

ác bắt bài người khác thì người khác có thể lừa lại bác 50 50 bác ợ

14. thinhking

thinhking Thành viên Chính thức

:24::24::24::24::24:

Bác này nói đúng quá này :))

15. songhan

songhan Thành viên Chính thức

Biết đâu bác ấy đoán trước được ý định của đối thủ cũng nên, xác suất 80% là tuyệt vời đấy !

16. huudanh107

huudanh107 Thành viên Chính thức

Bắt bài thì chỉ chơi được với mấy người mình đánh chung thường xuyên thôi. Tuy nhiên, đôi lúc đánh mình cũng phải để ý để bắt bài người khác, không hẳn là cứ phải để mình vào thế bị động, nhưng bắt bài là phải chắc chắn, chứ mà bắt vô tội vạ thì ăn củ ngay.

17. 720119

720119 Thành viên Chính thức

Học cách đi chuyển trong này có bị bắt bài ko mấy bác :))

18. mrtophello

mrtophello Thành viên Chính thức

y tưởng thì dc bác ạ.còn đánh dc hay k là chuyện khác

19. truonghoaiphong000

truonghoaiphong000 Thành viên Chính thức

Chiến thuật này chắc là 50-50 rồi

Đang tải...