Cách đánh 1 người đánh với 2 người

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi daidaikvn, 16/10/13.

1. daidaikvn

daidaikvn Thành viên Tích cực

Các bác cho tham khảo ý kiến nếu 1 người chấp 2 người thì cách đánh như thế nào?

2. hainguyentien85

hainguyentien85 Thành viên Chính thức

Ẹc bác oánh đỉnh vậy ạ, chắc là một người thì tính vạch trọng còn 2 người thì tính vạch ngoài nhỉ

3. Luongkt

Luongkt Kiện tướng

Vụ này hay đấy, phải hóng chiến thuật thôi.

4. ThachNguyen

ThachNguyen Thành viên Năng nổ

Cách đánh là khi 2 người họ đứng trên dưới bác đập dọc biên, khi 2 người đứng ngang bác đập giữa sân. Vì bác đánh đơn nên bác quan sát sân dễ hơn.

5. NamSơn

NamSơn Thành viên Chính thức

Có khi 1 vs 2 còn dễ đánh hơn 2 vs 2 vì dễ xoay sở, chỉ chú ý đừng để bị đập những quả khó là ok :D

6. antuananhhd

antuananhhd Thành viên Năng nổ

Thực lực mình 8 điểm đánh với một chú 7.5 điểm + 1 chú 5 điểm thì có thể ngang cơ, chứ nếu đánh 2 chú 7 điểm thì chắc là mệt lắm đây.

7. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

em toàn chấp mấy ông ở quê e 2 ông 1 bên nhưng đánh sân trong nhé.mình đánh sang bên kia thì đánh cả sân như đôi còn 2 ông bên kia đánh sang mình thì đánh sân đơn thôi.mà gà thì mới dám chấp thôi chứ 2 ông đánh kha khá mà chấp là chạy mệt chết luôn.

8. NghiaXDTLHN

NghiaXDTLHN Thành viên Tích cực

Đánh như Minh Ca độ với 2 ông phong trào mới là chuẩn, chơi sân đơn thôi.
    Còn bên một người đánh sân đơn, bên 2 người đánh sân đôi thì cũng không lợi thế hơn là mấy, đặc biệt là bên đôi lại bị thiệt một phần sân trong khi bên đơn lại được lợi một phần sân.

9. tuimuonbiet

tuimuonbiet Thành viên Chính thức

vụ này mình chơi hoài. thường chấp 2 thì 2 người dưới cơ mình bạn cứ đánh đè 1 người, cố gài cầu cho bung lên rồi đè 1 người 1 vs 1 là lụm ah.
    tập đè 1 người thì bạn cứ tập đánh đơn 1 ô nhiều vào là được ah:35:

10. hidingdragonx

hidingdragonx Thành viên Chính thức

2 ông đánh đôi mà khá thì chẳng cần trên dưới. Mỗi ông 1 nửa thì rang lạc bên đánh đơn ngon ko mà :D

11. hotboy

hotboy Thành viên Tích cực

Trên cơ hẳn mới dám 1 chọi 2 thui bạn nhỉ? chứ 1 chọi 2 chẳng chột thì què :80:

12. congtuoc

congtuoc Thành viên Chính thức

đánh 1 chấp 2 thì thì theo em chủ yếu gài + ép người yếu, canh smash ăn điểm chuẩn vào.

13. doanductrung

doanductrung Thành viên Chính thức

bác hóng những video tập luyện của các cầu thủ nổi tiếng đó, mình cũng học nhiều từ clip hơn là lý thuyết !

14. Wind Boy

Wind Boy Thành viên Chính thức

bọn em thường tính nếu sân bên 2 người thì cầu đi sân đôi, còn bên 1 người thì cầu đi sân đơn. đánh theo luật bình thường thôi :D chiến thuật thì ko có gì bằng sức bền. ko có sức bền nó kéo cầu cho chạy đuối lun :(

Đang tải...