[Chia sẻ] Cách đan vợt cầu lông!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi warmlysnow, 13/6/11.

1. warmlysnow

warmlysnow Thành viên Chính thức

Dạo này đánh cầu thấy nhiều người bị gãy vợt quá nên thấy có gì không ổn (thường là vị trí 2h và 10h).
    Lang thang trên mạng tìm được cách đan vợt của yonex:

http://www.yonex.com/badminton/stringing_instructions/index.html

Sao đó xem lại cây vợt của mình thì mới tá hỏa ra đan không đúng gì cả. Mượn vợt mọi người xem thử thì giống y chang nhau. Cụ thể là: Kéo sợi dọc trước: từ vị trí B7 lên thẳng B12, lên A11, qua A10, xuống B11, qua B10 ..., đến B'12 của phần đối diện, xuống B'8 rồi kéo dây ngang tiếp tục đến A7, qua A6 là kết thúc.

Các ACE có nhiều kinh nghiệm trên diễn đàn cho em nhận xét đang như vậy có tốt cho vợt không.

Đồng thời cho em xin địa chỉ đan đúng chuẩn? (Cần Thơ, Vĩnh Long, hoặc Tp HCM)

Cám ơn!

Ps: Bảng đánh giá các loại cước của yonex:

http://www.yonex.com/badminton/webcatalog2011/#page=31

2. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Cái thắt 4 nút này cũng nhiều người ở diễn đàn biết rồi bác ạ, nó có những ưu điểm nhất định tuy nhiên bác cũng ko cần fai tá hỏa hay sốt sắng như vậy khi vợt của bác ko đan theo cách trên :)Theo lý thuyết thì đan và thắt 4 nút có ưu điểm là sợi dọc, ngang chịu lực riêng biệt nên độ ổn định cao, làm giảm khả năng sập vợt khi đứt cước, đánh cầu nổ hơn >>> tuy nhiên đó chỉ là lý thuyết thực tế thì ngay cả VĐV khi đánh giải khi tiện tay họ vẫn đan và thắt 2 nút theo kiểu cũ, hàng chục năm trc khi chưa có kiểu 4 nút thì dân phong trào lẫn VĐV đều căng 2 nút và khi đứt cước khung cũng chả vấn đề j nếu cắt cước ngay, nên có thể thấy việc thắt 4 nút là nên nhưng ko bắt buộc, rảnh thì làm vậy, ít time thì cứ 2 nút đánh cầu cảm giác vẫn gần như nhau ko khác biệt quá nhiều, hơn nữa khi căng 4 nút đòi hỏi người căng có kinh nghiệm và cẩn thận vì khi căng 4 nút nếu ko cẩn thận vợt sẽ tròn xoe :)

3. tung854

tung854 Thành viên Tích cực

bác nào biết địa chỉ để học cách đan vợt không? cho e xin địa chỉ vơi? e định mở của hàng nho nhỏ??? thank các bác!!!!!!!!!!!!!!:42:

Đang tải...