[Chia sẻ] Cách chống mùi khó chịu cho cán vợt!

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi nhonvaduong, 6/7/12.

1. nhonvaduong

nhonvaduong Thành viên Chính thức

Mình cũng là sinh viên thôi, cái quấn cán 25k, mỗi lần hôi mỗi lần thay chắc đến nghèo mất, chơi bột chống trơn lại thêm khoảng nữa. chơi cầu đã là tốn kém rùi, tiền sân bãi, vợt, cước, đi lại, cầu, quần áo, giày, tất,...nên tìm cách tiết kiệm nhất có thể!:2:
    Mình có kinh nghiệm chia sẻ với mọi người, ngon, bổ, rẻ,...đó là mua một chai cồn y tế 70 độ và tìm chai xịt phun sương như rồi đổ cồn vào. mỗi khi đánh xong, chỉ cần xịt ướt đều lên quấn cán và để ngoài thoáng cho cồn bay hơi hết là vi khuẩn gây mùi đc diệt và sẽ hạn chế đến mức thấp nhất khả năng gây mùi khó chịu. đặc biệt là cồn có tác dụng mạnh và bay hơi nhanh nên không thấm vào cán, các bác cứ an tâm ko bị mục cán.
    pác nào có kinh nghiệm khác thì chia sẻ ở đây.!!:wink::wink:

2. chika19891992

chika19891992 Thành viên Năng nổ

bác mua cuốn cán của thủy béo mà dùng có 9k 1 cái mua lấy 10 cái về dùng dần

3. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Đánh xong để nơi khô thoáng là nó cũng chả có mùi j với người tay bt rồi bác, nếu tay ra mồ hôi nhiều thì tốt nhất dùng quấn vải và bột, đánh xong phơi ngay thì làm j có mùi đâu bác :)

4. chika19891992

phơi thì nó ảnh hưởng đến vợt chứ bác tú với lại cái mùi mồ hôi khó chịu lắm bác à ,

5. leda172

leda172 Thành viên Chính thức

em phải công nhận cái mùi hôi ở cán vợt kinh khủng thật. chơi xong em toàn phải thay cái cuốn cán khác, tốn kém lắm. khả năng dùng cách của bác chủ lại hay đấy. chiều nay đi làm 1 lọ cồn về coi sao

6. Tu_Snake

Tu_Snake Thành viên Xuất Sắc

Ý em ko fai cho ra trời nắng, để chỗ thoáng là đc, đa số các bác bị mùi là do đánh xong cất vào bao vợt, buổi sau mới lôi ra nên bị ấp mồ hôi, hôi là phải. :) (còn những bác có mùi riêng thì e k tính đến nhé hehe) :D

7. chika19891992

em thấy mấy ông nhiêud mồ hôi mà tiết kiệm hay xát chanh xong cho ra quạt khô thui còn thì thay cái cuốn rẻ là ok nhất

8. heocon81

heocon81 Thành viên Chính thức

Em mua chai nước hoa, đánh xong ngâm cán vợt vào đó, không hôi bao giờ

9. taufikVN

taufikVN Thành viên Năng nổ

Mình đánh đến mục cuốn cán cũng chẳng có mùi gì nhưng bị bẩn là thay luôn nên cũng hơi tốn hic

10. nhonvaduong

ko thể nào cán vợt ko hôi khi mà mình cứ tẩm mồ hôi liên tục vào. Mùi hôi trên cán vợt là do các loại vi khuẩn lên men gây mùi. cách của e là dành cho những người kĩ tính, ko chịu đc khi có mùi lạ, mình rất ghét mùi lạ trên bàn tay mình. mình thích tiết kiệm hơn, xài phấn, bột thì lại tiêu thêm 1 khoảng rùi :72:, cồn thì chỉ 3k/chai 60ml dùng cả tháng. mình đánh 2 đến 3 buổi/ tuần mà gần 4 tháng mới thay quấn cán 1 lần do quấn cán đã chai cứng chứ chưa có mùi nặng lắm. :88:

11. nhonvaduong

xát chanh có acid thấm vào cán và dần thấm sâu vào mục vợt đấy pác ợ!!! :confused:

12. Luonghai

Luonghai Thánh vũ

Em thường cứ mua 20 - 30 cái cuốn cán dùng dần, cứ 3, 4 buổi đánh thay 1 quấn (bình quân 1 tuần thay 1 cuốn tốn 10k, rẻ hơn tiền gửi xe 1 tuần :D). Hôm qua lại mới mua của em ngân chip 20 cuốn (10k/ 1 chiếc), như vậy em thấy vợt em chẳng có tí mùi gì cả ^^

13. cptu176

cptu176 Thành viên Chính thức

Đánh xong, lúc về nhà thì lấy cái máy sấy tóc, sấy khô cán đi, sau đó đề váo bao vợt thò cán ra ngoài, thế là ổn thôi, mình cũng là người nhiều mồ hôi nhưng quấn cán chả hôi bao giờ...

14. bbtuan

bbtuan Thành viên Xuất Sắc

E đồng ý với bác với cái khoản để cán vợt thò ra ngoài với mở hết các khóa kéo bao, ba lô cho mồ hôi ẩm bay hơi hết là ok.

15. rocketeer

rocketeer Thành viên Tích cực

các bạn có nhiều cách để tránh cán vợt có mùi hôi hay đấy, nhưng mình cũng nhắc thêm là chơi vợt hạn chế cho ng khác cầm chung vợt mình, vì nhiều mồ hôi khác nhau sẽ làm cán vợt nhanh có mùi khó chịu.

16. olala1010

olala1010 Trọng tài chuyên nghiệp

Đúng rồi, thứ nhất là không dùng chung vợt, thứ 2 nếu mồ hôi nhiều thì dùng băng đô cổ tay, dùng thêm phấn, thường xuyên thay quấn cán (không cần dùng loại 25K như vậy... đắt lắm) ^^

17. bluelion

bluelion Thành viên Năng nổ

cuốn cán giờ 100k/11 cái, mua 1 lố về mà dùng dần, vừa đẹp mỗi ngày mà chả lo hôi tay hôi cán :))

18. hungreception

hungreception Thành viên Chính thức

mua quấn cán 10k thoi bạn cho đõ hao :)

19. sinsin1987

sinsin1987 Thành viên Chính thức

Thay liên lục thôi ạ. Mình thi cho 1 chút phấn rôm.

20. Bluebloa

Bluebloa Thành viên Năng nổ

một giải pháp cho các bác nào sợ hôi cán và ko cần thay quấn cán là đi bao tay cao su ạ =))

Đang tải...