[Thảo luận] Cách chọn giầy và tay quấn vượt

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi hoahongdat, 8/8/11.

1. hoahongdat

hoahongdat Thành viên Chính thức

Mình thấy thằng bạn mình nói về giầy đế cao su không tốt bằng giầy đế nhựa?? bạn nào có kinh nghiệm chọn giầy và địa chỉ tin cậy ở HCM chỉ giup mình với, và 1 vấn đề nữa là cái quấn tay vượt ấy mình tìm mãi ko đc cái nào như ý toàn bị trượt, trơn và mình cầm cảm giác không đc chắc nên những quả đập ko đc tốt lắm. Mong các bác chỉ giáo :D

2. dtbadly

dtbadly Thành viên Tích cực

Em thấy cứ xài Ebete M63 là ok
    Còn quấn cán thì em thấy quấn = khăn mặt sẽ k bị trượt , nhưng dễ chay tay , cứ cầm đánh khi nào nó đen cứng thì đổi sang quấn mặt kia , xong rồi sau đó đem giật luôn , rồi cứ xài dzậy đến khi nào nó tưa k xài đc nữa thì thôi , tính ra còn tiết kiệm hơn xài quấn cán Joto

3. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

m63 nhìn đẹp chứ đế nhanh mòn hơn đế asia bạn à. mình đi asia trung bình đc 1,5 tháng còn M63 cùng lắm dc 1 tháng thôi.
    đấy là mình đánh sân ngoài trời không biết đánh sân trong nhà chắc bền hơn

4. thanhtuanpl123

thanhtuanpl123 Thành viên Chính thức

Tiện đây bác cho em hỏi đôi Asia giờ bao nhiu xiền ạ. Em đang tính sắm đôi mới. Sinh viên ko có nhiều tiền bác ạ.

5. CafeG7

CafeG7 Thành viên Chính thức

Bác có thể mua loại quán cấn coton 1 cuộn to, 250k/cuộn quấn đc khoảng 10 lần ý, cũng bền phết

6. SuperWave35

SuperWave35 Thành viên Xuất Sắc

Giày asia hiện nay có rất nhiều mẫu mã khác nhau, Mẫu cơ bản:...
    ...có giá 105.000 vnđ (tham khảo tại vietsport.vn)
    Đôi này mình đi trong rất nhiều năm khi còn đánh sân ngoài trời ^ ^

7. vietha123

vietha123 Thành viên Chính thức

hihi. mia đôi victor chạy cho đã!! ôm chân, bền, êm. SH8600 đó!!!:90:

8. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Bạn tham khảo địa chỉ mua giầy tại HCM ở đây nhé http://forum.thegioicaulong.com/showthread.php?6621-Địa-chỉ-mua-giầy-cầu-lông-!&p=125987#post125987

9. hoahongdat

hoahongdat Thành viên Chính thức

Cám ơn các bác đã chỉ giùm nhưng mình thấy đi giầy asia khi đánh sân trong nhà giầy bị xít quá dễ bị đau cổ chân, ko bít các bác có thấy thế ko?

10. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Đánh sân xin măng thì nên dùng Aisa còn sân thảm thì dùng giầy có đế cao su. Đôi SHB 9600 hnay mình coi giá ở LoanSport là 1250vnd nhé

11. mrtam09

mrtam09 Thành viên Xuất Sắc

Bác cho em hỏi! giày đế cao su có loại nào ạ! Giá bao nhiêu vậy? (em là sinh viên nhé bác :D)

12. shnahk

shnahk Thành viên Chính thức

quan trọng là bác chơi ở sân xi măng hay sân thảm. nếu bác chơi sân thảm mà đi đế cứng thì thật hại sân :)
    còn ngược lại, sân xi măng mà bác đi đế cao su thì mấy mà thay giày :)

13. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Với các bác nào mới chơi nên mua giầy Asia giá cả hợp lý đánh thuận tiện trên mọi sân và khi tập thì thường tập ngoài trời sân xi măng việc bỏ ra một số tiền lớn để đầu tư ban đầu là rất lãng phí. Còn nếu chơi lâu rùi thì nên đầu tư mua một đôi tầm tầm, theo ý kiến chủ quan của mình những đôi giày dưới 1tr thì nên mua của hãng Kawa là hay hơn cả vừa được về kiểu dáng lẫn chất lượng.
    Còn về cuốn cán nếu bạn hay bị trượt tay thì tốt nhất là dùng khăn mặt vừa tiết kiệm kinh tế dùng cũng thích. Còn nếu đầu tư hẳn thì nên mua tay cuốn Yonex 3in1 là ok bạn ah. Đây là những kinh nghiệm có được sau gần 5 năm gắn bó với bộ môn cầu lông.

14. caulongacb

caulongacb Thành viên Tích cực

Dưới 1tr tốt nhất cứ chọn kawa mà đi. Con kawasaki mã 038 nhìn đẹp cực kì

15. namdatrong

namdatrong Thành viên Năng nổ

Ít gạo thì dùng kumpoo cho rẻ như đôi KH 31 có giảm chấn ở gót và mũi giầy nhưng giá chỉ có 580k, mấy đôi victor, kawasaki, fleet, yonex dưới 1tr thì làm gì có giảm chấn ở phía mũi giầy. Có điều kiện thì dùng Mizuno, Asics, Yonex.

Bạn không thấy nút thank thì đeo kính lúp vào nhé :59:

Chỉnh sửa cuối: 8/9/11
  16. MinhPhuongSport

MinhPhuongSport Kinh doanh chuyên nghiệp

Ở mọi diễn đàn thì nút đó là thank ở đây là nút cám ơn ở phía dưới đó bác. Để ý là thấy ngay mà

--- Cập nhật thêm ---

Mới đầu thì chưa có cảm giác j nhưng nếu các bác đánh đều thì sẽ có hiện tượng đau ở gót chân, đi khoảng 1 thời gian giầy bắt đầu bị bai ngang nên rất dễ gập cổ chân dẫn đến chấn thương. Nhưng nếu chưa có điều kiện đầu tư thì đánh tạm cũng ok khi nào có đk hơn thì mình mua. Dù dùng đồ đắt tiền hay ko ko quan trọng, quan trọng là mình hài lòng với tiền mình bỏ ra và sử dụng có mục đích tránh lãng phí ko cần thiết bác ah!

17. diennc

diennc Thành viên Chính thức

cảm ơn anh em !

18. hieutuyen25

hieutuyen25 Thành viên Tích cực

Bác mua cái băng quấn cổ tay cho rút mồ hôi tay chảy xuống vợt nếu không làm cho cú smash của mình bay thẳng vợt vào mặt bạn bám lưới thì khốn.
    Giày thì bác ở trên nói đúng ít tiền thì kumpoo, giày asics công nhận mang vào nhìn ngầu thiệt nhưng gắn bó lâu năm thì chơi loại này.

19. Eb Hoàng

Eb Hoàng Thành viên mới

sv thì xài loại nào mà k nó kinh tế 1 chút ;)) ( mình cũng là sv )

Giày : theo mình là dùng giày Asia là ổn nhất :D và mình vẫn xài ngon lành từ lúc mới tập chơi ;))

Cuốn vợt: theo mình là k nên dùng khăn mặt -> nhanh chai tay , nên mua cái cuốn vợt 1 mặt thường or 2 mặt yonex xài là ổn , đeo cái thấm mồ hôi vào trên cổ tay là ổn r` ;))

20. quyếtbk15

quyếtbk15 Thành viên Chính thức

giầy victor e đi mấy đôi thấy toàn bị thủng ở phần phía da phía trên ngón cái à, hai ba tháng lại phải vứt đi!

Đang tải...