[Cầu lông] Cách căng lưới cho Vợt

Thảo luận trong 'Vợt Cầu Lông & Phụ kiện' bắt đầu bởi boy911net, 7/6/11.

1. boy911net

boy911net Thành viên Chính thức

mình thấy một số ng khi căng vợt hay bỏ đi một hàng dây ngang ở dưới, không biết có tác dụng gì?
    mình ra hiệu kêu căng như vậy thì chủ hiệu nói là không nên, dễ làm mất cân bằng của vợt => nứt, gẫy... ai biết chỉ giùm nhỉ.

2. hunga10ndc

hunga10ndc Thành viên Tích cực

mình thấy khi căng như thế nhìn sẽ thoáng đường cước hơn và khi đập cầu thỉ tiếng nổ phát ra đanh hơn và cũng không ảnh hưởng quá nhiều đến cân bằng của vợt

3. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

không ảnh hưởng gì đâu, bỏ sợi đó cho vợt nó thoáng, mình đánh lưới cũng căng hơn nghe tiếng thích hơn...

4. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

đồng ý với bạn, nhìn thoáng và đập đanh hơn. nếu đi căng yêu cầu họ căng bỏ dây mà họ cứ viện lí do không muốn đan, thì đó là tay nghề kém và ko biết đan! gần trường mình có 1 bác căng vợt, mình đã đan 2 lần đều bảo bỏ cho mình hàng dây ngang thứ 9, nhưng ông ý cứ ko bỏ, cả 2 lần vợt toàn bị lệch đi! lần này thì mình cạch tới già!

5. royaleforza

royaleforza Thành viên Tích cực

cách đây 2 hôm đưa cho ông ý căng cho con Yonex AT900, căng xong đem thước đo từ thân vợt lên đỉnh vợt thấy ko thẳng hàng. cả cây FZ FLEX 7800 kia cũng thế! nản luôn!

6. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

do người căng thôi, mình căng 4 nút, vẫn bỏ dây thứ 2 từ dưới lên đó thôi, đánh thấy vẫn ổn, ko vấn đề gì....

7. luckyluke

luckyluke Thành viên Chính thức

e ko hiểu căng 4 nút là thế nào ah, và bỏ dây la dư nào. các bác cho e ít ảnh mục sở thị với ợ vì e mới chơi nên ko biết. các bác thông cảm :badminton:

8. thamtulungdanh

thamtulungdanh Thánh vũ

Bạn tham khảo bài trên nhé.

Đang tải...