[Thảo luận] Cách căng dây cho Nanospeed 9900

Thảo luận trong 'Vợt cầu lông Yonex' bắt đầu bởi nemoshudo, 5/8/11.

1. nemoshudo

nemoshudo Thành viên Chính thức

Em mua được cây vợt từ USA shop căng sẵn dây hình như căng kiểu 4 nút, giờ mới biết là NN9900 có các nút căng dây lệch nhau (các nút không thẳng hàng) các bác có nn9900 giơ vợt lên xem đúng hem, nếu đúng thế thì nn9900 chỉ có cách căng dây này là hợp cho cho các nút lệch nhau, các bác thảo luận xem căng kiểu này là kiểu gì và ở đâu căng dc nhé.
    Em chụp ít hình cho mọi người tham khảo:

2. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Bạn chụp hình mà mình nhìn không ra được. Ít nhất hình phải có độ phân giải tốt hơn, nhiều hơn ở các góc 2 giờ, 5 giờ, 8 giờ, 10 giờ thì mới nghiệm ra được. Mình chuyên tự đan dây theo sơ đồ của Yonex rồi đưa cho thợ căng.

3. tieuyeu0292

tieuyeu0292 Thành viên Năng nổ

Ui , bác giỏi thế . E phục bác quá :)

4. anhdeptrai_911

anhdeptrai_911 Thành viên Năng nổ

Cám ơn bạn đã khen, nhưng mình không dám nhận. Thú thực, lúc chưa tự đan dây thì nghĩ nó khó lắm. Nhưng rồi quan sát hình mẫu và mày mò thì sau gần 2h thì đã đan thành công. Giờ thì mình đan nhanh lắm, chủ yếu là cho những cây vợt mà mình sử dụng như Vicor, Yonex. Cũng dễ mà bạn. Cái thú này cũng hay hay. Ít nhất bộ dây mà mình tự xỏ lưới sẽ cẩn thận hơn, các mối dây vượt ren được lòn dây đẹp hơn, thẳng hơn (từ nút B8 đến B12 chả hạn).

5. nguyenvt

nguyenvt Thành viên Chính thức

ở Tiền Giang có một ông cũng nổi tiếng từ hồi mới biết đánh tới h đưa ổng Đan không ak ! Nguyễn Phú Cường

6. Pianoijazz1986

Pianoijazz1986 Thành viên Tích cực

bác Bình đã sang mỹ rồi ah..hihi. chúc bác vui vẻ khi xa que nhà

7. Kysutran

Kysutran Thành viên Tích cực

Điều này bình thường mà bạn, vợt mình cũng thế mà nó so le nhau vì mắt lưới góc đó dầy nên tránh cho dây bị tì lên nhau mạnh quá mà...

Đang tải...