[Khác] Cách cầm vợt chặt và smash

Thảo luận trong 'Kỹ thuật/ Chiến thuật/ Tập luyện' bắt đầu bởi boiquay11, 23/5/12.

1. boiquay11

boiquay11 Thành viên Chính thức

Mình học cầu lông dc 1 tháng nhưng mỗi khi smash thì tay mình luôn cầm vợt ko chắc nên lực đánh bị yếu . Mong AE giúp đỡ thanks

2. julynguyen

julynguyen Thành viên Chính thức

Theo quan điểm của mình thì cũng ko nên cầm vợt quá chặt, chỉ vừa đủ để có thể dễ dàng xoay vợt và trong lúc smash thì ko đc lên gân hay cứng người mà phải để cơ thể thật thoải mái

3. quangking

quangking Thành viên Tích cực

nói thì dài lắm, cả ngày không hết ý chứ, bác cứ qua CLB em, em sẽ chia sẻ nhiệt tình với bác ợ ;)

4. duNgo81

duNgo81 Thành viên Tích cực

- Mới 1 tháng thì nhằm nhò j` pác, vài tháng nữa pác lên tay rùi thì cầm tự nó sẽ cảm thấy thoải mái thoy àh :D

5. transanghp92

transanghp92 Thành viên Chính thức

vừa đánh vừa bóp tay cho đỡ mỏi :)) quấn cán vợt bé đi là đc mà

6. li dan

li dan Thành viên Năng nổ

trước khi ra sân bác cứ dùng tạ đơn khoảng 500g đến 1kg tập là ok.vào sân cầm vợt smash chỉ sợ dập cán thui bác ợ

7. hungbanh

hungbanh Thành viên Tích cực

bác ra quầy thể thao mua cái bóp tay về , khoảng 15k ý, thỉnh thoảng rảnh lôi ra bóp bóp tay khác khỏe ngay :))

8. boiquay11

boiquay11 Thành viên Chính thức

thanks các bác đã tư vấn..bây h mình quấn cán vợt=vãi đánh thấy lên tay hẳn cầm vợt ít khi bị lỏng và smash mạnh hơn hẳn :hi:

9. cuongk4tc

cuongk4tc Thành viên Tích cực

tạp dần dần bác ạ, k thể ăn sổi theo cà muối được đâu, chú ý kỹ thuật vì nó sẽ theo mình cả đời, chúc bác thành công :D

10. khanhtung182

khanhtung182 Thành viên Tích cực

Cầm vợt smash không nên cầm chặt quá đâu, phải thả lỏng cổ tay thì mới văng hết cỡ tạo ra quả smash mạnh được ( đấy là em dịch mấy clip của nước ngoài trên youtube nói thế) . Lúc đầu thấy hơi ngượng , nhưng về sau em cầm quen tay rùi thì thấy lực ra mạnh hơn, mà lại đỡ tốn sức và đỡ chấn thương hơn.

11. adamkh0

adamkh0 Thành viên Tích cực

Bạn nên cầm chặt vừa đủ,k phải chặt như nắm đấm,vừa đủ để cảm thấy chặt thôi,để bạn có thể thắng được sức lưới của vợt,thì bạn mới smash mạnh đc :D khi bạn cầm lỏng vợt 1 là bị vặn vẹo khi bạn smash,2 là bạn k thắng đc độ đàn hồi của lưới vợt thì smash yếu,cầm lỏng thì vợt lỏng choãi ra khi smash làm sao bạn thắng đc sức lưới :D...Nhìn cách VĐV đó,họ smash đến cữ tay họ cũng phải cầm chặt thì vợt nó mới cong đc như thế + cả độ đàn hồi thân vợt nữa thì smash khủng khiếp :D

Đang tải...