[Cầu lông] Cách bốc thăm loại trực tiếp

Thảo luận trong 'Luật thi đấu/ Các quy định' bắt đầu bởi bangsbv, 28/3/12.

1. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

Các bác cho mình hỏi về cách thức bốc thăm đấu loại trực tiếp của cầu lông (cách thông thường của các giải phong trào càng tốt các bác nhé).
    Ví dụ như mình là chủ nhà đăng cai. Trong giải đấu theo chủ nhà đăng cai nhận định có 2 đấu thủ mạnh. mong muốn của chủ nhà là để 2 đấu thủ mạnh kia ở cùng nhánh. Như vậy cách thức bốc thăm như thế nào để đội nhà một nhánh và 2 đấu thủ mạnh kia cùng nhánh khác (vì bốc thăm công khai có mặt các đội nên mới khó làm sao được chủ ý của mình nhưng ko mang tiếng là không khách quan).
    Bác nào có cách chỉ giáo nhé!

2. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

chẳng có cách nào bác ạ. chỉ có cách bác cầm thăm trước thôi. bác cầm trước 3 cái thăm, 2 cái cùng 1 nhánh, 1 cái ở nhánh kia. khi bốc thì bác cầm sẵn trong tay mà bốc thôi :)) chứ bốc random thì phải chấp nhận hên xui bác ạ

3. dha0603

dha0603 Thành viên Năng nổ

Thi đấu thể thao thì phải fair-play chứ ai lại làm mấy trò này, dù thắng hay thua ko quan trọng miễn mình "chơi đẹp" là được rồi.

4. duc1407

duc1407 Thành viên Xuất Sắc

"chơi đẹp" thì bác cứ để bốc thăm theo tự nhiên chứ còn hỏi "có cách nào" làm gì =))

5. bangsbv

bangsbv Thành viên Tích cực

hehe...mình lại sợ mấy bác chủ nhà có chiêu mà. Các bác cứ nói thế nhưng nếu tham dự họ có cách, vậy các bác cũng fairplay cho họ luôn hehe..hỏi để biết, ko bàn đến fairplay. Tks!

6. cris_avril

cris_avril Thánh vũ<br><font color=green>Trọng tài chuy

tất nhiên là họ bốc thì họ sẽ có sự nhân nhượng cho đội của họ rồi. còn cách nào chỉ người trong cuộc mới biết bác ạ

Đang tải...