[Trao Giải] Các tập sau khi chấn thương lật cổ chân

Thảo luận trong 'Y học thường thức/ Y học thể thao' bắt đầu bởi lekhanhthien, 28/6/14.

1. lekhanhthien

lekhanhthien Thành viên Tích cực

Em bị lật cổ chân, mới lành được mấy hôm, hết sưng và hết đau, nhưng cảm giác chân rất yếu, bác nào có bài tập hay thì chia sẻ để em tập với nhé, yếu quá rồi

2. kprsr1995

kprsr1995 Thành viên Tích cực

lật cổ chân sơ mi phải không bạn? Mình từng bị và trong thời gian này luyện tập nhẹ nhàng cho nó bằng cách đứng lên ngồi xuống, chỉ thế thôi, đừng nhảy dây vội.

3. vuthuat

vuthuat Thành viên mới

chịu khó ngâm nước muối với gừng đun nóng là đỡ liền

4. doichanthep2000

doichanthep2000 Thành viên Năng nổ

bác nghỉ ngơi vài hôm cho khỏe rồi chiến tiếp!
    Bác nhanh kiểm tra lại đôi giày và miếng lót bên trong thử còn dùng tốt ko. Hiện nay có nhiều hãng giày nỗi tiếng có đầu tư sản xuất miếng lót chất lượng giúp ngăn ngừa đâu gót chân, lật cổ chân,sưng chân...Bác tham khảo ở đây nhé http://www.lotgiaythethaochauau.com/
    Chúc bác khỏe!

5. dealthislife

dealthislife Thành viên Năng nổ

Anh Thiện ơi, em đọc trên mạng thì họ bảo là tuy hết sưng và hết đau nhưng mà phần cơ dưới da vẫn bị tổn thương nên phải nghỉ ngơi, không nên tập anh ạ, cố gắng tu luyện tầm 3-4 tuần gì đó là trở lại bình thường ngay, nếu anh bị nặng quá thì có lẽ nên đi bệnh viện khám xem thế nào. Mong anh sớm khỏi

6. queanh108

queanh108 Thành viên Chính thức

Có bài tập nào để nhanh hồi phục k? Mình bị lật cổ chân mà 1 tuần rồi vẫn đau quá :((

7. huyxom

huyxom Thành viên mới

E bị lật ngón chân. Oánh tập thì ko sao nhưng đi lại leo cầu thang hay cần lực ngón chân bám chặt thì há mồm :(. Sau 5 tuần mới khỏi. Riêng vụ cổ chân thì còn căng nữa.

8. quynquyn

quynquyn Thành viên Chính thức

bác mua cai' support cổ chân á, lúc tập đeo vào để cố định. Lâu dài thì đi mấy ông thầy dạy võ ổng nắn lại. Đừng đến bênh viện vì bác sĩ ko làm được gì nếu bác ko bị nứt xương

9. mantrangchu

mantrangchu Thành viên mới

Mình đã từng bị đau lắm. Hix.Thôi cố lên bạn

10. Crossing

Crossing Thành viên Chính thức

Mua đồ bảo vệ cổ chân đi bạn, sau khi tập xong thì về nhà chườm đá cỡ 15' (chịu khó chút, lần đầu khó chịu nhưng sau sẽ quen). Tập mấy động tác vật lý trị liệu đơn giản (google phần này bác nhé :3) phối hợp nắn, bóp dầu đều đặn sẽ mau khỏi.
    --
    Bác lưu ý là khi té, đừng gượng ép mà ngã sao cho đỡ chấn thương nhất, hôm thứ 7 mình mới bị vặn đầu gối khi phông trái tay cuối sân, khi té thì tự phản xạ mà tránh chấn thương nên đỡ :) (nói chung là hôm đó màu mè, đánh với beginer nên sài tay trái nhưng bộ pháp chân phải) :))
    ---
    Cố lên bác nhé :)

11. nguyenthieutrong

nguyenthieutrong Thành viên Chính thức

Bác đi nắn lại đi ạ. Nắn lại 1 tuần sau là khỏi ngay.

Đang tải...